ดู: 1482|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอความเห็นหน่อยจิ

[คัดลอกลิงก์]
จำเป็นหรือไม ที่จะต้องมีแบบไปให้คุณหมอ ก่อนศัลจมูก คือว่าเรากำลังจะแก้น่ะค่ะ

เห็นบางคนก็มีแบบไปทำออกมาก็สวย บางคนไม่มีแบบทำออกมาก็สวยค่ะ

แต่สำหรับเราแล้วครั้งแรกที่ทำเอาแบบไป แต่ออกมาแย่มากเลย

ตอนนี้ได้คิวแก้แล้วก็ไม่อยากให้พลาดน่ะค่ะ  ตอนนี้จิตตก แอบนอยด์เล็กๆ น่ะค่ะ
ไม่ได้ขึ้นกับแบบนะครับ ขึ้นอยู่กับหมอกับตัวคุณต่างหาก
ถ้าคิดจะแก้ คุณคงรู้จุดบกพร่องแล้วนะครับ ว่าจะแก้อะไร
เพราะฉะนั้นแบบอาจจะไม่จำเป็นเท่ากับการทำครั้งแรก
แค่บอกจุดที่ไ่ม่ชอบกับสิ่งที่อยากได้ก็พอ แต่ถ้าอธิบายลำบาก แบบถึงจำเป็น

นอกเสียจากว่าคุณยังไม่รู้ปัญหาบนใบหน้าของตัวเองว่าจะแก้อะไรที่ตรงไหน และคิดแต่ว่าอยากแก้ให้มันดูดีขึ้น
อันนั้นก็คงลำบากหน่อย เพราะหน้าของเราเอง แต่ให้คนอื่นแก้ให้ มันคงจะมีโอกาสที่ถูกใจได้ยากนะครับ
เพราะฉะนั้นต้องใช้เวลาศึกษาหาจุดบกพร่องบนใบหน้าของตัวเองให้เยอะๆนะครับ เอาใจช่วย
ขึ้นอยู่กับความเคลียที่เราบอกหมออ่ะครับ หมอเก่ง แต่คนบอก ๆ ไม่เก่ง ก็ผิดหวังกัน

ผมก็คนนึงแหล่ะ ที่ผิดหวังไม่ใช่ไม่สวยนะแต่ไม่ชอบ ผมชอบโค้ง ๆ แต่หมอบอกตรงสวยกว่า

เข้าหน้ากว่า

จนมาวันนี้จมูกยังไม่เข้าที่แต่ในความรู้สึกยังไงเราก็ชอบแบบโค้งมากกว่า

เราชอบแบบไหนก็ต้องบอกหมอแบบนั้น ให้ได้ใกล้เคียงความต้องการเรามากที่สุด

อย่างน้อยก็ได้ทรงที่เราชอบ
คิดว่าไม่จำเป็นนะครับ แค่บอกลักษณะที่เราต้องการให้หมอทราบก็พอแล้ว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-31 14:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นกัน ก็เริ่มมั่นใจขึ้นมาบ้างแล้วล่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้