ดู: 1135|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวผ่าตัดโครงหน้า แก้ปัญหาคางยาว หน้าเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราจะมาเล่าประสบการณ์ศัลยกรรมโครงหน้าให้ได้ชมกันนะคะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนที่คางยาว และใบหน้าไม่สมมาตรกัน ในใจก็กังวลเรื่องมาก อยากแก้ไขส่วนนี้มากๆ

และด้วยความที่เป็นคนขี้กลัว ทั้งที่เราก็ทำลิฟติ้งหน้า ฉีดฟิลเลอร์ ฉีดไขมันมาเยอะเหมือนกัน แต่ยังไม่กล้าตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้าเลยค่ะ T^T

กรามด้านซ้ายเราใหญ่มาก ยิ่งทำให้เห็นชัดเจนกว่าเดิมอีกค่ะ

กลายเป็นปมในใจสำหรับเราไปเลยค่ะ

bf11.jpg (191.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-6-22 13:24:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย park.rin เมื่อ 2022-6-22 13:25

เราผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ!!

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดเรากลัวมากเลย
กลัวว่าถ้าดมยาสลบแล้วไม่ตื่นขึ้นมาจะทำยังไงนู่นนี่นั่น....
แต่หลับตาไปแป๊ปเดียวลืมตาขึ้นมาอีกทีก็ผ่าตัดเสร็จแล้วค่ะ 5555555
ตอนฟื้นขึ้นมาในปากมีสายระบายเลือดอยู่ด้วย
ส่องกระจกแล้วตลกตัวเองมากเลยถ่ายรูปเก็บไว้ด้วยค่ะ

หลังผ่าตัดเสร็จ

พอช่วง 3 ทุ่ม คุณพยาบาลก็เอานมถั่วเหลือง น้ำเปล่า แล้วก็น้ำยาบ้วนปากมาให้
แต่คือกินลำบากมากเพราะสายในปากแต่ก็ค่อย ๆ กินทีละนิดเอาค่ะ TT
หลังกินเสร็จคุณพยาบาลกำชับเลยว่าต้องบ้วนปากทุกครั้งด้วยค่ะ

หลังผ่าตัดวันที่ 3

พอเข้าวันที่ 3 หน้านี่บวมเป่งเลยค่ะ
แต่ก็ยังดีตรงที่เอาสายระบายเลือดออกไปแล้ว
เลยรู้สึกโล่งขึ้นเยอะมากกกก ทั้งนี้ทั้งนั้นหน้าเราบวมมาก
ในปากก็บวมเลยยังกินอะไรไม่ค่อยได้
จะกินอาหารที่ทานง่าย ๆ เป็นหลัก เช่น พวกอาหารเหลว โจ๊กไปก่อนค่ะ TT
เมื่อวานอยู่ดี ๆ ก็อยากกินของหวานมาก เลยซื้อไอติมมากิน บอกเลยว่าหมดถ้วยค่ะ

หลังผ่าตัดวันที่ 5

ที่ผ่านมาเราขยันประคบหน้าทุกวันเพราะอยากให้ยุบไว ๆ
แล้วก็ออกไปเดินเล่นยุบบวมด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้