ดู: 967|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกขนาด 300 cc. สวยจริงไม่ต้องใหญ่มาก แต่ดูธรรมชาติดีสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวน้องนม ที่ไปเสริมมากที่ Thesib Clinic เสริมทรงกลมที่ขนาด 300 cc. เป็นการผ่าตัดในร่างกายคร้้งแรกเลยค่ะ ก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ เพื่อเป็นข้อมูลเอาไว้ให้เพื่อนในเว็ปนี้ได้ศึกษาข้อมูลกัน จริงๆ เรื่องหน้าอกสำหรับเราตอนแรกก็คิดว่าหน้าอกไม่ใหญ่ก็ไม่เป็นไร คือหรอกตัวเองมาตั้งนาน พอเรามีแฟนก็เลยรู้สึกว่าผู้ชายก็คงไม่ได้อยากมีแฟนนมเล็กๆ แบนๆ เหมือนหน้าอกผู้ชาย เราก็เลยอยากที่จะเสริมหน้าอกแล้วก็อยากแต่งตัวให้ดูดีขึ้น เวลาแฟนพาไปไหนแต่งตัวสวยๆ เซ็กซี่ๆ เราก็คงชอบแหละเราดูออก ก็เลยตัวสินใจเสริมหน้าอกดีกว่า

เริ่มแรกก็เริ่มหาข้อมูล ดูจากหลากหลายแหล่งข้อมูลในเว็ปนี้แล้วก็เว็ปของคลินิกโดยตรง ก็ศึกษามาสักพักใหญ่ลยค่ะ ตอนนั้นดูไว้หลายๆ ที่ก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอมาบ้างแต่เราก็ยังไม่ได้ตัดสินใจ พอได้มาปรึกษาคุณหมอดารินทร์ที่ Thesib Clinic รู้สึกเลยว่าคุณหมอเชียวชาญแล้วในคำแนะนำที่ดี พูดคุยน่ารักแบบเป็นกันเองมากๆ เราก็เลยตัดสินใจมัดจำทำเลยค่ะ ซึ่งสิ่งที่เรากลัวก่อนการเสริมหน้าอกก็คือ ถ้าเสริมหน้าอกแล้วจะปลอดภัยมั้ย ทำแล้วหน้าอกจะเป็นยังไง ดูสวย ดูเหมือนหน้าอกจริงๆ หรือเปล่า ด้วยพื้นฐานเรานั้นเป็นคนเนื้อหน้าอกไม่มีเลยก็เลยเกิดความกังวล แต่พอคุณหมอพูดให้คำแนะนำเราคือกระจ่างทุกอย่างเลย

พอถึงเวลานัดก็รู้สึกตื่นเต้นจังเลย ซึ่งระหว่างที่รอเราก็เตรียมตัวให้พร้อมคือออกกำลังกายดูแลตัวเอง พักผ่อนให้เต็มที่ พอถึงวันที่ต้องผ่าตัดก็ล้างเล็บไม่ทาเล็บเลย อาบน้ำสระผม แล้วก็ใส่ชุดแบบกระดุมข้างหน้าติดง่ายๆ ก่อนคือที่จะผ่าตัดก็รู้สึกนอนไม่ค่อยจะหลับ มันตื่นเต้นไปหมด พอเช้าก็รีบเดินทางไปถึงที่คลินิกก่อนนัดเกือบ 1 ชม. แต่เราก็นั่งรอไปรู้สึกเวลาเดินเร็วมากๆ ได้คิวผ่าตัดบ่ายโมง คุณหมอมาก็พบกับคุณหมออีกครั้งเพื่อคอนเฟิร์มขนาด แล้วคุณหมอก็วัดหน้าอกเพื่อวางตำแหน่งซิลิโคนที่จะผ่าตัดเอาเข้าไป จะบอกว่าเวลาผ่าไปเร็วมากจริงๆ พอขึ้นห้องก็ผ่าตัดเลยค่ะ เราจะได้ว่าประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆ คุณหมอก็ให้กลับบ้านได้แล้ว เรารู้สึกไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะรู้สึกทนได้ พอนั่งรถกลับมาบ้าน รู้สึกปวดๆ เราง่วงนอนเพลียมากหลับไปแบบไม่รู้สึกตัวเลย เอาจริงๆ เจ็บไม่เกิน 3 วันเท่านั้น หลังจากนั้นก็สบายๆ แล้วค่ะ

การดูแลตัวเองหลังผ่าตัดไม่ยากเลยค่ะ คือเราก็พบแพทย์ทุกครั้งที่นัด ทายาสม่ำเสมอ กินยาลดปวดแล้วก็ยาแก้อักเสบตามคุณหมอสั่ง ที่สำคัญอย่าให้แผลโดนน้ำก่อน 14 วันนะค่ะ การทำความสะอาดร่างกายก็เช็ดตัวช่วงบนเว้นระยะห่างจากแผล ใช้อาบแบบช่วงล่างได้ปกติค่ะ ใส่เสื้อผ้าแบบสบายๆ ไม่รัดหน้าอก กินอาหารที่มีประโยชน์กับร่างกาย งดพวกของหมักดองของแสลงเป็นเดือนเลยค่ะ อย่ากินนะค่ะแผลผ่าตัดเราอยู่ด้านในเดียวจะเกิดอันตราย งดเหล้าบุหรี่ไม่ต่ำกว่า1เดือน

ผลงานคุณหมอดารินทร์ ที่เราไปเสริมมาครบ 2 เดือนพอดีๆ

ก่อนจากกันก็จะบอกและแนะนำเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวเรานะค่ะ เสริมหน้าอกถือเป็นผ่าตัดใหญ่ เราควรศึกษาข้อมูลดีๆ ก่อนการตัดสินใจ ถ้าเราเลือกทำผิดที่ผลที่ตามมาคือเสียเวลา เจ็บตัวรอบสอง แถมเสียเงินอีกด้วย ดังนั้นถ้าคิดจะเสริมหน้าอกแบบครั้งเดียวจบเราแนะนำเลยค่ะให้ทำกับคุณหมอดารินทร์ที่นี่ รับรองไม่ผิดหวังแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้