ดู: 1286|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] จากหน้าอกไม่เท่ากัน ตอนนี้หน้าอกใหญ่สวยและเท่ากัน ด้วยฝีมือหมอดารินทร์คนเก่ง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า เพื่อนๆ ชาวดั่งโด่งทุกคน ปัญหาหลักๆ ก่อนเสริมหน้าอกคือหน้าอกเราไม่เท่ากันค่ะ หัวนมสูงต่ำไม่เท่ากันเลย ความกังวลก่อนจะเสริมหน้าอกกลัวเลยค่ะ กลัวทำออกมาแล้วหัวนมชี้ไปคนละทาง ก็คอยศึกษาดูรีวิวตลอดว่าคุณหมอท่านไหนสามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ เราก็อ่านข้อมูลคุณหมอหลายท่านเลย แต่สนใจอยากที่จะทำกับคุณหมอดารินทร์ค่ะ เพราะคุณหมอเป็นผู้หญิงที่สำคัญเราไม่อายไม่เขิน พอสนใจเราก็ inbox Page FB ของคลินิกเพื่อปรึกษาเบื้องต้นก่อน สรุปคือต้องเข้ามาคุยกับคนหมอต่อตัวต่อเพื่อแนะนำและแก้ไขปัญหาเรื่องหน้าอก

เราได้คิวเข้าไปปรึกษาหมอดารินทร์ที่สาขาทองหล่อ คุณหมอแนะนำให้เราเสริมซิลิโคน 2 ข้างไม่เท่ากันเพราะพื้นฐานหน้าอกไม่เท่ากัน รวมถึงต้องแก้ไขเรื่องการผ่าตัดปานนม ทำให้หัวนำเท่ากัน เราใช้ซิลิโคน Mentor ทรงกลม ผิวทรายค่ะ คือข้อดีข้อซิลิโคนยี่ห้อนี้ คือเสริมแล้วหน้าอกจะดูพุ่งมาก ดูสวยเป็นธรรมชาติ  พอเสริมออกมาก็ได้สวยตามนี้เลยค่ะ

คุณหมอท่านเก่งมาก ๆ คุณหมอเป็นเจ้าของ The Sib Clinic ตอนปรึกษาคุณหมอใจดีมาก ให้คำปรึกษาและคำแนะนำที่ดีมากด้วย อันนี้ยอมารับว่าคิดไม่ผิดที่เลือกทำก้บคุณหมอเลยค่ะ รูปตอนนี้หลังทำ 2 เดือนแล้วค่ะ  จับแล้วก็นิ่ม ๆ ไม่แข็ง อีกอย่างที่สำคัญหลังจากที่เราเสริมหน้าอกคือเราต้องศึกษาวิธีการดูแลตัวเองว่าหลังผ่าตัดเสร็จเราต้องปฎิบัติอย่างไรบ้าง วันนี้เราก็มีวิธีแนะนำให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันนะค่ะผ่านมาแล้วคือถ้าปฎิบัติตามเราก็ช่วยให้หน้าอกไม่อักเสบ หน้าอกจะได้สวย

1. ห้ามให้น้ำโดนแผลผ่าตัดเลยค่ะ คือต้องรอให้แผลแห้งสนิทไม่ต่ำกว่า 10-14 วันถึงจะอาบน้ำได้ แต่วิธีการดูแลตัวเองคือการใช้วิธีเช็ดตัวแทนการอาบน้ำไปก่อน ก็อาบแค่ท่องล้างเท่านั้น

2. มาตามนัดพบคุณหมอเพื่อดูแผลทุกครั้ง ทานยาตามหมอสั่ง

3. หลังผ่าตัดเรื่องท่าการนอนนั้นสำคัญคือห้ามนอนราบกับผืนนะค่ะ เราต้องนอนหัวสูงแบบนอน 45 องศาเพื่อสะดวกกับการลุกขึ้น ไม่ให้หน้าอกเกรง เพราะจะทำให้แผลหายช้าอักเสบด้วยค่ะ แค่ช่วงแรกๆ เท่านั้นพอหน้าอกเข้าที่ก็นอนราบและนอนได้ปกติ

4. หลังตัดไหมเสร็จก็ต้องนวดหน้าอก ถือเป็นสิ่งสำคัญมาก เพราะการนวดคือการทำให้หน้าอกฟูขึ้น หน้าอกเข้าที่และไม่ให้เกิดผังผืดเกาะหน้าอกซึ่งเป็นปัญหาที่น่ากลัว ถ้าเกิดผังผืดเมื่อไหร่ปัญหาคือหน้าอกจะเป็นริ้ว ถ้าเป็นหลักคือต้องผ่าตัดแก้ไขใหม่ เจ็บตัวอีกค่ะ

5. อาหารที่ไม่ควรกินหรือควรหลีกเลี่ยงหลังเสริมคือของหมักดอง ของแสลง อาหารทะเล ทางที่ดีควรหยุดกินก่อนสัก3-4 สัปดาห์ ให้แผลหายสนิทก่อนค่ะ

เพื่อน ๆ คนไหนที่อยากได้หน้าอกแบบนี้ ดูธรรมชาติ ๆ แบบนี้ เราแนะนำทำกับคุณหมอดารินทร์เลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้