ดู: 940|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกเทคนิคโอเพ่น กับหมอกัน ธีระธรฌ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พี่ชื่อพี่ตุ้ยนะคะ ก่อนอื่นเลยพี่อยากแก้จมูกมานานแล้ว แต่ยังไม่มีเวลา เลยศึกษาหาข้อมูลอยู่สักพัก เพราะพี่สนใจแก้จมูกแบบเทคนิคโอเพ่น เลยลองถามเพื่อนๆ ก็มีเพื่อนของพี่ ที่เค้าเคยทำไปแล้ว มันธรรมชาติ จมูกสวยขึ้น พี่สอบถามข้อมูลจากเพื่อน เลยตัดสินใจไปแก้จมูกกับหมอกันตามที่เพื่อนๆแนะนำค่ะ

หลังจากนั้นได้ข้อมูลจากเพื่อนก็ทักอินบล็อคเข้ามานัดคิวปรึกษาเลยค่ะ ได้วันปรึกษาก็เข้ามาพบคุณหมอกัน คุณหมอก็ส่องดูจมูก และเช็คโครงสร้างว่าพี่ควรทำแบบไหน พี่เลยเลือกแบบเทคนิคโอเพ่น เพราะโครงสร้างข้างในจมูกพี่มันคดด้วย เลยเลือกแก้จมูกแบบโอเพ่น คุณหมอกันให้คำปรึกษาละเอียดมากค่ะ ไม่ได้บอกว่าทุกคนจะทำได้หมด คนไหนที่สามารถแก้ได้ คุณหมอก็ให้แก้นะคะ บางคนมาปรึกษาจมูกสวยแล้วคุณหมอก็ไม่ได้ให้แก้เลย ยกเว้นคนอยากจะปรับโหงวเฮ้งจริงๆ ส่วนนี้แหละ พี่เลยสินใจเลือกแก้จมูกโอเพ่นกับคุณหมอกันค่ะ

รูปนี้พี่ถ่ายก่อนขึ้นผ่าตัดแก้จมูกนะคะ

และนี่ค่ะ หลังทำวันแรก พี่ไม่เจ็บไม่ปวดเลย

มีช้ำ มีบวมบ้าง แต่ไม่มาก บวมน้อยกว่าที่ทำจมูกรอบแรกมากๆค่ะ

ซึ่งถ้าทุกคนมองทะลุผเฝือกของพี่ ก็จะพอมองเห็นโครงว่ามันออกมาดูสวยเรียวมาก

นี่ขนาดยังไม่เอาเฝือกออก ยังรู้สึกถึงความพุ่งของจมูกเลย

หลังทำตั้งแต่วันแรกจนถึงวันที่ 3 คุณหมอมีบัตรนัดให้ไปฉีดยา+ทำแผล หลังจากนั้นคุณหมอจะนัดมาตัดไหมด้านหน้า วันที่7 และตัดไหมหูกับไหมด้านในจมูก14 วัน นะคะ

หลังทำ 3 วัน ไม่มีเลือดไหลแล้ว สบายๆ

วันที่ 4-7 คือเข้าที่อย่างรวดเร็วทุกวัน

จนวันที่ถอดเฝือกอออก พี่ชอบจมูกมากกก ทรงสวยถูกใจ ปลื้มสุดๆ

ขอบคุณคุณหมอกันมากๆเลยค่ะ

ตัดไหมแล้วค่าทุกคนนน 2 อาทิตย์ผ่านไปปปป

สวยมาก รู้สึกชอบจมูกตัวเองมาก ถ่ายรูปมุมไหนก็รอด เพื่อนๆ ก็ชมกันใหญ่เลย

อัพเดต 18 วันผ่านไปค่ะ

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง เป็นวันที่ทุกคนที่เจอพี่ พูดคำว่า สวยขึ้น กับพี่ทุกคน

เพื่อนก็ชม หน้าเปลี่ยน จมูกสวยมาก

นี่ก็เลยแอบทักไปขอบคุณเพื่อนคนที่แนะนำให้พี่มาทำกับหมอกัน ถ้าไม่ได้เพื่อนแนะนำในวันนั้น พี่อาจจะหาที่แก้จมูกไม่ได้สักที ไม่ก็อาจจะไปแก้ผิดหมอก็ได้

แต่ได้มีโอกาสทำกับหมอกันคือ ประทับใจและรู้สึกขอบคุณหมอกันมากๆ

ถึงตอนนี้ก็ 1 เดือนแล้วค่ะ

คือพี่แค่แก้จมูก แต่เหมือนได้ฉีดโบท็อกร้อยไหมไปด้วยเลย เพราะหน้าเด็กลงเยอะมาก จากความรู้สึกของพี่ที่สัมผัสได้ จากแค่แก้จมูกเท่านั้น รู้สึกว่าแต่งตัว แต่งหน้าง่ายขึ้น ยิ่งถ่ายรูปยิ่งสวยมุมไหนก็รอดจริงๆ เพื่อนๆก็ชมและบอกว่าจมูกสวยมากๆ พี่นี่เขินทุกรอบเลย นอกจากนี้ยังช่วยเสริมโหงวเฮ้ง การงาน การเงิน ความรัก ของพี่ก็ดีขึ้นมากๆ ด้วยนะคะ

ใครที่อยากแก้จมูกโอเพ่น หรือแก้จมูกเทคนิคอื่นๆ พี่แนะนำคุณหมอกัน ธีระธรฌ์ ทำเคสได้ออกมาตามที่อยากได้ทุกอย่างเลย เปลี่ยนจากอายุ 40 เป็น 20 ต้นๆได้ หน้าเด็กขึ้นมากเลยค่ะ ปลื้มจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้