ดู: 1326|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาพัง !! ให้สวยปัง โดยหมอกัน ธีระธรฌ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีทุกคนนะค้า เราชื่อกิ๊กนะคะ เมื่อ 2 ปีก่อน กิ๊กได้ไปทำตา 2 ชั้นมาที่คลินิกแถวบ้าน
ซึ่งบ้านกิ๊กอยู่ที่ต่างจังหวัดนะคะ ไม่ได้อยู่กรุงเทพ

แล้วผลที่ออกมามันทำให้กิ๊กเครียดมาก เพราะตา 2 ชั้นสองข้างที่ทำออกมามันดันไม่เท่ากัน ซึ่งตอนนั้น กิ๊กก็นึกว่าถ้าปล่อยไปสักปี มันอาจจะปรับสภาพจนเข้าที่มากกว่านี้ จนผ่านไปนานเข้าๆ กิ๊กก็ยิ่งรู้สึกว่า ชั้นตากิ๊กยิ่งดูแย่ลงทุกวันๆ และมันเลยทำให้บุคลิกกิ๊กเปลี่ยนไป กลายเป็นคนที่ไม่มีความมั่นใจไปเลย

จนกิ๊กได้มาเจอคลินิกธีระธรฌ์ที่เฟสบุ๊ค ดูรีวิว ดูประวัติคุณหมอมาเยอะพอสมควรเลยค่ะ กว่าจะตัดสินใจ จนได้ไปดูรายการเพชรราและรายการแฉ ที่คุณหมอได้ไปออกรายการ กิ๊กเลยตัดสินใจนัดปรึกษาคุณหมอแล้วพร้อมทำเลยค่ะ เพราะกิ๊กอยู่ต่างจังหวัด

พอวันที่มาปรึกษา คุณหมอกันละเอียดมากจิงๆค่ะ วัดชั้นตาที่เราอยากได้ประมานไหน สามารถแจ้งคุณหมอได้เลยหรือสามารถเอารูปชั้นตาที่ต้องการมาให้คุณหมอดูด้วยก็ได้นะคะ คุณหมอจะวัดชั้นตาให้ดูก่อนขึ้นทำว่าเราต้องการชั้นตาประมาณไหน และคุณหมอแนะนำกิ๊กว่าควรแก้แบบเทคนิคกรีดยาว ร่วมกับการเปิดตาดำ จะทำให้ตาดูหวานกลมโต ตาดูสดใสและเป็นธรรมชาติค่ะ ปรึกษาคุณหมอเสร็จแล้วเตรียมตัวเลยค่ะ พร้อมสวยแล้ววว

ตาก่อนแก้ของกิ๊กก็จะเป็นประมาณนี้เลยค่ะ

ข้างซ้ายชั้นตาหนากว่าข้างขวา ทำให้รูปตาสองข้างเปิดกว้างไม่เท่ากัน

โดยการทำตาคุณหมอกันแนะนำว่าให้แก้ตาเทคนิคกรีดยาว ร่วมกับการเปิดตาดำก่อน แล้วพอชั้นตาเข้าที่ค่อยมาเปิดหัวตาต่อในครั้งต่อไป

(รูปซ้าย) หลังแก้ตาสองชั้นเสร็จทันที VS (รูปขวา) หลังเปิดหัวตาเสร็จทันที

ผ่านไป 1 เดือนเหมือนได้หน้าใหม่จริงๆ ค่ะ
หน้าดูหวานขึ้น และรู้สึกตัวเองดูเด็กลงมาก
จริงๆ แอบรู้สึกว่าเป็นเทคนิคการเปิดหัวตาด้วยที่เข้ามาช่วยซอฟต์ใบหน้าและลุคผู้ใหญ่ของกิ๊กให้ดูเด็กลงได้เยอะเลย

อันนี้กิ๊กยอมใจเทคนิคหมอกันจริงๆ

ช่วง 3 เดือนหลังทำเป็นช่วงที่กิ๊กเริ่มรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงอีกสเต็ปหนึ่ง

นั่นก็คือความมีมิติของเบ้าตาตัวเองค่ะ ยิ่งเวลาแต่งหน้ายิ่งจะเห็นชัดมากเลยว่า

เบ้าตาของเรามีมิติความลึกตื้นที่ช่วยขลับให้ใบหน้ามีความเป็นฝอเบาๆ

รูปขวาล่างนี่ยังแอบคิดว่าตัวเองมีความคล้ายศรีริต้า

จนมาถึงปัจจุบัน ครบรอบหนึ่งปีที่ทำมาพอดี

กิ๊กรู้สึกได้เลยว่าตัวเองแต่งหน้าและเปลี่ยนลุคได้เยอะขึ้น
มีความมั่นใจมากเลยจริงๆ เหมือนเป็นความรู้สึกดีที่เกิดขึ้นกับตัวเอง ไม่มานั่งขาดความมั่นใจเหมือนแต่ก่อนแล้ว

เลยอยากมาฝากเคสของกิ๊กเองให้เพื่อนเลือกคุณหมอมือแรกให้ดีๆ ก่อนที่จะตัดสินใจเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพราะถ้าเลือกถูกคนก็จะจบที่การเสียตังและเจ็บตัวครั้งเดียวเลย

ฝากรีวิวนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกคนด้วยนะค้า

เพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไงคอมเม้นต์คุยกันด้านล่างได้เลยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้