ดู: 3904|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยิ่งใกล้วัน ยิ่งเครียด มีใครเป็นแบบผมบ้างมั๊ยคับ

[คัดลอกลิงก์]
รอคิวมาเกือบสามเดือนครับ จนเหลือสาม Week ก้อดูข้อมูลมาเรื่อย ๆ ปัญหาก้อคือ
ไม่กล้าเอารูปใครไปเป็นแบบ  เพราะไม่มีใครหน้าเน่าเท่าเรา
จาไปคุยกับหมอก้อไม่รู้จาบอกได้ Clear รึป่าว เพราะยิ่งดูข้อมูลมากขึ้นเรื่อย  ๆ ก้อพบว่า หลายคนมีปัญหาเพราะสื่อสาร
กับหมอ ไม่รู้เรื่อง หรือ ไม่ Clear
รบกวน
พี่โอม พี่เอ พี่บอบ พี่กั้ง พี่หนึ่ง พี่ปลา และ กูรู อีกหลาย ๆ ท่านเลยคร้าบบ

clear5.jpg (62.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

มาเป็นกำลังใจให้ก๊าบ
เอาแบบที่เราชอบเราอยากได้ไปเลยครับ
อย่าสนว่าเค้าจะหล่อเทพขนาดไหน
เดี๋ยวหมอเค้าจะปรับเข้ากับหน้าเราเองครับ
อย่ากังวลเลยน้าคร้าบบ

เปนกำลังใจให้
เข้าใจ จขกท นะครับ
เอาหน่า อย่าเป็นกังวลครับ
ไม่เอาแบบไปก็ดีนะครับ เราจะได้ไม่ได้คาดหวังให้ จมูกเราเหมือนต้นแบบ
เพราะจริงๆยังไงทำออกมามันก็ไม่เหมือนอยู่แล้วอะครับ
หล่อในแบบของเราดีกว่า

ส่วนเรื่องสื่อสารกับหมอ ก็พยายามบอกความต้องการกับคุณหมอให้ชัดเจนนะครับ
แล้วคุยให้เข้าใจตรงกัน  จากนั้นก็ทำใจให้สบาย
เดี๋ยวก็ได้หล่อสมใจแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
มีต้นแบบในใจบ้างหรือเปล่าหละจ๊ะ ถ้ายังไม่มีก้อใช้วิธีคุณหมอจัดให้ แต่แนะนำได้แค่ไหนๆจะทำ ก้อขอแบบโด่งสุดเนื้อเราอำนวยไปเรยอ่ะ เพราะคุณหมอทำออกมาไม่หลอกตาอยู่แล้วจ้า
หมอท่านไหนคับ
อย่าเคลียดมาก
จดใส่กระดาษไปเรยในวันทำ
เผื่อจะได้ไม่ลืมถามในเรื่องที่จะถาม
แวะมมาให้กำลังใจคับ
เราเข้าใจ เราก็ใกล้วันแล้ว ก็รู้สึกแปลก แต่ยังไงก็จะสู้ เดินหน้าแล้วจะไม่ถอย
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เดินหน้าต่อไปอย่าหยุดยั้งค่ะ
มาเครียดเป็นเพื่อนค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 20:21:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบและ ทุกกำลังใจครับ
ผมได้คิวหมอเฉลิมครับต้นกันยา
เพราะโดนด่าว่า หน้าอย่างผม หมอไหนก้อช่วยไม่ได้
เลยเครียดเป็นพิเศษ
ดูจากหลาย ๆ วิว คิดว่า หมอเฉลิมน่าจะเป็นคำตอบสุดท้าย
ที่สำคัญ ผมอยาก งัดดั้ง ทำตา ฉีดโบท๊อกซ์
ทำพร้อมกันไปเลยทีเดียว ได้ไม๊คับ เครียด ๆ ๆ
อืม..เข้าใจอย่างแรงนะค่ะความรู้สึกอยากโมทั้งหน้าเนี่ยเพราะพี่ก้อเปงอ่ะน๊า ค่อยๆทำไปจ้ะอย่าใจร้อน
พี่ได้1 อย่างละ ทำตาแว้ว 15 ส.ค. ทำหมูกกะคาง by คุงหมอเฉลิมค่ะ ไม่มีแบบเหมือนกันไม่เห็น
มีใครหน้าคล้ายๆเราอ่ะนะก้อคงใช้วิธีตามใจท่านแต่ขอโด่งสุดเนื้อหยดน้ำสุดฤทธิ์ ไว้ค่อยไปดูรีวิว
พี่กะละกันเด๋วจะเม้าให้ฟัง พี่ก้อยังเหลืออีกตั้งหลายโครงการนะ หน้าเรียว,หน้าใส,ฟันสวย เอาเปงว่า
ยังมีคนที่เปงเหมือนเราอีกเยอะแยะจ้ะทำใจให้สบายเปงกะลังใจให้น๊า
เปงกำลังใจให้นะคะ
พยายามคุยให้ชัดเจนเลยคับ
ว่าต้องการแบบไหนอ่า.. ไม่ต้องอาย
เวลาทำมาแล้วเราจะได้ไม่เสียดายว่า
(ทำไมชั้นไม่เอาโด่งกว่านี้เนี่ย ..)
ของนัทก็เตรียมแบบไว้แล้ว แต่ต้องรอคุณหมอเค้าว่าอีกที
ว่าพอทำได้ไหม.. เป็นกำลังใจให้นะคับ.. สู้สู้++++
เเวะมาเป็นกำลังใจให้นะคับ สู้ๆ

คิดไว้ว่าใกล้เวลาได้หล่อเเล้ว เดะหายเครียดเองเนาะ

สู้ๆคับ
กลัวเป็นแบบจขกท เหมือนกันตรงที่จะได้คุยกับหมอน้อย จดไว้เลยค่ะอยากทราบอะไรก็ถาม ส่วนตัวก็เจอนะค่ะเวลาไปถามหมอ ปรึกษาหมอ ชอบเกรงใจไม่กล้าถามมาก จริงๆควรถามนะค่ะ อยากได้แบบไหนบอกไปเลยค่ะ ถามเลยว่าจมูกเราทำได้แค่ไหน ถ้าทำมาแล้วจะเป็นอย่างไงบ้าง แต่คิดว่าคุณหมอเฉลิมท่านน่าจะบอกรายละเอียดต่างๆให้คนไข้ฟังหมดนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ

หน้าแบบนี้ทำจมูกแล้วจะดีขั้นมั้ยครับ  หน้าแบนมากมาย
อิชั้นนี่ถามแหลก อยากรู้ไรถามหมด ไหนๆ มันต้องอยู่กะตัวไปอีกนาน อยากรู้ต้องรู้ให้ได้ อิอิ
มาเปนกำลังใจให้อีกคนนะครับ สงสัยใกล้วันทำจริงผมก้อคงเครียดๆกังวลๆๆๆๆๆๆเหมือนกันแน่เลยยย =)

แต่ยังไงก้อต้องเดินหน้าต่อไป สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
หน้าตาก็ไม่ได้แย่เหมือนที่ว่ามาเลยนะครับ

คิดไปเองรึเปล่า

เรื่อง แบบ เป็นเรื่องสำคัญ คุณหมอหลายท่านบอกพี่ว่า

มีแบบให้ดูดีกว่าคุยกันปากเปล่า

มันเข้าใจง่ายกว่า ถึงทำมาไม่เหมือนแบบเป๊ะๆ

แต่หมอก็ได้รู้ความต้องการเรา

หมอจะทำตามแบบที่คนไข้ชอบ

ไม่ได้ทำตามแบบที่หมอชอบนะครับ

แต่ถ้ามีลิมิตแค่ไหน หมอจะบอกเราเอง

ก่อนทำให้ถามทุกอย่างที่อยากรู้

ถ้ากลัวลืมก็คิดคำถามแล้วจดไว้ก่อนนะครับ
ลุยครับ ลุย... ทำทั้งที เอาที่เราพอใจครับ
คิดแค่ว่า อยากได้ยังไง บอกไปให้หมด ไม่ต้องอ้ำอึ้ง
ถามทุกข้อสงสัย บอกทุกรายละเอียดที่เราต้องการ
คุณหมอ ไม่ดุครับ ปรึกษาได้ ... แล้วบอกได้เลยว่า
ความสุขจะตามมาในไม่ช้าครับ...สู้ๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-22 09:14:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ
จากวันนั้น จน วันนี้ ผม ก็ รู้สึกดีขึ้นแล้วครับ
อ่านข้อมูลในเวปไปเรื่อย ๆ เพื่อนสนิทก็เตือนว่าอย่า นอยด์
แต่ที่แน่น ๆ ก็จาก พี่โอม ที่ว่า เอาแบบไปให้หมอดู ดีกว่าคุยปากเปล่า
กับ คุณปลา ที่ว่า อยากรู้อะไรถามหมด ขอบคุณครับ

ก่อนหน้านี้ เครียด จริงครับพี่โอม เพราะผมโดนด่า ว่า หน้าแย่
หมอไหนก็ช่วยไม่ได้  
แต่ก็เป็นแรงกดดันให้ผมได้เปลี่ยนแปลงตัวเอง
ก็ต้องขอบคุณเค้าล่ะครับ
เหลืออีกไม่กี่วันแล้วครับ ที่จะได้รับการเปลี่ยนแปลง
ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับทุกกำลังใจคร้าบบ
สู้ๆน้าเอาใจช่วยจ้า มีอารายก้อมาถามได้น้า ถ้าตอบได้ก้อยินดี
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ
จากวันนั้น จน วันนี้ ผม ก็ รู้สึกดีขึ้นแล้วครับ
อ่านข้อมูลในเวปไปเรื่อย ๆ เพื่อนส ...
ต้นฉบับโพสโดย Sydney เมื่อ 2009-8-22 09:14

จากที่พี่สังเกตุมาหลายปี

คนที่หน้ายิ่งแย่เท่าไหร่

เวลาทำมาแล้ว จะดีขึ้นแบบคนละเรื่อง เป็นคนละคนไปเลย

คนที่หน้าตาดีเป็นทุนกลับมีการเปลี่ยนแปลงน้อยกว่า

ถ้าคิดว่า หน้าตาแย่จริงๆ

ก็เตรียมรับการเปลี่ยนแปลงแบบที่คนรอบข้างต้องตะลึง
อิ อิ เพิ่งแวะมาชมกระทู้คัฟ แอบเห็นชื่อบอบด้วย

ดีใจ อิ อิ แต่บอบก็ม่ายได้เปนกูรูอารายหรอกคัฟ

5555

รูปต้นแบบ เป็นเพียงไกด์นำทางเท่านั้นคัฟ ว่าเราอยากได้แบบไหน โด่งประมาณไหน อารายยังงี้คัฟ

แต่สุดท้ายก็ต้องมาปรับเข้ากับรูปจมูกของเราอยู่แล้วคัฟ แต่ว่าโครงสร้างของจมูกแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน

ก็ต้องปรึกษาคุณหมอคัฟว่าทำออกมาตามแบบแล้วจะประมาณไหน จะโด่งมั้ย ปีกจมูกจะหุบมั้ย อารายประมาณนี้

คือถามคุณหมอไปเลยคัฟว่า ถ้าทำแบบนี้ แล้วจะได้ตามที่เราต้องการหรือไม่ หรืออาจจะต้องมีการปรับเปลี่ยนต้นแบบ

หรือ เพิ่มตรงนั้น นิด ตรงนี้หน่อยให้จมูกดูสวยงามยิ่งขึ้น ในแบบของเราเองคัฟ
เป็นกำลังใจไห้อีกคน คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้