ดู: 2653|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเคยตัดสินใจแก้จมูก เพราะเห็นขอบซิลิโคนเหมือนเราบ้างคะ?

[คัดลอกลิงก์]
ตามหัวข้อเลยค่าา ใครเคยเจอปัญหาเห็นขอบซิลิโคนบ้างคะ นี่คือประสบกับตัวเองยังรู้สึกไม่มั่นใจ จนต้องแก้จมูก ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้าถึงขั้นซิลิโคนเบี้ยวเอียงจะรู้สึกยังไง คนจะทำศัลยกรรมได้ต้องจิตใจแข็งแกร่งจริงๆ นะคะเนี่ย ส่วนสาเหตุที่เห็นขอบชัดก็เพราะไปเจออุบัติเหตุมาค่ะ เป็นอยู่ข้างเดียวเลยแถวๆ ปลายจมูกข้างซ้าย (สังเกตเห็นกันมั้ยเอ่ย?)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-1 16:34:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็คือไม่ได้ตัดสินใจกลับไปแก้ที่คลินิกเดิมนะคะ เพราะเห็นรีวิวของคลินิกอื่นแล้วหวั่นไหว 555 ศึกษาอยู่สักพักนึงเหมือนกันค่ะ ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบ เน้นคลินิกที่ปลอดภัย น่าเชื่อถือ แล้วก็มีรีวิวสวยๆ ให้ดูเยอะ จะส่องเยอะหน่อยก็ของ Amed Clinic จนสุดท้ายที่ตัดสินใจจองคิวที่นี่ แต่ก็คือไม่มีทรงของดาราคนไหนไปให้ดู เน้นบอกคุณหมอว่าเรามีปัญหาตรงไหน แล้วก็อยากแก้จมูกให้ทรงออกมาเป็นสโลปลายพุ่งที่เข้ากับหน้าเราค่ะ

พอถึงวันนัดก็ค่อนข้างตื่นเต้นอยู่เหมือนกัน แต่น้องเซลล์ที่ดูแลกันคือน่ารักมาก ให้คำแนะนำเบื้องต้นและช่วยคุยกับหมอ คุณหมอก็ให้ความคิดเห็นแบบตรงๆ ตามความเป็นจริงของใบหน้าและจมูกเราค่ะ สรุปเลยจะเป็นการแก้จมูกด้วยเทคนิครองปลายเนื้อเยื่อก้นกบ + เย็บ Interdome ตกแต่งปลายจมูก

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-1 16:35:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงสองวีคแรกมีช้ำ มีบวมบ้างตามปกติ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปนะคะ แต่ก็ถือว่ายุบลงไวอยู่เหมือนกัน วิธีดูแลตัวเองก็คืองดอาหารเสริม อาหารหมักดอง อาหารทะเล แอลกฮอล์นี่ห่างกันไปยาวๆ ที่เหลือก็ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ แค่ระมัดระวังไม่ทำอะไรให้กระแทกจมูก

พอจมูกเริ่มยุบก็มีคนทักเยอะมากกก ว่าไปแก้จมูกที่ไหนมา รู้สึกมั่นใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ ตัวเองเราก็ว่าทรงสวยขึ้น มีสโลปทำให้หน้าหวาน แล้วก็ปัญหาเห็นขอบซิลิโคนที่ปลายจมูกก็หายไปแล้ว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-1 16:37:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตรงสันจะยุบช้านิดนึงนะคะ แล้วก็รู้สึกตึงค่อนข้างนานหน่อย เพราะเป็นการแก้แบบปุปปับไม่มีพักเนื้อ 555 แต่ทางคลินิกก็ Follow Up สอบถามอาการตลอด แล้วก็นัดเข้าไปเจอคุณหมอตามกำหนด ทำให้รู้สึกสบายใจว่าที่นี่ดูแลลูกค้าดี

แต่เผลอแปปเดียวจมูกก็เกือบจะเข้าที่ 100% แล้วค่ะ ตรงสันยุบลงเห็นสโลปมากขึ้น ปลายพุ่งกำลังดีไม่โป๊ะ ชอบมากก แนะนำน้องๆ ไปเลยคนเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-1 16:38:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ครบกำหนดเข้าไปพบคุณหมออีกครั้งตอนช่วง 3 เดือน ก็ไม่มีปัญอะไรค่ะ ซิลิโคนแกนตรงดี ปลายไม่แดง ไม่เจ็บเสียว แค่ต้องรออีกนิดให้รัดแกนก่อนแล้วจะเป๊ะเลย สำหรับเราคือรู้สึกคุ้ม ผลลัพธ์ออกมาเป็นที่น่าพอใจ สวยปลอดภัย แถมเจอคลินิกถูกใจอีก ทำสวยทำอะไรต่อกันยาวๆเลย ใครกำลังหาข้อมูลทำจมูกก็ขอแนะนำ Amed Clinic ต่อนะคะ เริ่ดๆ
เย้ๆ ขอบซิลิโคนหายไปแล้ว ปังเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้