ดู: 2025|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์ทำจมูกทรง sixlock กับหมอกัน หน้าเปลี่ยนเป็นคนละคน

[คัดลอกลิงก์]

รูปข้างบนเป็นรูป Before และ After ของกล้วยเองค่า เพื่อนๆ หลายคนอาจกำลงสงสัยว่า หน้าของกล้วยเปลี่ยนไปขนาดนี้ได้ยังไง

กล้วยขอแอบบอกไบ้ว่า กล้วยทำมาแค่อย่างเดียวเท่านั้นค่ะทุกคน อย่างเดียวก็เปลี่ยนหน้ากล้วยให้สวยขึ้นเลย

นี่เป็นหน้าของกล้วยก็ทำนะคะ สังเกตว่าหน้าจะดูสั้นกลม
และนี่คือสิ่งที่เปลี่ยนชีวิตความสวยของกล้วยไปเลย นั่นก็คือออ
.
.
.
.
.
.
.
.

การทำจมูกทรง sixlock นั่นเองค่า

ก่อนหน้านี้กล้วยเคยทำจมูกมาแล้วค่ะรอบนึง
แต่ทรงอันเก่าดูแข็งทื่อไม่สวยเลยเป็นสาเหตุให้กล้วยมาแก้จมูกอีกรอบค่ะ

จมูกทรงนี้กล้วยได้มาจากฝีมือคุณหมอกันนะค้า พอดีได้เห็นผลงานของคุณหมอจากจมูกของเพื่อนกล้วยเองเลย ซึ่งส่วนตัวชอบมากๆ เลยไม่ลังเลที่จะมาตำต่อเลยค่ะ

เทคนิคที่ว่าเบื้องต้นเป็นการล็อคจมูก 6 จุด ซึ่งจะได้ฐานจมูกที่แข็งแรงมาก เหมาะสำหรับคนที่มีความกังวลเรื่องซิลิโคนจะทะลุ หรือมีปัญหาเรื่องพังพืดนะคะ เทคนิคนี่เหมาะและเซฟมากๆ ค่ะ

รูปข้างบนเป็นรูปวันที่  2 ที่กล้วยเพิ่งทำเสร็จหมาดๆ เลย ตาบวมและช้ำน้อยกว่าที่คาดไว้ก่อนหน้าเยอะเลยค่ะ
ตอนแรกนึกว่าจะบวมเขียวม่วงกว่านี้

วันที่ 3 ค่า ผ่านไปวันเดียวแต่อาการช้ำบวมรอบๆ จมูกคือลดลงไปเยอะมากเลย

กล้วยแนะนำให้ประคบเย็นรอบๆ ดวงตาด้วยนะคะทุกคน
ช่วยได้เยอะมากๆ ถึงเวลาตัดไหมจริงนี่แทบจะไม่มีรอยเหลือแล้ว

นี่เป็นไงค้า หลังตัดไหมมาได้ 3 วัน
อยู่ประมาณวันที่ 10 หลังทำ
แผลสวยมาก ทรงจมูกดูสโลปสวย มุมไหนก็ปัง

และนี่คือช่วง 1 เดือนให้หลัง
สวยปังปูรีเย้
นับว่าช่วงเป็นช่วงที่จมูกเริ่มเข้าที่ที่สุดแล้วก็ว่าได้ค่ะ
ดูรับกับหน้า ไม่รู้แปลกเลย

และนี่คือปัจจุบันของกล้วย ครบรอบ 1 ปีพอดีค่า
หน้าสวยได้รูปมากขึ้นจริงๆ
แค่แก้จมูก แต่หน้าดูเรียวยาว
ที่สำคัญคือหน้าดูเด็กลงมากๆ
มี 10 ให้คุณหมอกัน เต็ม 10 เลยค่า

เพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไง สามารถคอมเมนท์พูดคุยกันใต้กระทู้ได้เลยนะค้า
ถ้ากล้วยมีอะไรมาอัพเดตเพื่อนๆ อีก
ใครอยากแก้จมูก กล้วยแนะนำที่ธีระธรฌ์คลินิกเลยะนะคะ คุณหมอกันมือเบา และใส่ใจทุกรายละเอียดมาก
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้