ดู: 4327|ตอบกลับ: 14

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวหนทางสานฝันความอยากหน้าเป๊ะ ลดโหนก วีไลน์ จัดเต็ม

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนทำศัลยกรรม

สวัสดีค่ะ

แซนดี้มีแพลนทำโครงหน้า 3 จุดที่รพ.เกาหลีค่ะ^^

ทุกครั้งเวลาฉันถ่ายจะต้องเอาผมมาปิดหน้าไว้ตลอดเลยค่ะ

เครียดมากๆที่โหนกแก้มด้านข้างปูดออกมารู้สึกว่าเป็นปมด้อยมากๆค่ะㅜㅜ

อิจฉาดารามากที่มีหน้ารูปไข่เรียวสวยㅜㅜ

ก่อนหน้านี้ไม่นานฉันได้ไปถ่ายรูปงานแต่งงานของเพื่อน

โดยทุกคนต้องทำผมรวบเก็บไว้ด้านหลัง

แล้วพอมาดูในรูปโหนกแก้มชั้นนูนอกมาชัดมากค่ะ เห็นเป็นภูเขาเลย....ㅜㅜ

เมคอัพก็สวยชุดก็เลิศ เหมือนรูปจะออกมาดีนะ...

แต่มาพังตรงโครงหน้าฉันเลยค่ะㅜㅜ

รูปข้างล่างคือรูปที่โหนกแก้มเลวร้ายมากค่า..ฮืออ

วันที่ถ่ายรูปนี้คือรูปใช้แทบไม่ได้เลยต้องลบเยอะมาก...

เป็นปมด้อยในชีวิตมากๆ...เป็นเรื่องสยองขวัญในชีวิตเลยล่ะค่ะ...ㅠㅠ

ไม่กี่ปีก่อนหน้านี้ฉันได้รูจักการลดโหนกแก้มด้วยวิธีการทำหัตถการ

แล้วก็ทำมาแล้วทุกอย่างที่เป็นการฉีดโบท็อกซ์ลดโหนกแก้ม

แต่มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ เสียดายเงินมากㅜ

ไม่สามารถช่วยลดโหนกแก้มที่นูนออกมาได้เลยค่ะ..

ดีใจมากที่มีโอกาสได้ทำศัลยกรรมในครั้งนี้ค่ะ!!

หน้าเดิมตอนก่อนศัลยกรรมค่ะ

กดหน้าลงก็จะเห็นโหนกแก้มกับโครงหน้าไม่ชัดมากใช่มั้ยล่ะคะ??ㅜㅜ

ฉันเลยเอามือปิดหน้าโพสต์ท่าตลอดเวลาถ่ายรูป555

เพราะถ้าทำแบบนั้นหน้าก็จะดูผอมㅠㅠ

ถ้าทำศัลยกรรมแล้วก็คงจะไม่ต้องเอามือปิดหน้าแล้วล่ะค่ะ!!

อันนี้เป็นรูปหน้าสดค่ะ

(หน้าตรง)

ดูไม่ได้เลยจริงๆแหละค่ะ..ไม่เคยถ่ายรูปตัวเองตอนหน้าสดเลยมาก่อนเลย;;

ไม่รู้มาก่อนว่าการถ่ายรูปตัวเองตอนหน้าสดจะยากขนาดนี้5555

อยากทำศัลยกรรมแล้วด้หน้ารูปไข่เร็วๆเลยค่ะ!!

(รูปเอียงหน้าด้านขวา)

รูปหันขวาค่ะ โหนกแก้มด้านข้างนูนมากเลยใช่มั้ยล่ะคะ??ㅠㅠ

โหนกแก้มนูนออกมาเลยทำให้ข้างล่างโหนกแก้มดูเป็นหลุมเลย...

เครียดมากกกกก

(รูปเอียงหน้าด้านซ้าย)

วันผ่าตัดศัลยกรรมใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว ตื่นเต้นมากๆค่ะ..

แต่ก็อยากเปลี่ยนรูปหน้าให้เป็นรูปหน้าที่มองมุมไหนก็มั่นใจไวๆเลยล่ะค่ะ

แล้วถ้าศัลยกรรมแล้วก็ไม่ต้องเอาผมมาบังหน้าแล้วล่ะก็

อยากจะลองตัดผมสั้นเหมือนตอนเด็กๆดูค่ะ

เพราะคนหน้าเรียวหน้ารูปไข่น่าจะตัดผมสั้นแล้วเข้ามากๆเลยค่ะ..

ถ้าศัลยกรรมจนหน้าเรียวขึ้นแล้วก็อยากจะตัดผมสั้นดู!(นับวันรอเลย..)

ก็กังวลนะคะว่ามันจะเจ็บมากมั้ยนะแต่ด้วยประสบการณ์การผ่าตัดของทีมแพทย์

ก็สามารถคลายความกังวลลงไปได้เยอะเลยล่ะค่ะ!!

หลังจากนี้จะมาโพสต์รูปหลังการผ่าตัดให้ดูความเปลี่ยนแปลงกันนะคะ!!

เจ้าของ| โพสต์ 2020-11-18 16:49:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2020-11-18 16:51

สวัสดีค่ะแซนดี้เองนะคะะ!!
การผ่าตัดเป็นไปอย่างราบรื่นเลยค่ะ ผ่านมาหนึ่งสัปดาห์แล้ว!

(วันผ่าตัด)

วันผ่าตัดก็เตรียมสัมภาระต่างๆไปที่โรงพยาบาล
ถึงโรงพยาบาลเร็วมากเลยนั่งตากแอร์รอเวลาไป แล้วก็วิดีโอคอลคุยกับพ่อแม่แปปนึงด้วย
ตอนก่อนผ่าตัดก็ไปเอ็กซเรย์แล้วก็เข้าพบคุณหมอปาร์คจงริม
คุณหมอใจดีมากอธิบายเกี่ยวกับการผ่าตัดศัลยกรรมโครงหน้าให้ฟังอย่างละเอียดเลยค่ะ
ได้ฟังคุณหมออธิบายแล้วรู้สึกผ่อนคลายขึ้นเลยค่า55555

หลังจากอธิบายและให้คำปรึกษาเสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยนชุดที่ห้องแต่งตัวค่ะ
พอเปลี่ยนชุดเสร็จแล้วก็ไปขึ้นเตียงผ่าตัดเลยย
วิสัญญีแพทย์และทีมแพทย์อยู่กันเต็มห้องผ่าตัดเลยทำให้ฉันวางใจไปได้อีกค่ะ

หลังจากยาสลบออกฤทธิ์ก็จำอะไรไม่ได้อีกเลย555 ตอนลืมตาหลังผ่าตัดเสร็จเตียงอุ่นมากก5555
เพราะว่าง่วงมากๆเลยหลับตลอดเลยแต่พี่พยาบาลก็พยายามปลุกตลอด5555
บอกให้เอาแก๊สยาสลบเข้าไปโดยให้หายใจเข้าลึกๆㅜㅜ
แต่ฉันง่วงากๆๆเลยหลับตลอดเลยㅜㅜ และแล้วฉันก็ได้ถูกพาไปห้องพักคนไข้

แล้วยาชาก็เริ่มหมดฤทธิ์แล้วล่ะค่ะㅠㅠตอนนั้นเจ็บมากเลยค่ะㅜㅜ
พี่พยาบาลก็เลยมาฉีดยาให้แล้วก็เช็คร่างกาย แล้วก็ยังเอาที่ประคบเย็นไปเปลี่ยนให้อีก ฮือ ใจดีมากๆเลยค่ะ
ถึงจะเจ็บแต่ก็อยากหายไวๆแล้วก็มีหน้าที่สวยๆให้ดูแล้วค่ะ!!

(1 วันหลังผ่าตัด)

ตอนนี้หน้าบวมมากเลยล่ะค่ะㅠㅠ แต่ก็ยังหายใจได้นะคะ.
ตอนเย็นก็ดื่มน้ำเต้าหู้กับน้ำเปล่าได้ค่ะ!!
แล้วก็เปลี่ยนที่ประคบเย็นตลอดเลยค่ะ ก็ต้องเปลี่ยนหน่อยค่ะเพื่อที่จะให้การฟื้นตัวที่เร็วเลยเปลี่ยนตลอดเลย

ดีมากๆเลยที่ห้องพักฟื้นของฉันมีหน้าต่างที่มองเห็นวิวด้านนอกด้วย

วิวตอนกลางคืนดีมากเลยค่ะเลยถ่ายรูปมาฝากด้วย555
แอร์ก็เย็นสบายเลยไม่ต้องกลัวว่าจะร้อนอบอ้าวในช่วงหน้าร้อนเลยล่ะค่ะ!!
ได้ยินมาว่าหลังทำศัลยกรรมถ้าทำให้หน้าเย็นๆก็จะดี
เลยเร่งแอร์ให้เย็นสุดๆไปเลยล่ะค่ะ5555 ทีวีก็มีให้ดูด้วยสบายมาก!! ฟินสุดๆ!!

KakaoTalk_20201118_123625308_02 (1).jpg

(2 วันหลังผ่าตัด)

วันที่สองพ่อแม่ก็เอารถมารับกลับบ้านค่ะ
แล้วทางโรงพยาบาลก็ได้ให้ที่ประคบเย็น มาส์ก แล้วก็ยาฆ่าเชื้อมาค่ะ
ตอนช่วงเช้าก็ได้พบคุณหมูปาร์คจงริมก่อนกลับด้วยค่ะ
คุณหมอชมด้วยว่าหลังผ่าตัดยังสดใสอยู่เลยทำไมแข็งแรงขนาดนี้555555
ก็คุณหมอผ่าตัดได้เก่งมากยังไงล่ะคะ!!55555
เป็นเพราะคุณหมอเลยเลย อาการเลยเป็นปกติและแข็งแรงจนกลับบ้านได้!!

(3 วันหลังผ่าตัด)

หน้าบวมสุดๆไปเลยค่ะㅜㅜ มีเสมหะเยอะด้วย
แถมในปากยังบวมจนทำให้เผลอกัดลิ้นตัวเองตลอดเลยค่ะ..ㅜㅜ
แล้วหน้าบวมจนกลัวเลยค่ะ บวมเหมือนจะแตก
รู้สึกเหมือนไม่ใช่หน้าตัวเองเลยค่ะ..ㅜ

(4 วัน หลังผ่าตัด )

ฉันก็อาบน้ำล้างหน้านะคะ แต่รู้สึกเหมือนไม่ใช่ผิวตัวเองเลย
เหมือนโดนฉีดยาชาอยู่เลย55555 แล้วตอนอาบน้ำล้างหน้าก็ต้องระวังมากๆ
พยายามทายาแล้วก็บ้วนปากบ่อยๆค่ะ555
แล้วก็เปลี่ยนที่ประคบทุกครั้งที่ประคบเย็นเลยย
ใต้ตาช้ำเป็นสีเหลืองเลยค่า
รอยแผลบริเวณปากก็พยายามทายาบ่อยๆ เลยดูอาจจะเลอะเทอนิดหน่อยค่า

(5 วันหลังผ่าตัด)

พวกอาการบวมช้ำค่อยๆลดลงแล้วค่ะ555 อาการช้ำสีเหลืองๆใต้ตาหายแล้วค่ะ
ตอนนี้ก็กินพวกอาหารอ่อนๆพวกโจ๊ก ซุปฟักทองไปก่อนค่ะ
การกินอาหารที่ไม่มีรสชาติจะกลืนค่อนข้างยาก
บางครั้งเลยใช้ช้อนไปและซดน้ำไปพลางๆ อยากกินอะไรเยอะแยะไปหมดเลยล่ะค่ะㅜㅜ

(6 วันหลังผ่าตัด)

ก็ประคบเย็นอย่างสม่ำเสมอระหว่างที่นอนอยู่บ้าน

(7 วันหลังผ่าตัด)

แค่คิดว่าพรุ่งนี้จะต้องไปตัดไหมก็ตื่นเต้นแล้วค่ะ
วันนี้ก็ยังกินโจ๊กแล้วก็น้ำเต้าหู้ และประคบเย็นอยู่ค่ะ

(8 วันหลังผ่าตัด)

ทันทีที่ถึงโรงพยาบาลก็ไปแล้วก็เริ่มจากการไปนวดก่อนเลยค่ะ
เป็นการดูแลแบบอโรมาเธโรพีที่ใช้คลื่นความถี่สูง
รวมทั้งมาส์กหน้าด้วย ผ่อนคลายมากๆเลยค่ะ
ใช้เวลาประมาณ 30 นาที จากนั้นก็ไปตัดไหมค่ะ
หลังจากนี้จะต้องใช้ที่รัดหน้าแล้วล่ะค่ะ ทางโรงพยาบาลเลยอธิบาย
วิธีการใช้ที่รัดหน้าแล้วก็บอกตารางนัดครั้งต่อไปค่ะ
ครบ 1 สัปดาห์เรียบร้อยแล้วกลับมาพบกันตอนครบ 2 สัปดาห์นะคะ!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-3 12:49:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ แซนดี้เองนะคะ!

ทำศัลยกรรมได้ 9 วันแล้วค่ะ!

วันก่อนหน้านี้ไปนวด เอาไหมออก แล้วก็กลับบานเลยค่ะ

(9 วันหลังผ่าตัด)

เมื่อวานตอนตัดไหมก็ไปเรียนรู้วิธีการใช้ที่รัดหน้าค่ะ

ทันทีที่กลับมาถึงบ้านก็อาบน้ำนอน วันต่อมาก็ประคบเย็น

แล้วก็รัดหน้าไว้ทั้งวัน เวลาพูดก็พูดเหมือนกระซิบเลยค่ะ5555

ปกติตอนที่อยู่บ้านแม่จะเตรียมโจ๊กให้ แต่ตอนที่ฉันอยู่บ้าน

ฉันต้องทำเองทุกอย่าง รู้แล้วว่าไม่มีแม่ลำบากขนาดไหนㅜㅜ

(10 วัน หลังผ่าตัด)

วันนี้เป็นวันแรกที่ไปทำงาน!!

เพราะต้องไปผ่าตัดเลยลางานไป แต่ตอนนี้กลับมาทำงานแล้วค่า!

มาทำงานแต่ก็ยังแต่งหน้ามากไม่ได้เลยค่ะㅜㅜ

ตกใจมากที่เพื่อนสนิทชมว่าด้านข้างหน้าละมุนมาก5555

ระหว่างทำงานก็กลั้วปาก แปรงฟันบ้าง

ตอนกินข้าว ก็ต้องเปลี่ยนเมนูกับทางบริษัทค่ะ55

โชคดีที่ทางบริษัทมีพวกอาหารอ่อนๆแล้วก็โจ๊กค่ะ            

(11 วันหลังผ่าตัด)

วันนี้ก็ไปทำงานอีกแล้ว..ㅜㅜ

รูปนี้คือตอนเช้าที่นั่งรถบัสไปทำงาน ตอนเช้าเนี่ยบวมมากเลยล่ะค่ะ..

ถ้าก่อนเข้างาน มีเวลาเยอะก็จะประคบเย็นเพื่อลดบวม

แต่ปกติแล้วจะไปทำงานไม่ค่อยจะทันหรอกค่ะㅜㅜ5555555555

แต่พอผ่านไปสักพักหน้าก็จะบวมน้อยลงกว่าตอนเพิ่งตื่นแล้วล่ะค่ะ

หน้าด้านข้างค่อยๆ สวยขึ้นแล้วค่า!!

เหมือนว่าการรัดหน้ากับประคบเย็นจะค่อยๆ เห็นผล

ตอนช่วงเย็นๆรึป่าวนะ??ฮ่าๆ ดูค่อยๆหายบวมขึ้นแล้ว!!

(13 วันหลังผ่าตัด)

13 วันแล้วค่ะ

ยังคงบ้วนปากแล้วก็ใช้ยาฆ่าเชื้ออย่างสม่ำเสมอเลยค่ะ!

มีเสียวแปลบๆตรงโหนกแก้มกันคางบ้างนิดหน่อยค่ะ

(14 วันหลังผ่าตัด)

วันนัดไปโรงพยาบาลใกล้เข้ามาอีกแล้วค่ะ

ยังมีไหมในปากอยู่เลยทำให้ไม่สะดวกบ้าง

แต่ก็ๆไม่ได้มีปัญหาอะไรเพราะปกก็กินแต่อาหารอ่อนๆค่ะ555

(15 วันหลังผ่าตัด)

วันนี้เป็นวันนัดที่โรงพยาบาลค่ะ

ไม่ได้แต่งหน้าไปเพราะต้องไปนวดหน้าอยู่แล้ว

ทันทีที่ถึงโรงพยาบาลก็ไปนวดหน้าก่อนเลย

ครั้งนี้นวดแบบอโรมาเธอราพีกับนวดด้วยหินร้อนค่ะ

ฉันชอบมากๆเลยค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมากเลย

ตอนเอาไหมออก ฮือออ..ㅜㅜเจ็บมากๆ

น้ำตาคลอเบ้าเลย..แต่พี่คนที่ตัดไหมให้

ตัดให้เร็วมากเลยลดความเจ็บไปได้บ้าง555

เอาไหมออกก็ดูรูปเอ็กซเรย์เปรียบเทียบระหว่างก่อนผ่าตัดกับหลังผ่าตัด

แล้วคุณหมอก็อธิบายรายละเอียดให้ฟังค่ะ

และยังให้ดูรูปด้วยว่ากระดูกถูกเอาออกไปเยอะแค่ไหนค่ะ~

ผลลัพธ์ของการผ่าตัดป็นที่น่าพึงพอใจ

ฉันก็จะพยายามลดบวมให้ดีกว่าเดิมเพื่อจะได้สวยขึ้นแล้วล่ะค่ะ!!

รีวิวหลังการศัลยกรรมเนินมาถึงตอนนี้แล้ว

เจอกันต่อไป ในสัปดาห์ที่ 3 ค่ะ!!

เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-17 16:35:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2020-12-17 16:39

สวัสดีค่ะ แซนดีนะคะ~
เหมือนผ่าตัดมาได้ไม่กี่วันเอง แต่ก็จะครบเดือนนึงแล้วค่ะ เวลาผ่านไปแบบเร็วมากๆเลยค่ะ5555
ก่อนอื่นขอแปะรูปอัพเดทแต่ละวันให้ชมก่อนนะคะ

16 วันหลังผ่าตัด

วันนี้กินน้ำเต้าหู้กับซุปไปค่ะ~
หน้าแก้มยังบวมเหมือนหนูแฮมเตอร์อยู่เลยค่ะ วันนี้ก็ไปทำงานเช่นเคย...

เสียดายที่ตอนอยู่ออฟฟิศไม่สามารถรัดหน้าได้ พอเลิกงานกลับถึงบ้านก็ประคบเย็น แล้วก็รัดหน้าเลยค่ะ5555

ตอนนี้รอยฟกช้ำใต้ตาหายไปหมดแล้วยังเหลือแค่อาการบวมบริเวณใต้คางค่ะㅜ
ถ้ามันหายเร็วๆก็คงดีนะคะ..

17 วันหลังผ่าตัด

วันนี้มีนัดกับเพื่อนหลังเลิกงานค่ะ~

ทันทีที่เจอเพื่อนเพื่อนก็บอกว่าหน้าบวมน้อยกว่าที่คิดเยอะเลยนะเนี่ย

ถ้าหน้าหายบวมทั้งหมดก็คงดีมากๆเลย
ฉันกินอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ จะมีก็แต่เต้าหู้กิมจิ เอาเต้าหู้มาบดๆแล้วก็กินเอาค่าㅜㅜ

18 วันหลังผ่าตัด

เพื่อให้หายบวมเร็ว ฉันเลยลองสั่งน้ำฝักทองมากินค่ะ!!
น้ำฝักทองรสชาติถูกปากฉันมากๆเลยกินวันละ 5 ซองเลย
ฉันกินโจ๊กสำเร็จรูป ซุป ไม่ก็น้ำเต้าหู้ สลับๆกันไปก็มีเบื่อๆบ้าง รู้สึกอยากกินอาหารรสจัดๆบ้างแล้วㅜㅜ

19 วันหลังผ่าตัด

รู้สึกได้ว่าใต้ตาลดบวมไปเยอะเลยค่ะ เหมือนอาการบวมจะเป็นไปตามแรงโน้มถ่วงล่ะค่า
จะค่อยหายบวมตั้งแต่ด้านบนไล่ลงมาด้ายล่างㅋㅋ

ตอนนี้ก็สระผมเองแปรงฟันได้ด้วย แต่คงจะลำบากหน่อยเพราะแปรงสีฟันที่ใช้ค่อนข้างใหญ่

ถ้าใช้แปรงสีฟันที่หัวเล็กๆน่าจะสะดวกกว่านี้เนอะㅜㅜ เคล็ดลับ 55555
หลังจากทำศัลยกรรมแล้วจะต้องกลั้วปาก เพื่อจะไม่ให้เศษอาหารติดค้าง ก็จะค่อยๆฟื้นตัวได้เรื่อยๆ
ก่อนผ่าตัดก็ไม่คิดว่ามันจะสบายและมีความสุขขนาดนี้นะㅋㅋㅋ
อยากหายไวๆแล้วก็ไปดื่มเหล้ากับเพื่อนๆแล้วล่ะค่าㅜㅜ
คิดถึงกลิ่นหมูสามชั้นแล้ววว5555555

20 วันหลังผ่าตัด

ด้านซ้ายเป็นแปรงสีฟันแบบทั่วไป ส่วนด้านขวาเป็นแปรงสีฟันที่เพิ่งซื้อมาค่ะซื้อแปรงสีฟันมาใหม่

อ้าปากกว้างมากไม่ได้เลยใช้แปรงขนาดปกติไม่ได้ค่ะ มันใหญ่เกินไป~~;;
ยังไงก็ตามเราต้องรักษาความสะอาดภายในช่องปากด้วย
การใช้แปรงสีฟันหัวเล็กเป็นเคล็ดลับ สำหรับคนที่ผ่าตัดศัลยกรรมโครงหน้าเลยล่ะค่ะ55555

21 วันหลังผ่าตัด

วันนี้ที่บริษัทมีงานเลี้ยงค่ะเลยกินเยอะมาก ก็มีกินเส้นๆได้บ้างค่อยๆเคี้ยวแล้วก็กิน
เหมือนไม่ได้กินอาหารตามใจแบบนี้มานานแล้วค่ะ รู้สึกแฮปปี้มากก!!
กินไปถ้วยนึงเค็มๆเลย เหมือนท้องจะแตกเลยล่ะค่ะ55555
อาการบวมก็ดีขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ เฝ้ารอวันต่อวันเลย5555

วันนี้เหมือนจะรู้สึกเสียดๆตรงกระดูกโหนกแก้มยันฟันกรามเลยค่ะ??ㅜㅜ
แล้วก็มีเสียวฟันขึ้นมาแปลบๆตอนที่แปลงฟันหรือกลั้วปากด้วยㅜㅜ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะทำศัลยกรรมด้วยรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ5555 แต่ก็ไม่ได้เจ็บหรือปวดรุนแรงอะไร ยังทนได้ค่ะ

22 วัน หลังผ่าตัด

ถ้ารัดหน้านานๆ ก็จะมีเจ็บๆบ้างค่ะ55555วันนี้ก็รัดหน้าเหมือนเคยค่ะ!! จริงๆแล้วก็ต้องรัดไว้แล้วก็เอาออกบ้างค่อยรัดใหม่ค่า555

วันนี้เป็นวันหยุดบวกกับมีพายุด้วยเลยนอนอยู่บ้านทั้งวันเลยค่ะพักผ่อนก็คือไม่ได้นอนอย่างเดียวนะคะแต่ก็รัดหน้าไปด้วย
ประคบเย็นด้วย แล้วก็ต้องเตรียมอาหารด้วยค่ะ ฮืออ ไม่อยากทำอะไรเลย

แผลในปากก็หายสนิทเกือบหมดแล้วค่ะ
ยังมีบวมๆบ้างแต่ก็ถือว่าแห้งดีค่ะ ไม่ได้รู้สึกกังวลอะไร พอใจม้าก
เพราะว่ามีพายุเลยออกไปเดินเล่นข้างนอกไม่ได้เลยค่ะเสียดายนิดหน่อย5555

เจอกันในพาร์ทต่อไปนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-25 13:44:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ แซนดี้ค่ะ
ถึงสัปดาห์ที่ 4 แล้วนะคะ เวลาผ่านไปเร็วมากเลย..
มีเรื่องนู้นเรื้องนี้เยอะแยะไปหมดเลยไม่ได้ดูแลตัวเองได้ดีเท่าไหร่ค่าㅠㅠ

23 วันหลังผ่าตัด

แต่สัมผัสได้เลยว่าโหนกแก้มลดลงไปเยอะเลย555ใต้คางยังบวมๆอยู่ค่ะ
รอแค่ให้หายบวมก็น่าจะสวยแล้วค่ะㅠㅠ

24 วันหลังผ่าตัด
ยังคงรัดหน้าอยู่ตลอดที่อยู่บ้านค่ะ~

ตอนแรกที่รัดนานๆแล้วจะรู้สึกปวดหัวบ้างแต่
พอทำบ่อยๆจนชินก็ไม่ได้เจ็บหรือปวดแล้ว
แล้วยังเหมือนเป็นการช่วยลิฟติ้งหน้าด้วยค่ะ!
เลยคิดว่าจะทำสม่ำเสมอเพื่อยกกระชับหน้าแล้วยังหน้าเล็กขึ้นด้วย

25 วันหลังผ่าตัด

รูปนี้ถ่ายตอนก่อนไปทำงานแบบแอบๆค่ะ5555
ตื่นนอนมาก็จะบวมๆหน่อย แต่พอทำงานหรือทำอะไรแปปๆก็หายบวมแล้วค่ะ
จะต้องกินน้ำผักให้เยอะขึ้นอีกㅜㅜ

26วัน หลังผ่าตัด

ตอนตื่นใหม่ๆก็จะบวมๆแต่พอทำนู่นนี่เสร็จก็ไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ
ทำงานเสร็จกลับบ้านก็ไม่มีอาการบวมแล้ว55 อย่างนี้คงต้องหาอะไรทำเยอะๆแล้วล่ะค่ะ555

27 วันหลังผ่าตัด
วันนี้มีเสมหะในคอเยอะมากค่ะเลยใส่มาส์กออกมาจากบ้านㅜ
เหมือนจะตากแอร์เยอะไปหน่อย...;;

28 วันหลังผ่าตัด

วันนี้เป็นวันที่ต้องมาเช็คหลังครบ 1 เดือนที่โรงพยาบาลค่ะ

ยังไม่ครบ 1 เดือนดีแต่เพราะหลังจากนี้ไม่ว่างเลยก็เลยต้องมาวันนี้ค่ะ
ไปโรงพยาบาลก็ไปนวดหน้าเลย(ชอบมากๆเลยค่ะㅠㅠ)
คุณหมอปาร์คจงริมอธิบายรูปผลลัพธ์จาก  X-ray
คุณหมอปาร์คใจดีสุดๆไปเลยย555 มาโรงพยาบาลครั้งนี้ได้มาฝึกอ้าปากด้วยค่ะ!

29 วันหลังผ่าตัด

วันนี้ตื่นนอนแล้วก็อาบน้ำเตรียมตัวออกไปข้างนอกค่ะ

รู้สึกได้ว่าวันนี้อาการบวมคงที่กว่าวันอื่นๆค่ะ อาหารที่กินได้ก็มีข้อจำกัด ก็คือต้องเลี่ยงพวกอาหารรสเค็มๆค่ะ
พอกินอาหารเค็มๆแล้วตื่นทาอีกวันหน้าก็จะบวมแล้วค่ะ~555
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-1-29 16:26:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2021-1-29 16:28

สวัสดีค่ะ แซนดี้เองนะคะ~ในที่สุดก็กลับมาพบกันอีกแล้วนะคะ

ตอนนี้ศัลยกรรมได้ 1 เดือน+2สัปดาห์แล้วค่า~
สองสัปดาห์มานี้ยุ่งมากค่ะ ทั้งงานที่บ้านทั้งที่ทำงาน
เลยทำให้เวลาผ่านไปเร็วมากก!!

พอแต่งหน้าได้ก็เริ่มแต่งได้ดีขึ้นค่ะ5555
ถ่ายรูปออกมาสวยเลย..5555
ฉันบอกเพื่อนๆที่เจอกันว่า 2 เดือนหลังศัลยกรรมนี้ดื่มเหล้าไม่ได้

เลยปฎิเสธทุกครั้งที่เป็นนัดดื่มแอลกอฮอล์
นัดไหนที่ปฏิเสธอไม่ได้ก็ไปค่ะแต่ก็ไม่ดื่มเหล้าเลยค่ะㅠ
อยากให้ถึง 2 เดือนเร็วๆ..55555555555

ส่วนใหญ่ก็ใช้เวลาอยู่แต่ที่บ้าน ก็รัดหน้าแล้วก็พยายามนวดหน้าเบาๆค่ะ55

ดูหน้าเรียวขึ้นเยอะเลยล่ะค่ะ ถ้าด้านหน้าหายบวมมากกว่านี้
เห็นความแตกต่างของ ด้านข้างแล้วค่ะ5555555
ก็คงจะดูหน้าเรียวมากขึ้นไปอีก
ในรูปอาจจะดูไค่อยออกแต่ ใต้คางยังมีบวมๆอยู่เลยค่ะ 555

หน้าแก้มไปถึงคางยังตุ้ยนุ้ยอยู่เลยค่ะ
ยังไม่ค่อยเข้าที่คนเลยยังดูไม่ค่อยออกค่ะ5555
เจอกับเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนาน
เพื่อนก็ไม่รู้ว่าไปศัลยกรรมมาค่า5555 ไม่บอกก็ไม่มีใครรู้เลย5555

วันนี้เหมือนว่าจะบวมกว่าทุกวันเลยแหละค่ะ555
จะต้องเลี่ยงอาหารเค็มๆๆจริงๆค่ะ วันไหนกินเค็มหน้าจะบวมากกก;;

ต้องกินแต่อาหารที่โซเดียมต่ำๆเพื่อที่หน้าจะได้ไม่บวม
ตอนกินอาหารโซเดียมต่ำหน้าหายบวมไปเยอะเลย
แต่ปากอ้าได้กว้างขึ้นแล้วนะคะ

ตอนนี้นัดเช็คเดือนที่ 2 แล้วค่ะ
เจอกันอีกทีตอนเช็คอัพที่โรงพยาบาลนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-16 14:45:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังผ่าตัด 2 เดือน

ช่วงนี้ต้องฝึกอ้าปากเยอะๆค่ะ แต่อยู่ข้างนอกก็จะทำลำบากหน่อย..55555

เพราะมันต้องอ้าปากกว้างๆ555

รู้สึกว่าการฝึกอยู่บ้านตอนอาบน้ำอุ่นๆ ล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น

แล้วค่อยเริ่มฝึก ดูเหมือนจะได้ผลดีกว่าเลยค่ะ

รูปนี้โครงหน้าออกมาดูดีมากขึ้น

รู้สึกได้ว่าโครงหน้าสมูทขึ้น

พอหน้ามีความเรียวขึ้น ถึงไม่มีหน้าม้าหน้าก็ยังดูโอเคเลย

เลยว่าจะลองไม่ไว้หน้าม้าดูค่ะ

พอโครงหน้าเปลี่ยนไปก็เกิดอยากจะลองทำผมดูทุกทรงเลย

หน้าเข้าที่เมื่อไหร่จะไปร้านเสริมสวยเป็นอย่างแรกเลยค่ะ

เดี๋ยวนี้ชอบถ่ายรูปหันข้างตลอดเลยค่ะ

ช่วงแรกที่ถ่ายมุมข้างบ่อยๆเพราะต้องการเทียบให้เห็นความแตกต่างของช่วงกรามคาง

แต่ตอนนี้ที่ถ่ายมุมนี้บ่อยๆเพราะชอบหน้ามุมนี้มากเลยค่ะ

โล่งอกมากกกกที่หน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น

ถ้าสังเกตดีๆกรามด้านซ้ายเริ่มเข้าที่แล้ว

แต่ตรงหน้าแก้มยังมีแก้มยุ้ยๆอยู่เลยค่ะ

พี่ที่โรงพยาบาลที่ดูแลฉันบอกว่ามันจะค่อยๆเข้าที่และลดลงไปเองค่ะ5555

เลยคิดว่ายิ่งต้องดูแลตัวเองให้ดียิ่งขึ้นค่ะ5555

ตอนนี้ยังดื่มเหล้าไม่ได้แล้วก็อาการบวมมันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลในแต่ละวันด้วยค่ะ

ที่จริงอยากดื่มเบียร์มากๆเลยㅜㅜ

ตอนออกไปไหนมาไหนกับเพื่อนก็ดื่มได้แค่น้ำอัดลมค่ะㅠㅠ

ช่วงนี้เพราะฝึกอ้าปากเลยสามารถอ้าปากได้กว้างขึ้นจนกินข้าวด้วยช้อนได้แล้วค่ะ

กินข้าวหรือพวกเครื่องเคียงที่ชิ้นไม่ใหญ่มากได้แล้ว

พอมีของที่กินได้มากขึ้น ก็ต้องเริ่มควบคุมน้ำหนักแล้ว

แต่ไม่ค่อยเป็นไปตามใจอยากเท่าไหร่เลยค่ะ

ถึงอย่างนั้นก็ต้องพยายามต่อไปค่ะ ㅠㅠ

เผลอแป้ปเดียวผ่านไป 2 เดือนแล้ว

เวลาผ่านไปเร็วมากเลยเนอะㅜㅜ

อีพีหน้าก็จะเข้าเดือนที่ 3 แล้ว

หวังว่าครั้งต่อไปจะได้เห็นความแตกต่างที่ชัดเจนขึ้นนะคะ~!!

ตอนนี้ขอจบไว้เท่านี้ก่อน สวัสดีค่า~
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-23 15:46:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2021-2-23 15:49

หลังผ่าตัด 3 เดือน

เวลาผ่านไปเร็วจริงๆค่ะ ช่วงนี้มีสอบด้วยค่ะแต่ก็ไม่ค่อยมีสมาธิกับการเตรียมตัวสอบเท่าไหร่
อากาศก็เย็นขึ้นเรื่อยๆค่ะ
ตอนก่อนศัลยกรรมไม่เคยใส่หมวกแบบนี้เลยค่ะ เพราะมันไม่เข้ากับหน้า...ㅠ
หลังทำศัลยกรรมรูปหน้าก็เข้ากับหมวกแบบนี้ได้ดี ใส่ออกมาแล้วสวยก็เลยซื้อมาใส่ค่ะ
เลยคิดว่าโครงหน้าเป็นสิ่งสำคัญเลยค่ะ

เพราะมีสอบเลยต้องไปนอนบ้านเพื่อนค่ะㅠ อยากไปเที่ยวเล่นแล้วㅠㅠ
เดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายแห่งการสอบแล้ว ถ้าสอบเสร็จก็เป็นอิสระแล้วค่ะㅠㅠ

ทำงานเสร็จก็ไปอ่านหนังสือสอบค่ะㅠㅠฮือฮือ
แม่บอกด้วยว่าอาการบวมลดลงไปเยอะเลย ตาโหลแต่โครงหน้าสวยเลย??
ญาติสนิทก็ไม่รู้ค่ะว่าฉันไปศัลยกรรมมาถ้าไม่ได้บอก...
บริเวณส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีอาการบวมแล้วค่ะ แต่ก็ยังมีบวมๆตรงแก้มบ้างค่ะ
แต่ถ้าเทียบกับก่อนหน้านี้เหมือนอาการบวมจะทรงตัวแล้วค่ะ

ช่วงนี้ก็เจริญอาหารมาก ต้องลดน้ำหนักอีกค่ะㅜㅜ
เดือนหน้าเป็นเดือนเกิด แล้วก็ไปสังสรรค์กับเพื่อนบ่อยด้วย ...
แต่ก็จะพยายามคุมอาหารถึงมันจะยากมากๆก็ตามค่ะ
ขอลาไปพร้อมๆกับรูปก่อนศัลยกรรม...เจอกันอีพีต่อไปค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-4 12:46:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ แซนดี้นะคะ ผ่านเดือนที่ 3 มาได้ไม่กี่วันเองค่ะ!

อากาศเย็นขึ้นแบบเฉียบพลับเลยค่ะเลยทำให้เป็นหวัดㅠㅠ

ในที่สุดก็สอบเสร็จแล้วค่ะ เป็นอิสระสักที!!555

การควบคุมน้ำหนักเป็นสิ่งสำคัญเลยล่ะค่ะ

เดือนหน้ามีนัดและมีกิจกรรมที่ต้องทำเยอะเลยค่ะㅠ

เพื่อนๆฉันบอกว่าดูไปดูมาแล้วเนี่ยหน้าแก้มลดลงไปเยอะอีกแล้วนะเนี่ย5555
ใกล้เห็นผลลัพธ์ที่แท้จริงแล้วล่ะค่ะ

ปัจจุบันอาการบวมค่อยๆลดลงทีละน้อยๆตามอาการแล้วล่ะค่ะ

ดูจากรูปหลังผ่าตัดจนถึงรูปปัจจุบันก็จะเห็นเลยค่ะว่าลดลงไปอีกแล้ว5555555

เดือนนี้เป็นเดือนที่มีสอบเลยไม่ค่อยได้รัดหน้าเท่าไหร่ค่ะㅠ

แต่ตอนนี้การสอบก็จบลงแล้วค่ะ ต้องดูแลตัวเองใหม่อีกครั้งค่ะㅋㅋ

ทันทีที่สอบเสร็จก็ออกไปเที่ยวเลยค่ะ5555 อยากดื่มเหล้ามานานแล้วㅜㅜ

คิดๆดูแล้ววันนี้เนี่ยเป็นวันที่ประสาทสัมผัสตรงใต้คางเหมือนจะกลับมาแล้วนะคะ

แต่ตรงโหนกแก้มยังรู้สึกจี๊ดๆอยู่เลย?? ทางโรงพยาบาลเค้าบอกว่าประสาทสัมผัสต่างๆ

จะกลับมาภายใน 1 ปี ไม่ต้องกังวลค่ะ

โหนกแก้มด้านข้างลดลงไปเยอะเลย แล้วตรงกรามก็ดูละมุนมากๆด้วย

เลยทำให้ถ่ายรูปด้านข้างเยอะเลยค่ะ

เดี๋ยวไว้อีพีหน้าจะถ่ายรูปเปรียบเทียบทั้งข้างซ้ายและขวาให้ดูกันนะคะ

บ้ายบายย~~
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-18 16:58:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหกเลย~~

สวัสดีค่ะ แซนดี้ค่ะ! ทำศัลยกรรมได้ 3 เดือนนิดๆแล้วค่ะ

ช่วงที่ผ่านมาก็ยังคงทำการฝึกอ้าปากแล้วก็รัดหน้าอยู่ค่ะ

การฝึกอ้าปากทำให้ตอนนี้สามารถอ้าปากได้กว้างเท่าแต่ก่อนแล้วค่ะ

รูปนี้เป็นรูปตอนก่อนเข้างานค่ะ~ในตอนเช้าก็จะมีอาการบวมปกติตามสภาพค่ะ

แต่มันไม่ใช่เพราะการผ่าตัดนะคะ จริงๆแล้วหน้าบวมง่ายมาตั้งแต่ก่อนผ่าแล้วค่ะ555

คางดูเรียวขึ้นเยอะเลยค่ะทำให้หน้าดูเรียวผอมไปด้วย

ตอนนี้ไม่ได้ไว้หน้าม้าแล้วค่ะ

เมื่อก่อนโหนกแก้มทำให้หน้าใหญ่มากๆก็เลยต้องเอาผมมาปิดไว้ แล้วก็ต้องไว้หน้าม้า แต่ตอนนี้ก็ไว้ผมเปิดหน้าได้อย่างมั่นใจแล้วค่ะ รู้เลยล่ะค่ะว่ารูปหน้าสำคัญขนาดไหน

ไม่ได้เจอเพื่อนที่บ้านเกิดมานานหลายปีแล้ว เลยมาเจอกันสักหน่อยค่ะ~

เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆเลยล่ะค่ะ

เพื่อนที่ไม่ได้เจอกันหลายๆปีก็ไม่รู้เลยว่าฉันทำศัลยกรรมมา55555

ก็นั่นแหละค่ะ 55555 ไม่ได้บอกก็ไม่มีใครรู้เลยว่าทำอะไรมาบ้าง!!

สวยแบบเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ 55

ถ่ายรูปมุมไหนก็รอดอ่ะค่ะ5555

ถ่ายรูปได้หลายมุมขึ้นมากๆเลยค่ะ

ถ่ายมุมโน้น มุมนี้ มุมไหนๆหน้าก็เรียวค่ะ 5555 สุดยอดไปเลยใช่มั้ยล่ะคะ

ช่วงนี้ก็พยายามกินข้าวให้น้อยๆ เพราะน้ำหนักตัวสำคัญมากๆ

เป็นอีกหนึ่งตัวช่วยที่จะทำให้เห็นว่าหน้าเรียวขึ้นอย่างชัดเจนค่ะ

ไว้พบกันใหม่ในอีพีหน้านะคะ!!

บายยย~~~

เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-24 15:09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ในที่สุดกำลังจะเข้าเดือนที่ 4 หลังศัลยกรรมแล้วค่ะ

เวลาผ่านไปเร็วจริงๆㅜ

จากรูปรู้สึกได้เลยว่าเห็นไลน์คางชัดขึ้นมากค่ะ

แล้วโหนกแก้มก็ลดลงไปเยอะเลย เห็นได้ชัดมากๆ

ดูโดยรวมแล้วหน้าหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ

ตอนนี้ไม่ได้ฝึกอ้าปากเท่าไหร่แล้วค่ะ

เพราะว่าก็กินอาหารต้องอ้าปากกว้างๆได้หมดแล้วค่ะ

ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงเลย นอกจากกินทุกอย่างที่ขวางหน้า 5555
ต้องลดน้ำหนักด่วนค่ะ...555

รูปนี้เป็นรูปโหนกแก้มตอนก่อนศัลยกรรมค่ะ

ก่อนทำศัลยกรรมโหนกแก้มจะนูนออกมามากๆถ่ายรูปทีต้องหามุมเยอะมากค่ะ

รู้สึกว่าโหนกแก้มด้านข้างเป็นปัญหามากๆจึงตัดสินใจทำศัลยกรรม..

ไม่ต้องบอกก็คงจะรู้ใช้มั้ยคะว่านี่คือรูปหลังศัยกรรม??

ให้ความแต่งต่างตรงโหนกแก้มเป็นตัวตัดสินแล้วกันค่ะ~

รู้สึกจริงๆว่าพอโหนกแก้มด้านข้างลดลงไป ใต้คางก็ดูละมุนขึ้นเยอะเลยค่ะ

ตรงโหนกแก้มก็ยังมีเจ็บจี๊ดๆอยู่บ้างค่ะ

แต่จะหายไปหลังจาก 1 ปีก็เลยไม่ได้กังวลอะไรค่ะ~

เดี๋ยวก็ต้องไปโรงพยาบาลเพื่อไปเช็คในรอบ 3 เดือนอีกแล้วค่ะ~

ก่อนที่จะถึงวันนัดต้องลดน้ำหนักให้ได้ค่ะ..

เดือนนี้เป็นเดือนเกิดด้วย มีนัดเต็มไปหมด

ดูเหมือนการลดน้ำหนักจะยากแล้วล่ะค่ะ

ต้องควบคุมอาหารก่อนไปเช็คที่โรงพยาบาลให้ได้ค่ะ5555
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-2 13:08:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2021-4-2 13:09

สวัสดีค่ะ แซนดี้นะคะ!

ผ่านไป 4 เดือนครึ่งแล้วค่า!

ต้นเดือนนี้ก็ได้ไปเช็คที่โรงพยาบาลมาด้วยค่ะ~

พยาบาลที่ดูแลบอกว่าผลหลังผ่าตัดออกมาดูดีมาก ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มแล้วนะ..

พอได้ยินว่าสวยแบบไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเลยก็รู้สึกดีมากค่ะ

อาการบวมลดลงไปอย่างน่าตกใจเลยค่ะ 5555

แต่ผลลัพธ์การศัลยกรรมจะเริ่มเห็นชัดที่สุดต่อเมื่อครบ 1 ปีนะคะ

ไปลองดัดผมมาด้วยค่ะ

ทรงผมเหมือนคุณป้าเลยค่ะ..555

แต่หน้าสวยขึ้นเยอะเลยใช่มั้ยล่ะคะ..

ยังไม่ครบ 1 ปี แต่คิดว่าหน้าลดลงไปได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเยอะแล้วนะคะ 55

มาคิดๆดูแล้วช่วงแรกๆหลังการศัลยกรรมบวมมากๆเลย

แต่น่าแปลกใจมากที่ตอนนี้ลดลงไปเยอะขนาดนี้แล้ว

ร่างกายคนเรานี่มหัศจรรย์จริงๆ..

แต่สิ่งที่มหัศจรรย์มากกว่าร่างกายมนุษย์ก็คือการศัลยกรรมค่ะ 55

เอารูปก่อนศัลยกรรมมาฝากด้วยค่ะ ทำไมดูหมดแรงขนาดนี้เนี่ย 5555

วันนี้เป็นวันที่ต้องเดินทางไปโรงพยาบาลค่ะ

เลิกงานปุ๊บก็ไปโรงพยาบาลในสภาพเหน็ดเหนื่อยเลยค่ะ ㅠ

แต่ก็ได้รับการเช็คร่างกายอย่างดี วางใจมากๆเลยค่ะ

ฉันคิดว่าผลลัพธ์หลังการผ่าตัดออกมาดีมาก ไม่มีข้อติเลยค่ะ

รูปทุกรูปคือไม่ได้มีการปรับแต่งอะไรเลยนะคะ

หวังว่าวันต่อๆไปผลลัพธ์จะดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ

ส่วนวันนี้ขอจบไว้เท่านี้ก่อน ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-16 11:17:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ แซนดี้นะคะ>_<

ตอนนี้ก็มาถึงเดือนที่ 5 แล้วค่ะ!

อย่างที่พูดมาตลอดว่าเวลาผ่านไปเร็วจริงๆค่ะ..

อยากเห็นผลลัพธ์ที่ต่างไปจากเดิมแล้วใช่มั้ยนะคะ~

อยากให้ถึง 1 ปีเร็วๆเลยย เพราะผลลัพธ์ของการศัลยกรรม

จะเห็นชัดเจนจริงๆเลยคือช่วงหนึ่งปีค่ะ!

แต่ถึงอย่างนั้นก็เถอะค่ะ รู้สึกได้เลยว่า

รูปหน้ามีการเปลี่ยนแปลงทุกๆสัปดาห์เลยค่ะ

ถึงแม้จะยังไม่ได้เป็นวีไลน์อย่างชัดเจนมากนัก

แต่รู้สึกได้ว่าโครงหน้าของตัวเองเปลี่ยนไปมากจริงๆค่ะ

วันหยุดนี้ก็ได้ไปเที่ยวกับเพื่อนสนิทค่ะ~

รับรู้ได้เลยล่ะค่ะว่าโครงหน้าสำคัญต่อการถ่ายรูปยังไง 555

แล้วก็คิดเหมือนเดิมเลยค่ะว่าการผ่าศัลยกรรมออกมาได้ดีจริงๆ^^

อ่อ แล้วก็สิ่งที่รู้สึกได้เลยในช่วงนี้ก็คือ

ฉันทำศัลยกรรมโหนกแก้ม  กราม คางมาใช่มั้ยละคะ คือทำออกมาแล้ว

กรอบหน้ามีมิติมากๆและในขณะเดียวกันมันดูรับกับหน้าผากมากๆเลยค่ะ~

ตอนก่อนศัลยกรรมหน้าผากดูนูนออกมาแปลกๆ

แล้วพอโหนกแก้มหายไปเป็นเลยดูสมูทมากขึ้น

แต่จริงๆแล้วมันอาจจะไม่เกี่ยวกันก็ได้นะคะ

แต่ฉันแค่รู้สึกว่ามันเปลี่ยนไปและก็รู้สึกพอใจมากกกก...

ตอนนี้ก็พยายามลดน้ำหนักอย่างต่อเนื่อง

เพื่อที่จะได้เห็นผลลัพธ์และการเปลี่ยนแปลงที่มากขึ้นค่ะ~
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-27 15:23:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด

5 เดือนกว่าแล้วค่า ~

ยิ่งได้เขียนรีวิวในทุกๆครั้งก็ยิ่งเห็นคงความเปลี่ยนแปลงของตัวเองค่ะ555

ถ้าเปรียบเทียบดูตั้งแต่ก่อนศัลยกรรมจนถึงตอนนี้

สำหรับฉัน ก่อนทำ และหลังเข้ารับการศัลยกรรม

คือคำว่า “เปลี่ยนแปลง” มากจริงๆค่ะ

แต่ถ้าจะให้บอกรายละเอียดการเปลี่ยนแปลง

ในแต่ละส่วนก็คงจะไม่ง่ายเลย...

เลยเอารูปมาให้ดูเพื่อเปรียบเทียบในแต่ละส่วนค่ะ...

การถ่ายรูปก็ใม่ง่ายเลยค่ะㅠ

ฉันถ่ายรูปเซลฟี่ก็ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นัก..

ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปที่เห็นครึ่งตัวเท่าไหร่เลยด้วย

วันนี้เลยเลือกรูปที่คิดว่าถ่ายครึ่งตัวแล้วออกมาดีมาให้ชมกันค่ะ

ปัญหาต่างๆที่เคยกังวลตอนก่อนผ่าตัดไม่กลับมาอีกแล้วค่ะ

พวกอาการที่เคี้ยวอาหารไม่ได้หรืออะไรก็ตาม

ที่กังวลตอนก่อนผ่าตัดตอนนี้ไม่มีแล้วค่ะ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าก่อนหน้านี้จะกังวลไปทำไม..ฮ่าๆ

คนใกล้ชิดของฉันก็รับรู้ว่าฉันศัลยกรรมมานะคะ

ภาพลักษณ์ก็แตกต่างไปจากเดิมด้วยค่ะ..

ฉันคิดว่าพอทำศัลยกรรมแล้วจะดูเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย

แต่มองเผินๆคือแทบไม่รู้เลยว่าทำอะไรบ้าง...

พอใจและประทับใจมากๆค่ะ

รูปนี้ถ่ายก่อนเข้างานค่ะ

ผมกระเซอะกระเซิงมากค่ะ55ㅜㅜ

หน้าค่อยๆเปลี่ยนทีละนิดและก็เป็นธรรมชาติมากค่ะ..

ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นยังไงนะคะแต่โอเคกับใบหน้าหลังผ่าตัดของตัวเองมาก

ขอจบพาร์ทนี้ไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ ~

เจ้าของ| โพสต์ 2021-5-12 15:19:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ssingoodbom เมื่อ 2021-5-12 15:21

สวัสดีค่ะ นี่คือรีวิวตอนสุดท้ายในการศัลยกรรมของเราแล้วค่ะ
ไม่รู้เลยว่ามันจะผ่านไปเร็วขนาดนี้
เราทำศัลยกรรมโครงหน้ามาได้ครบ 6 เดือนแล้วค่ะ!!

เอารูปก่อนและหลังทำมาเทียบให้ดูชัดๆเลยค่ะ
ไม่ได้ดูรูปก่อนทำของตัวเองมานานแล้ว รู้สึกเขินยังไงไม่รู้ค่ะ..5555

เห็นได้ชัดเลยใช่มั้ยล่ะคะว่าโหนกแก้มลดลงไปเยอะเลย
แต่ก่อนโหนกแก้มด้านข้างเป็นปัญหาใหญ่จริงๆค่ะ
นึกแล้วก็เสียดายว่าทำไมไม่ทำศัลยกรรมให้เร็วกว่านี้นะ
แต่ตอนนี้ก็พอใจมากๆเลยค่ะ อยากขอบคุณทั้งทีมแพทย์ที่ผ่าตัด

และเจ้าหน้าที่ทุกคนที่ดูแลและให้ความช่วยเหลือเลยค่ะ!!!!ㅜㅜ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้