ดู: 1811|ตอบกลับ: 12

[เสริมจมูก] พักก่อน! จมูกเอียงมา 8 ปี วันนี้แก้แล้วค่ะ พร้อมทำตาสองชั้นที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย juicy-T เมื่อ 2020-9-3 11:52

8 ปีที่รอคอยยย ฮ่าาา ตอนนี้โล่งแล้วค่ะ ตัดสินใจแก้จมูกพร้อมทำตาสองชั้นเป็นที่เรียบร้อย ที่แก้ก็เพราะสังเกตเห็นซิลิโคนเอียงซ้ายมาซักพัก กังวลว่าจะทะลุ แต่ก็นะ จะต้องหยุดงานพักฟื้นทั้งที คิดไปคิดมาอยากทำตาสองชั้นด้วย เพราะหนังชั้นตาเยอะซะเหลือเกิน แถมยังไม่ชัดเท่ากันทั้ง 2 ข้างอีก เทียบให้ดูกันชัดๆ เลยนะคะ ก่อนทำ - หลังทำ ก็จะสวยขึ้นประมาณนี้

ก่อนแก้จมูก / ทำตาสองชั้น
--
หลังแก้จมูก / ทำตาสองชั้น 1 เดือน

เจ้าของ| โพสต์ 2020-9-3 11:51:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่เลือกเอเมดคลินิกก็เพราะมีเพื่อนแนะนำค่ะ ก็มีชั่งใจศึกษาก่อนแปปนึง เห็นรีวิวเสริมจมูก รีวิวตาสองชั้นหน้าเฟสบุ๊ก Amed Clinic Official คือโอเค เลยตัดสินใจจองคิวเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อน
พนักงานทุกคนดูแลดี คุณหมอก็เป็นมืออาชีพ ให้คำปรึกษาและคำแนะนำชัดเจน อธิบายให้เราเข้าใจตรงๆ ว่าการแก้จมูกเอียงจะมีความเสี่ยงอะไรบ้าง แล้วต้องดูแลตัวเองเป็นพิเศษยังไง ก็คือโอเคเลยค่ะ ตัดสินใจทำวันเดียวกับที่เข้าปรึกษาเลยแล้วกัน เตรียมตัวงดวิตามินมาเรียบร้อยแล้ว

จมูกเดิมมองมุมข้างไม่เท่าไหร่
แต่มุมหน้าตรงคือเห็นเลยว่าซิลิโตนตรงหัวตาตกซ้ายไปแล้ว

เจ้าของ| โพสต์ 2020-9-3 11:54:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมออธิบายว่าการแก้จมูกที่เบี้ยวเอียง ควรมีการตะไบปรับฐานจมูกร่วมด้วยนะคะ เพราะถ้าจะใส่ซิลิโคนแท่งใหม่เข้าไปสุ่มสี่สุ่มห้า ก็เดี๋ยวได้เอียงอีกแน่นอน เพราะฉะนั้นก็อาจจะบวมเยอะหน่อย ให้ดูแลตัวเองให้ดี ต่อมาก็คือแนะนำการรองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อเทียมไอเฟลทิป ลดความเสี่ยงจมูกทะลุ แล้วก็แนะนำให้เก็บเฝือกไว้ใส่ต่อตอนนอนอีก 1 เดือนเต็มๆ เพื่อช่วยประคองให้ซิลิโคนอยู่กึ่งกลางจนกว่าจมูกจะเริ่มรัดแกนค่ะ

วันที่ 2 / วันที่ 3

วันที่ 5 / วันที่ 6

เตรียมตัวบวมช้ำเต็มที่เลยค่ะ แต่….เห็นมั้ยว่าแทบไม่ช้ำเลย คุณหมอมือเบาไปอีก  มีแค่แก้มบวม กับชั้นตาที่บวมเยอะหน่อย แต่ก็ยุบลงไวมากค่ะ หมั่นประคบเย็น 2 วันแรก จากนั้นก็เปลี่ยนไปประคบอุ่น
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-9-3 11:58:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ 7 วัน ไปคลินิกแกะเฝือกตามนัด ได้ส่องกระจกครั้งแรกก็รู้สึกว่าสวยจัง (ขอชมตัวเองนิดนึง ฮ่าาา) ถึงจมูกจะยังบวมเยอะอยู่แต่ก็ไม่เอียงอีกแล้ว ชอบค่ะ ส่วนตาสองชั้นคือปลื้มมากๆ สวยหวานไปเลย จากนี้ก็คือลุ้นให้ยุบบวมเข้าที่เร็วๆ

วันที่ 7

ทางคลินิกมี aftercare service ด้วยนะคะ เซลล์ยังไลน์ติดตามอาการเรื่อยๆ มีปัญหาอะไรสอบถามได้หมด แล้วเค้าจะคอยเตือนว่ามีนัดตัดไหมวันไหน มีนัดเช็คทรงจมูกอีกครั้งตอนไหน คือดีอ่ะ รู้สึกว่าเอาใจใส่ดีจัง

วันที่ 20

ตอนนี้ก็ 1 เดือนแล้วค่ะ หลังจากตัดสินใจแก้จมูก + ทำตาสองชั้นที่เอเมดคลินิก ยังไม่รัดแกนแต่ก็ยุบลงไปบ้างแล้ว ชอบช่วงเวลานี้มากก รู้สึกหน้าอิ่มฟูไปหมด จมูกตะมุตะมิ ชั้นตาชัดๆ หวานๆ เอาไว้เข้าที่มากกว่านี้สักช่วง 3 เดือน เดี๋ยวมาอัพเดตภาพให้ได้ดูกันอีกนะคะ

1 เดือน

โพสต์ 2020-9-4 12:26:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกก็ดี ตาก็คือสวยสุดๆ ไปเลยค่ะ
โพสต์ 2020-9-5 09:42:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมอคนไหนคะ
โพสต์ 2020-9-8 11:20:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งู้ยย อยากทำตาบ้างเลยค่ะ
โพสต์ 2020-9-10 10:07:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลกรีดตาโอเคมั้ยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-9-16 10:06:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Mairine ตอบกลับเมื่อ 2020-9-4 12:26
จมูกก็ดี ตาก็คือสวยสุดๆ ไปเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ คุ้มมากจริงๆ ครั้งนี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-9-18 10:28:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
DDeee ตอบกลับเมื่อ 2020-9-10 10:07
แผลกรีดตาโอเคมั้ยคะ

โอเคเลยค่ะ เส้นตรงเนียนกริบ ไม่คีรอยด์
โพสต์ 2020-9-23 09:55:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นรีวิวนี้แล้วอยากทำตาเพิ่มเลย
โพสต์ 2020-9-28 12:29:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูก ตา เข้ากับหน้ามาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้