ดู: 1256|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] หน้าอกสวย แผลเล็ก แห้งเร็ว เจ็บน้อย ด้วยวิธีส่องกล้อง TheSiB Clinic

[คัดลอกลิงก์]

เราชื่อกี้นะค่ะ อยากจะมาบอกเล่าประสบการณ์การเสริมหน้าอกครั้งแรกและข้อความที่น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ทุกคน เราเสริมที่ TheSiB Clinic แถวทองหล่อค่ะ ทำกับแพทย์หญิงดารินทร์ ม่วงไทย ถ้าเพื่อนๆ เห็นภาพที่เราโชว์คือหน้าอก ณ ปัจจุบันของเรา 2 เดือนแล้วค่ะ โดยเลือกวิธีผ่าตัดโดยส่องกล้อง โดยเป็นวิธีรูปแบบก็ไม่ใหม่มากนะที่เราศึกษา มีเฉพาะบางคลินิกเท่านั้น

ข้อดีหลักๆ เลยคือ ลดโอกาสเสี่ยง เวางซิลิโคนได้ชัดเจน พักฟื้นน้อยการผ่าตัดปกติ
และการดูแลแผลหลังทำก็ไม่ยากเลยค่ะ ทำตามที่คุณหมอแนะนำ มาตามนัดคิวล้างแผลกินยาตามหมอสั่ง พอหลังตัดไหมก็เริ่มดูแลตัวเองโดยการทางยาหลังแผลแห้งและเริ่มตกสะเก็ดค่อยทาค่ะ ไม่ใช่หลังผ่าตัดแล้วทางเลยไม่ได้นะ  ช่วงที่ผ่าตัดแผลยังไม่แห้งดี พยายามอย่าให้แผลโดนน้ำเด็ดขาด รอจนกว่าแผลแห้งสนิทแล้วค่อยอาบค่ะ ช่วงแรกๆ ก็เช็ดตัวช่วงบนไปก่อน อาบน้ำได้แค่ช่วงล่างเท่านั้น

หลังผ่าตัด2สัปดาห์คุณหมอก็จะนัดมาตัดไหม หลังจากตัดไหมเสร็จก็จะเริ่มวิธีการนวดแล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลใจเพราะคลินิกเขาจะแนะนำวิธีการนวดให้ก้บเรา แต่ถ้าไม่อยากทำเองก็ลงคอร์สนวดได้เลย ส่วนตัวเราเอาที่เราสะดวกคือนวดเองจ้า ช่วงที่หลังตัดไหมก็ยังคงใส่สปอร์ตบราอยู่ ที่คลินิกแนะนำให้เราใส่ตลอดไม่ต่ำกว่า 5-6 เดือน โดยรวมหลังการผ่าตัดและการดูแลเอาใจใส่ของพนักงานที่คลินิกบอกเลยว่า เราให้คะแนนเต็ม 10 เลยค่ะ พนักงานดูแลดีมากๆ รู้สึกประทับใจเลย

หากใครคนไหนสนใจและอยากสอบถามเรื่องการเสริมหน้าอกละก็เราแนะนำเลยนะค่ะ ติดต่อไปที่ Call Center ของคลินิก เขาให้คำปรึกษาฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย ที่เบอร์ 088-2228660

แสดงความคิดเห็น

ใครมีข้อสงสัยคอนเม้นต์ใต้โพสได้นะค่ะ  โพสต์ 2020-8-9 19:44
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้