ดู: 3508|ตอบกลับ: 13

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวศัลยกรรมโครงหน้า สำหรับคนหน้ากลม ไม่มีมิติ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า ฉันจะมารีวิวศัลกรรมตั้งแต่ก่อนผ่าตัด จนถึงชาวงที่หน้าเข้าที่นะคะ
หลังจากคิดมานาน ในที่สุดฉันก็ได้ตัดสินใจศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

ปัญหาที่หนักใจของฉันเลย คือ กรามใหญ่และคางสั้นค่ะ

ยิ่งไปกว่านั้น โหนกแก้มก็สูงเลยทำให้ปากดูอูมอีกด้วย ชอบโดนล้อว่าเป็น ยัยเป็ด T^T

มองโดยรวมแล้ว ฉันเป็นคนหน้ากลม แบบหน้าบ้านๆ อ่ะค่ะ

ฝันมาตลอดว่าอยากจะหน้าเรียวเหมือนคนอื่นบ้าง ถ้ามีคนมาชมว่าหน้าเล็กจัง คงเหมือนฝันเลยค่ะ

ยิ่งเดินข้างเพื่อนคนหน้าเล็กๆ ยิ่งทำให้หน้าฉันดูใหญ่เข้าไปอีก

ฉันเป็นคนตัวไม่สูงค่ะ แต่ก็ไม่ได้อ้วนมาก แต่มันออกหน้าหมดเลย ทำให้ดูเหมือนเป็นคนอ้วนTT

ในรูปอาจจะไม่ชัด แต่ตัวจริงนี้สุดๆไปเลย

เป็นคนพยายามจะคิดบวกตลอด แต่พอส่องกระจกทีไร แล้วก็เครียดว่าทำไมเราถึงหน้าแบบนี้กันนะ

ด้วยปัญหาเหล่านี้ทำไมเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูปเลยค่ะ

หรือถ้าต้องถ่ายจริงๆก็ชอบเอาผมมาปิดหน้า ไม่กล้าจะถ่ายหน้าตรงเลย

เครียดมาก จนตัดสินใจว่าเราจะหน้าแบบนี้ต่อไปไม่ได้แล้ว

เลยตัดสินใจเข้ารับการผ่าตัดศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

แค่ตัดสินใจก็คาดหวังไปไกลแล้วว่าเราจะต้องสวยขึ้นแน่ๆ

เราเลือกที่จะศัลยกรรมกับโรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

หน้าใหม่จะออกมาเป็นยังไง ฝากติดตามต่อตอนไปด้วยนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-20 16:15:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2020-7-20 16:17

สวัสดีค่า~~^^ มาพบกับรีวิวหลังผ่าตัดกันต่อเลยค่า

ก่อนศัลยกรรม หน้าจะแบนๆ ไม่มีมิติเลยค่ะเลยตัดสินใจเลือกทำศัลยกรรมค่ะ
สิ่งที่ฉันเลือกทำก็ มี ปรับกล้ามเนื้อตา, แก้จมูก และ ปรับโครงหน้าค่ะ

จะให้ดูรูปที่เพิ่งออกจากโรงพยาบาลค่ะ

เนื่องจากมีทำโคงหน้าด้วย เลยได้นอนโรงพยาบาล 1คืนค่ะ
ออกจากโรงพยาบาลมาก็สภาพแบบนี้เลยค่ะ บวมมากๆ

วันที่3 / วันที่4

เข้าสู่วันที่3ค่ะ บวมหนักมากเลยวันนี้ แต่ก็เป็นอาการปกติค่ะ 2-4วันแรก จะบวมหนักมาก
ช่วงแรกต้องใช้ความอดทนหน่อยค่ะ จะทรมารนิดนึง และก็จะทานอะไรยังไม่ได้นะคะช่วงนี้

วันที่4 เริ่มยุบบวมค่ะ ไม่ได้บวมหนักเท่าเมื่อวาน
ขยันบ้วนปากบ่อยๆค่ะ และก็สามารถอาบน้ำฝักบัวเบาๆได้แล้วค่ะ

วันที่5
สระผมได้แล้วค่ะ สบายหัวมาก เห็นชัดเลยว่าเริ่มยุบบวมแล้วค่ะ

ครบ1สัปดาห์แล้วค่ะ
ไปเอาเฝือกที่จมูกออกแล้ว ค่อยดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย 5555

มีนัดเข้ามาเช็คอัพรอบ1สัปดาห์ที่โรพงยาบาลค่ะ ได้มานวดหน้าด้วย จากที่เราทำเองไม่ถนัด
พี่ๆ เจ้าหน้าที่ทำให้แล้วก็เหมือนได้หน้าใหม่เลยค่ะ รู้สึกสะอาดแบบไม่เคยมีมาก่อน ฮ่าฮ่า
เสร็จแล้วก็ย้ายมาตึกใหญ่ของโรงพยาบาลค่ะ ได้ตัดไหมที่จมูก และก็ไหมตรงจอนหน้าหูด้วยค่ะ
เริ่มใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติแล้วค่ะ

ฝากติดตามตอนต่อไปด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-30 17:16:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแล้วค่า

ครบ 2สัปดาห์หลังจากผ่าตัดแล้วค่า

สัปดาห์แรก ในตอนที่แล้วนะคะ หน้าจะบวมมากเลย ทำอะไรก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

มาดูรูปปัจจุบันตอนเข้าสู่ สัปดาห์ที่2

เพิ่งไปตัดไหมบริเวณจอนหน้าหูไปเมื่อวานนี้ค่ะ

ถ้าให้เทียบคือช่วงแรกจะทรมานเรื่องการหายใจลำบาก

แต่ที่น่าตกใจคือ ฉันว่าฉันยุบบวมเร็วกว่าคนอื่นๆค่ะ

จากที่เคยดูรีวิวคนอื่นๆมา ฉันว่าหน้าฉันเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วค่ะเริ่มแต่งหน้า ออกไปเจอเพื่อนๆ แล้วค่ะ

เพื่อนถามว่าไปผ่าหน้ามาจริงหรอ ทำไมหน้าไม่ค่อยบวมเลย 5555

เริ่มอยากเห็นหน้าตัวเองตอนไม่บวมจังเลย

ช่วงนี้ถ้าแต่งหน้า เวลาล้างเครื่องสำอางก็จำละบากนิดหน่อยค่ะ

ต้องค่อยๆเบาๆทำไป เหมือนจะไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่เลย ฮ่าฮ่า

นี่เป็นรูปก่อนศัลยกรรมเอามาให้ดูอีกครั้งนะคะ

จากแต่ก่อนที่ไม่มีคาง ยิ่งทำให้ดูหน้าอ้วนด้วย

เมื่อวันที่ไปเช็คอัพกับคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่า ผลการผ่าตัดออกมาดีมาก

แผลทุกอย่างก็ดี เหลืออย่างเดียวคือ ต้องไดเอทเพิ่มอีกหน่อยนะ

มีแรงฮึบในการไดเอทแล้วค่ะ ท่านผู้ชม ฮ่าฮ่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-1 11:46:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สัปดาห์ที่ 3

ในรูปก่อนจากคนที่หน้าบานๆ แบนๆ

ครบ3สัปดาห์แล้วเป็นแบบนี้ค่า

7 (1).jpg

ครบ16วัน

ส่วนใบหน้ายังบวมอยู่ตามที่เห็นค่ะ

แต่บริเวณคางเริ่มมาแล้วค่ะ ดั้งใหม่ก็มาแล้ว 555

รูปมุมข้างกันบ้าง สันจมูกโด่งมาแต่ไกลเลย ฮ่าฮ่า

จากก่อนทำเป็นคนไม่มีคางเลย ตอนนี้ก็มีคางแล้ว

แก้มเหมือนจะระเบิดเลยค่า 55 บวมออกแก้มมาก

ตาสวยมากค่ะ ชอบมาก  และจมูกเก่าที่เห็นรูจมูกเยอะเกินไป

ตอนนี้ก็ดีขึ้นมากเลยค่ะ  มองหน้าตรงแล้วประทับใจมาก

พี่พยาบาลบอกว่าพอครบ2สัปดาห์ให้เริ่มใช้ผ้ารัดหน้าและเปลี่ยนเป็นประคบอุ่นได้แล้ว

ฉันก็พยายามจะรัดหน้าตอนว่างค่ะ หวังว่าหน้าจะหายบวมโดยเร็ว

ครบ3สัปดาห์

เริ่มยิ้มได้อย่างเป็นธรรมชาติแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้หน้าตึงๆ

ยิ้มไม่ค่อยออกเท่าไหร่ พอได้รัดหน้าเป็นประจำก็เหมือนจะยุบบวมลงไปได้เยอะเลยค่ะ

ได้เข้าไปเช็คอัพรอบ3สัปดาห์ ที่โรงพยาบาลมาด้วยค่ะ

ได้เข้านวดหน้าอีกครั้ง รู้สึกสะอาดมากเลยค่ะ

พี่ๆเจ้าหน้าที่ก็ใจดีดูแลอย่างดีมากค่ะ กลับบ้านมาแม่ยังชมเลยค่ะ ว่าหน้าดีขึ้นมาก 555

ตอนนี้เริ่มทานอาหารได้ปกติแล้ว ทานอะไรก็อร่อยค่ะ

เวลาส่องกระจก ก็เริ่มชอบหน้าใหม่ของตัวเองแล้วค่ะ มองทีไรก็มีความสุข อิอิ

ผ่าตัดมาครบ1เดือน

ให้ชมรูปก่อนทำกันก่อนนะคะ จะได้มีกำลังใจ 555

หน้าเดิมฉันเป็นคนที่ หน้าไม่มีมิติ แบนๆแล้วก็หน้าบานด้วยค่ะ

คางสั้นมากๆ แถมยังเห็นรูจมูกชัดอีกด้วย

หลังผ่าตัดครบ1เดือน

หน้าดูดีขึ้นมากเลยใช่ไหมละคะ ฮ่าฮ่า

รูปขวาบนเป็นรูปที่ถ่ายตอนเพิ่มตื่นนอนเลยค่ะ ช่วงสัปดาห์ก่อน

ยังรู้สึกว่าตัวเองยังบวมเยอะอยู่ แต่ตอนนี้ครบเดือนแล้ว หน้ายุบลงไปเยอะมากค่ะ

จากแต่ก่อนที่ไม่ม่คางเลย ตอนนี้มีคางแล้วค่ะ ส่วนเรื่องรูจมูก

ตอนนี้ก็มองหน้าตรงไม่เห็นรูจมูกแล้วค่ะ

คุณหมอเก่งมากเลย ทำได้ยังไงก็ไม่รู้ 555

โหนกแก้มเป็นอีกส่วนหนึ่งที่เห็นชัดว่าเล็กลงไปเยอะ

มีครั้งหนึ่งฉันแต่งหน้าและออกไปหาคุณแม่  

คุณแม่บอกว่ามองไกลๆไม่รู้ว่าเป็นฉันด้วยค่ะ ฮ่าฮ่า

ขนาดแม่ยังจำฉันไม่ได้เลย  

ตอนนี้ฉันก็พยายามใช้ผ้ารัดหน้าอย่างต่อเนื่องค่ะ

ช่วงเดือนแรกจะเป็นช่วงที่ลดบวมอย่างเห็นได้ชัด

แต่หลังจากนี้จะค่อยๆยุบลงทีละนิดทีละนิดค่ะ

ต้องใช้ความอดทนรอนิดหน่อย ก็เลยต้องดูแลตัวเองเพิ่มด้วย

ขอจบรีวิวตอนนี้ก่อนนะคะ  พบกันตอนหน้าค่า

เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-17 11:13:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ

ครบ6สัปดาห์

ที่ฉันศัลยกรรม โครงหน้า ตา และจมูก

เวลาผ่านไปไวจังเลยแปปเดียวก็ 6สัปดาห์แล้ว

ให้ดูรูปก่อนศัลยกรรมและรูปหลังศัลยกรรมค่ะ

เปลี่ยนไปเยอะเลยใช่ไหมคะ ใครๆก็ชมว่า สวยขึ้นเยอะเลย อิอิ

จมูกและตาก็ดูเข้าที่เข้าทางมากขึ้น คางก็เห็นวีไลน์แล้ว

ยิ่งด้านข้างยิ่งชอบเลยค่ะ

เพื่อนเห็นก็ชมว่าสวยขึ้นมาก เดือนแรกความบวมใหญ่ๆก็ยุบหายไปเยอะ

ตอนนี้ก็พยายามออกกำลังกายดูแลตัวเองควบคู่กันไป

เพื่อให้ความบวมที่เหลือยุบได้เร็วขึ้นค่ะ

ตอนแรกก็กังวลเรื่องจะยุบบวมได้อีกไหม

แต่พอเจอพี่ๆ พยาบาล เค้าก็อธิบายอย่างใจเย็นให้ฟังค่ะ

ดูแลตัวเองให้ดี มันจะยุบบวมลงไปได้เยอะกว่านี้อีกค่ะ

ครบ 8สัปดาห์

รูปก่อนศัลยกรรมค่ะ

อย่างที่เห็นในรูปเลยนะคะ หน้าเดิมฉันไม่มีอะไรโดดเด่นเลยค่ะ

คางสั้นมาก หน้าบาน ใบหน้าโดยรวมคือใหญ่มาก จนเพื่อนๆล้อ

ฉันเลยตัดสินใจทำศัลยกรรมค่ะ มาดูรูปหลังทำกันดีกว่าค่ะ

เริ่มจากจุดแรกก่อนนะคะ

ฉันปรับกล้ามเนื้อตาค่า ทำให้ตาดูสดใสมากยิ่งขึ้น ตาหวานมากตอนนี้

ส่วนจมูก ตอนนี้ทรงเลยเข้าที่แล้วค่ะ ความบวมก็ยุบลงไปเยอะ

ส่วนสำคัญสุดท้ายคือ ศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

โหนกแก้มจากที่เคยบานๆก็หายไป คางจากที่ไม่เคยมี

ก็มีคางเหมือนคนอื่นเขาแล้วค่ะ ใบหน้าใหม่เข้ารูปดีมาก

ตอนนี้ฉันเลยกลายเป็นคนติดเซลฟี่เลยค่ะ ถ่ายบ่อยมาก ><

คนรอบข้างก็ชมว่าหน้าสวยขึ้นมากเลย

จริงๆที่ฉันเลือทำรพ.นี้ก็เพราะเคยมีเพื่อนผ่าศัลยกรรมโครงหน้า

กับที่นี่จนสวยขึ้นมาก ฉันเลยตามเพื่อนมาทำบ้างค่ะ

และที่สำคัญคือ ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ ฮือ ประทับใจ

พอเข้าสู่สัปดาห์ที่8แล้ว จริงๆก็ไม่มีอะไรที่ต้องดูแลเป็นพิเศษ แค่ตอนนี้มีฝึกการอ้าปากอยู่ค่ะ

ยังทานอาหารที่ต้องอ้าปากกว้างๆ และอาหารเหนียวๆยังไม่ได้ค่ะ

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทางโรงพยาบาลบาโนบากิมากๆเลยค่ะ

ที่มอบหน้าใหม่ให้ฉัน ฝากติดตามตอนต่อไปด้วยนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-25 14:19:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่าา  เราจะมารีวิวหลังศัลยกรรมโครงหน้า ตา และจมูก ครบ10สัปดาห์ให้ชมต่อค่ะ

ให้ชมรูปก่อนศัลยกรรมกันก่อนนะคะ

ก่อนผ่าตัดจะเห็นเลยว่าหน้าฉันไม่เข้ารูปเลย คางสั้นถอยเข้าไป

แต่พอทำศัลยกรรมออกมาแล้ว หน้าเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือเลยค่ะ

บอกใครก็ไม่มีเชื่อว่าเป็นคนเดียวกันค่ะ ฮ่าฮ่า แม่ฉันเองบ้างครั้งก็จำฉันไม่ได้ด้วย 555555555555

มุมข้างจะเห็นจมูกชัดเลยค่ะ ทรงสวยมากเลย

จากแต่ก่อนจมูกหมู ตอนนี้จมูกใหม่รับเข้ากับหน้าใหม่แล้วค่า ชอบมาก

จากเป็นคนหน้าบานๆ ตอนนี้หน้าฉันเล็กลงเยอะมากเลยค่ะ

ผลจากการตามเพื่อนมาศัลยกรรมที่บาโนบากิ ถึงแม้ตอนหลังผ่าตัด5วันแรกจะทรมานนิดหน่อย ^^

แต่ผลลัพธ์ออกมาคือประทับใจมากๆ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ

หน้าตอนนี้ก็ยุบบวมลงเรื่อยๆค่ะ เวลาส่องกระจกทีไรก็รู้สึกภูมิใจกับหน้าใหม่มาก

หน้าเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ รู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้นมาก 555 ต้องขอบคุณโรงพยาบาลบาโนบากิมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-9 16:26:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2021-3-9 16:28

สวัสดีค่ะ ครบ12สัปดาห์แล้วค่ะ
สำหรับการศัลยกรรมโครงหน้า ตา และจมูก ผ่านมา 3เดือนแล้ว เวลาผ่านไปเร็วมาก
มาดูรูปก่อนผ่าตัดกับครบ 12สัปดาห์กันค่ะ

รูปก่อนผ่า โครงหน้าไม่ได้ทรงเลยค่ะ
คุณหมอยังบอกเลยว่า ฉันเป็นคนที่หน้าใหญ่มากถ้าเทียบกับตัวแล้ว
เวลาถ่ายรูปกับเพื่อนก็จะยิ่งเห้นชัดเลยค่ะว่าหน้าใหญ่มาก
แต่ว่าหลังจากผ่าตัดแล้ว  ตาจากที่เคยดูง่วงๆ ตอนนี้ก็ดูสดใสมากขึ้น
โครงหน้าก็เข้าที่ดูมีมิติ สวยมากยิ่งขึ้นค่ะ ที่สำคัญหน้าเล็กลงมากเลย ฮือออ

ตอนนี้หน้าสดก็ไม่หวั่นค่ะ ^^ หน้าฉันดูเป็นธรรมชาติมาก        
ใครๆก็ชมว่าสวยขึ้น ผอมลงรึเปล่า  
บางคนก็ไม่รู้ว่าฉันไปศัลยกรรมมาค่ะ  

ว่างๆ ฉันเลยได้ออกมาเที่ยวค่ะ
ก่อนหน้านี้ เป็นคนไม่ชอบถ่ายรูปเซลฟี่เลย
ตอนนี้หรอ มาเลยค่ะ ไม่กลัว ถ่ายตลอดเลย 5555

ครบ3เดือนแล้ว ความบวมก็แทบจะไม่เหลือแล้วค่ะ
ดูแลตัวเองต่อ ไม่ปล่อยเนื้อปล่อยตัวค่ะ ความบวมจะได้ยุบหมดเร็วๆ
ตอนนี้ใบหน้าก็เข้าที่เข้าทางหมดแล้ว ต้องขอขอบคุณโรงพยาบาลบาโนบากิมากๆเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-19 13:13:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ เราศัลยกรรมครบ 14 สัปดาห์แล้ว

รูปก่อนทำ เป็นอดีตที่ไม่ค่อยอยากจำเลยค่ะ 555

ตอนนี้ได้หน้าใหม่แล้วค่ะ พอใจกับหน้าใหม่เรามากเลยๆ

ถ้าดูรูปปัจจุบัน ก็คงไม่มีใครรู้ใช่ไหมคะ ว่าเป็นคนเดียวกัน

หน้าได้ทรงขึ้น จมูกก็สวยขึ้นมาก

ถ่ายรูปมุมเสยก็รอดค่ะ

ก่อนหน้านี้ หน้าบานจนไม่กล้าถ่ายรูปตัวเอง ตอนนี้ติดถ่ายเซลฟี่ไปแล้วค่า ><

บางครั้งเห็นหน้าใหม่ตัวเอง ก็ยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่ค่ะ ฮ่าฮ่า ทั้งหมดนี้ต้องขอบคุณบาโนบากิมากๆ ค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-3-27 10:51:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2021-3-27 10:53

กลับมาพบกันอีกแล้วค่ะ
ตอนนี้อากาศร้อนมากๆเลย เข้าสู่ช่วงศัลยกรรมครบ 16สัปดาห์แล้วนะคะ

มาดูรูปกันดีกว่าค่ะ

บ่นมาให้ฟังในรีวิวก่อนๆไปแล้วเนอะ
หน้าเดิมฉันเป็นคนหน้ใหญ่คางสั้นไม่มีมิติค่ะ

มาดูหน้าใหม่ฉันกันดีกว่า

ใครเอ่ย? เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยใช่ไหมละคะ

เห็นสันจมูกใหม่ของฉันไหมคะ  ชอบมากๆ เลย
ต่อให้ไม่ได้เก๊กอะไรกดถ่ายมั่วๆ รูปก็ออกมาดีค่ะ ตื่นเต้นมาก

หน้าเดิมฉันนะหรอ ต้องผ่านกี่แอพก็ไม่รู้ คิดแล้วก็เศร้าTT

ตอนนี้เหมือนได้งานอดิเรกใหม่คือการถ่ายเซลฟี่ไปเลยค่ะ 555
ต้องขอบคุณคุณหมอโรงพยาบาลบาโนบากิมากๆค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-5 14:15:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่า กลับมาแล้ว กับรีวิวศัลยกรรมครบ18สัปดาห์

เริ่มด้วยภาพก่อนทำกันก่อน-หลังผ่าตัดนะคะ

ก่อนทำศัลยกรรม หน้านี้ไม่ไหวเอาซะเลย หน้าใหญ่หน้าบานเอามากๆ

แต่...หลังศัลยกรรมเป็นแบบนี้ค่ะ  

เปลี่ยนไปเยอะเลย ฮ่าฮ่า หน้าเล็กดูวีไลน์ขึ้นมากเลยค่ะ

ดาวน์โหลด (1).jpg

ด้านข้างจะเห็นสันจมูกชัดมากเลยค่ะ ชอบมาก ช่วงนี้ไปไหนทำอะไรก็ติดถ่ายเซลฟี่ตลอด 555

ถ่ายยังไงถ่ายมุมไหนก็ออกมาสวยค่ะ ตอนนี้ใช้ชีวิตเหมือนตอนก่อนทำศัลยกรรมได้เลยค่ะ  

ไม่มีอะไรที่ลำบากหรือทำไม่ได้เลยค่ะ

ต้องขอขอบคุณคุณหมอบาโนบากิมากๆนะคะ ที่ใหม่ชีวิตใหม่ให้

พบกันรีวิวตอนหน้าค่ะ บายค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-19 11:18:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2021-4-19 11:22

เวลาช่างผ่านไปเร็วจริงๆ นะคะ
แปปเดียวก็ครบ5เดือนแล้วค่ะ
ก่อนอื่นดูรูปก่อน-หลังทำศัลยกรรมกันก่อนนะคะ

ใบหน้าเดิมของฉันนะคะ เป็นคนที่จมูกหมูค่ะ คางสั้นมากๆจนถือว่าเป็นปมชีวิตเลยก็ว่าได้
แต่พอศัลยกรรมแล้ว เปลี่ยนไปมาก อย่าเพิ่งตกใจกันนะคะ ><

รูปหลังผ่าตัดหน้าใหม่ฉันเอง ถ่ายรูปมุมเสยแค่ไหนก็ได้ค่ะ ไม่กังวลแล้ววว

รูปนี้ถ่ายตอนไปเที่ยวพักร้อนที่ผ่านมานี้ค่ะ จมูกก็เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ จากเคยจมูกหมูเห็นรูจมูกเยอะ
ตอนนี้ไม่เป็นหมูแล้วค่ะ รูจมูกก็ไม่เห็นแล้วด้วย

มีคางกับเขาแล้วค่ะ ชอบหน้าใหม่ของตัวเองมากๆเลย

ติดถ่ายเซลฟี่มากเลยค่ะ ฮ่าฮ่า ไม่ว่าจะทำไรก็ตาม อาการบวมตอนนี้น่าจะเกือบหมดแล้ว100%

หน้าทุกอย่างก็เข้าที่หมดแล้ว

รอติดตามตอนต่อไปกันด้วยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-4-28 17:17:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2021-4-28 17:32

]มาแล้วค่า ครบ22สัปดาห์แล้ว
สำหรับการทำศัลยกรรม โครงหน้า ตา และจมูก ดูความแตกต่างกันนะคะ

ก่อนอื่น ตาดูสดใสขึ้นมากเลยค่ะ เห็นก็เล็กลงไปเยอะด้วย

ส่วนจมูกที่เคยเป็นจมูกหมูก็ได้ถูกแก้ไขไปแล้วค่ะ

และก็ที่สำคัญจากที่เคยไม่มีคาง ตอนนี้คางก็มาแล้วค่า ฮือ ประทับใจ

ถ่ายรูปออกมามุมไหนก็รอด หน้าเล็กลงมากๆมากๆมากๆเลยค่ะ คุณหมอเก่งมากจริงๆ

หลังทำศัลยกรรมแล้ว ฉันก็ชอบหน้าใหม่ของฉันมากเลยค่ะ บางคนก็จำหน้าใหม่ฉันไม่ได้ด้วย 555

ความรู้สึกเหมือนได้เกิดใหม่ยังไงยังงั้นเลย ><

ตอนต่อไปก็จะครบ6เดือนแล้วนะคะ ฝากติดตามด้วยค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-5-13 13:53:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimyoni เมื่อ 2021-5-13 13:55

หลังผ่าตัด 6 เดือน
สวัสดีค่ะ เวลาผ่านไปไวมากเลยค่ะ แปปเดียวก็ผ่านมาครึ่งปีแล้วนะคะ

มาดูรูปก่อนทำกันดีกว่า

yoni (4).jpg

ช่วงชีวิตมืดของฉันเองค่ะ รูปก่อนศัลยกรรม 55
เป็นคนที่หน้าไม่มีมิติและหน้าใหญ่มากๆค่ะ
แต่พอศัลยกรรมออกมาแล้ว เหมือนได้เกิดใหม่เลยค่ะ

yoni (2).jpg

จำกันได้ไหมคะ ฉันเองค่ะ จมูกก่อนหน้าที่เคยเชิดเป็นจมูกหมู

คุณหมอก็แก้ให้แล้วค่ะ รับกับหน้าใหม่มากๆเลย

yoni (3).jpg

ตาอย่างที่เห็นนะคะ จากตาที่เคยเหมือนง่วงนอนตลอดเวลา
ตอนนี้ก็สดใสขึ้นมากเลยค่ะ ไม่ดูง่วงนอนแล้ว

ส่วนสำคัญเลยคือโครงหน้า
จากคางสั้นๆ ตอนนี้คางก็ยาวออกมาแล้วค่ะคุณหมอเสกคางใหม่ให้ 5555
หน้าเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเลยใช่ไหมคะ ครบ6เดือนแล้ว ถือว่ายุบบวมหมดก็ว่าได้ค่ะ

yoni (1).jpg
สนุกกับการถ่ายเซลฟี่มากค่ะตอนนี้ ต้องขอบคุณบาโนบากิมากๆเลยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้