ดู: 3997|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] ลับเฉพาะผู้ชาย...ผมคนหนึ่งที่หัวนมบอด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับชาวดั่งโด่ง... ส่วนตัวผมไ่ม่รู้จัดอะไรพวกนี้เลย จนกระทั่งตัวเองรู้สึกอยากแก้ไขหัวนมบอด
และตอนนี้ได้ไปทำมาแล้ว  และรู้สึกพอใจมาก เลยจะมารีวิวเรื่องเล็กๆที่ผมขาดความมั่นใจ
------------------------------------------------------------------------------

ผมเป็นผู้ชายสายนักกีฬา ใส่เสื้อผ้าพอดีตัวแต่ความที่พอดีตัวก็มีส่วนที่ขาดความมั่นใจคือ "หัวนม"
เรื่องนี้ผมไม่ได้ปรึกษา หรือถามคนในครอบครัวนะครับเพราะอาย ได้แต่ถามเพื่อนๆ แต่ก็ได้คำตอบ
ว่าใครๆก็บอด  แต่ไม่กังวน  แต่สำหรับผมมันไม่ใช่ มันทำให้ผมไม่กล้ายืดอกตรงๆ หรือใส่เสื้อที่รัดช่วงอก
ทั้งๆที่ผมเป็นคนมีกล้าม และช่วงอก ไหล่ จะดูใหญ่  เวลาเสื้อรัดๆก็มักจะห่อไหร่ ทำให้เสียบุคลิภาพมาก

ผมเคยพลาดไปครั้งหนึ่ง เคยไปทำมาแล้วแต่ก็ไม่ขึ้นตามที่คุย  แถมเสียเงิน เจ็บตัวฟรี
ผมลืมบอกไปว่า ผมหัวนมบอดข้างเดียวครับ  มันเลยทำให้เวลาใส่เสื้อ อีกข้างหนึ่งดูมีหัว  อีกข้างมันไม่มีหัว

ง่ายๆครั้งนี้แบบเดิมคือค้นหาคำว่า  แก้ไขหัวนมบอด  คำนี้ทำให้ผมได้รู้จักคุณหมอที่เก่งมาก คุณหมอคณิต
รีวิวแกเยอะมาก แต่ไม่มีรีวิวผู้ชายเลย ซึ่งผมก็กังวนะ เพราะหัวนมผู้ชาย ผู้หญิงขนาดมันไม่เท่ากัน

ได้คุยกับคุณหมอก็ยังแอบไม่มั่นใจ เพราะไม่มีรีวิวผู้ชาย พูดได้ว่าผมเป็นเคสแรกๆสำหรับผู้ชานที่มาทำ
แต่เคสผัวนมบอดผู้หญิงมีเยอะหลายร้อยมาก ผมตัดสินใจทำวันที่ปรึกษาเลย เพราะไม่อยากให้เสียเวลา

ขั้นตอนไม่มีอะไรยุ่งยากครับ
1.ปรึกษาหมอให้มั่นใจ  แน่ใจ ถามที่เราสงสัย ตัดสินใจทำ
2.จะมียาชาแบบทา  มาคร์ให้ที่หัวนมก่อน  และจะมียาชาแบบฉีดอีกรอบ
3.ขึ้นผ่าตัดใช่เวลา 30 นาที
4.เช้าอีกวันก็อาบน้ำได้เลย ทายาที่ให้มา จนกว่าจะตัดไหม 14 วัน
5.แผล  จะมีรอยกรีดเล็กๆใต้หัวนมนิดเดียว คนที่กังวลเรืองแผล อันนี้บอกได้เลยว่าเล็กจริง
6.หลังตัดไหมแล้ว รอยุบ เข้าที่ 6 เดือน
7.หากเป็นซ้ำ หรือทำแล้วมันหลุด แก้ไขฟรีครับ
หัวนมบอด ผช1.jpg
หัวนมบอด ผช2.jpg
หัวนมบอด ผช4.jpg
หัวนมบอด ผช3.jpg

รีวิวผมมีไม่เยอะ ไม่มีเคล็ดลับอะไร เพราะมันดูแลง่าย และคุณหมอคุยเองทุกเคสก่อนผ่าตัดทำให้หมด
กังวลข้อสงสัย  ผมต้องขอบคุณหมอคณิต maxi clinic มากๆครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้