ดู: 1232|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เหนื่อยใจกับความ “ไร้ดั้ง” ขอศัลยกรรมสักครั้ง ในชีวิต !

[คัดลอกลิงก์]
เหนื่อยใจกับความ “ไร้ดั้ง” ขอศัลยกรรมสักครั้ง ในชีวิต !

มาแล้วจ้า รีวิว สำหรับคนดั้งหักที่ปังที่สุดในปีนี้ แนะนำตัวนิดนึงนะคะ ชื่อ ฟางค่ะ ฟางเป็นคนไม่ค่อยมีความมั่นใจในตัวเองสุด ๆ TT เพราะคิดว่าตัวเองไม่สวย และสิ่งที่มีปัญหาที่สุดที่ทำให้ตัวเองไร้ซึ่งความมั่นใจก็คือ ดั้ง !! ของฟางเองค่ะ ที่จมูกทุกคนควรมีนอกจากรูไว้หายใจ ก็ต้องมีสันไว้ให้ใครได้ชื่นชม5555555 บอกตรง ๆ ว่าอยาก เสริมจมูก มากค่ะ เพื่อนแซวจนอาย ดั้งหักบ้าง ดั้งแหมบบ้าง ได้ยินแต่ละคำแล้วเหนื่อยใจ -,.-

จากรูปจะเห็นสันนิดหน่อย เพราะฟางเฉดดั้งจ้า นี่ขนาดเฉดดิ้งแล้วนะแกเอ๊ย555555

มุมข้างบ้าง หาสันจมูกกันเจอมั้ยคะ ? 555555 และนี่คือเหตุผลที่อยากรีบมีจมูกใหม่ให้โด่งขึ้นค่ะ T_T
แต่เรื่องสถานที่ที่จะไป เสริมจมูก เพื่อนก็แนะนำสถานที่มาเยอะเหมือนกันนะ แต่ส่วนมากเพื่อนจะพูดถึง โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ตั้งอยู่แถว ถ.สุโขทัย เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยเห็นสักที ก็เลยแอบดูรีวิวมาบ้างก่อนทำ เห็นคนอื่นทำออกมาแล้วชอบม๊าก สวยทุกคนเลย แต่ชอบรีวิวของ หมอต้น มาสเตอร์พีซสุด ๆ เลยลองนัดวันกับทางโรงพยาบาลไปปรึกษากับหมอต้นดู วันนั้นบอกกับหมอไปว่าอยากได้แบบธรรมชาติค่ะ แล้วหมอพูดแนะนำดี เป็นกันเอง แถมอารมณ์ดีมากเลย ชอบค่า ^^ ปรึกษาเสร็จ ฟางก็ตกลงนัดวันทำเลยค่ะ

หลังทำเสร็จทันที (ขอรูปจากคุณหมอมาค่ะ)
วันขึ้นเขียงฟางตื่นเต้นสุด ๆ ทำตัวไม่ถูกเลย เพราะมันคือการศัลยกรรมครั้งแรกของฟาง เริ่มรู้สึกกลัวมีดหมอ55555555 ตอนเข้าห้องไปมันตื่นเต้นยิ่งกว่า มันทั้งหนาว ทั้งกลัวเจ็บ แต่คดีพลิกค่ะ -0- เพาะตอนที่หมอลงมือทำ ชั้นไม่รู้สึกเจ็บเลยแกร๊ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา แล้วหมอก็ทำเร็วมากด้วย หมอต้นดีมาก คอยบอกว่าตอนนี้อยู่ขั้นตอนไหนแล้ว เลยลดความตื่นเต้นไปเยอะ ><

สันพุ่งมากก ! รูปนี้ คือ เพิ่งออกมาจากห้องผ่าตัดสด ๆ ร้อน ๆ เลยค่ะ
ช่วงวัน สองวันแรกก็เริ่มช้ำหนักค่ะ5555555 แต่กินข้าว กินยาไปได้ 5-6 วันก็เริ่มดีขึ้น หายบวมหายช้ำเร็วมาก พอวันที่ 7 ก็ไปเอาพลาสเตอร์ออก ได้เห็นจมูกครั้งแรก บอกเลยว่าสวยม๊าก หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะ ยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ><’ และพอหลังจาก เสริมจมูก ได้เพียง 1 เดือน จมูกเริ่มเข้าที่ เห็นสันชัดมากขึ้น เป็นธรรมชาติมาก ๆ เลยค่ะ

ครบ  1 เดือน ให้หมอต้น ได้ดูจมูกหลังทำไป คุณหมอดูแลฟางดีมาก ๆ เลยค่ะ
จากเป็นคนที่ไม่มีดั้ง จมูกก็บาน พอได้จมูกใหม่ แล้วมันทำให้รู้สึกมั่นใจ มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น เปลี่ยนไปเยอะมาก ๆ และตอนนี้ก็ไม่รู้สึกน้อยใจเรื่องที่เคยโดนล้อ โดนแซวเลย เพราะตอนนั้นดั้งแหมบจริง 5555555 เห๊อะ ! ตอนนี้น่ะหรอ ไม่มีความแหมบให้ใครล้อเลียนอีกแล้วจ้า สวย ๆ เชิ่ด ๆ ชอบจมูกของตัวเองเป็นที่สุด อยากให้เห็นข้อเปรียบเทียบชัด ๆ ว่าก่อนทำและหลังทำ มันต่างกันสุด ๆ คิดถูกแล๊ววววว ที่ตัดสินใจ เสริมจมูก ^0^

เป็นไงกับมุมนี้ พอมองตรง ๆ แล้วเห็นสันอย่างเห็นได้ชัด

ลองเอียงข้างกันบ้าง ต่างกันสุด ไรสุด 55555555  >.<
บอกเลยว่าฟางจะออกมาสวยขนาดนี้ไม่ได้เลย ถ้าไม่ได้ หมอต้น สุดหล่อ เห็นรีวิวของฟางแล้ว เดาว่าหลายคนคงสนใจอยากลองมาปรึกษากับคุณหมอที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซกันอยู่แน่ ๆ ใครอยากได้จมูกใหม่ ที่สวย เป๊ะ ปัง แบบฟาง ลองเขามาหาคุณหมอได้นะคะ นัดวันปรึกษากับทางโรงพยาบาลได้เลย ที่แนะนำให้ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางโรงพยาบาลนะบอกก่อน แต่มันดีจนต้องออกมารีวิวจริง ๆ ค่ะ555555 ^^  สำหรับการรีวิวในครั้งนี้ฟางหวังว่าหลายคนคงชอบ ไว้ใครได้ไป เสริมจมูก กับคุณหมอมาแล้วก็มาอัปเดตให้ได้ชื่นชมกันบ้างนะ (ฟางขอทิ้งท้ายด้วยรูปคู่กับคุณหมอต้นจ้า) บะบ้ายยยยยยย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้