ดู: 633|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] อัพเดทนม 7 ปี เสริมแล้วนิ่มดี ไม่มีแพลนต้องเปลี่ยนจร้า (กระทู้นี้ ขอแชร์ประสบการณ์ตรงของคนทำนมจริงๆ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeeAomJa เมื่อ 2019-11-9 16:48

สวัสดีค่ะ ขอแทนตัวเองว่า ป้าอ้อมนะคะ เพราะแม่บอกว่าเดี๋ยวนี้ คนที่ไม่รู้จักเรียกแม่ว่า ยายๆ แล้ว ลูกก็คงต้องถูกเรียกว่า “ป้าๆ” ได้แล้ว 5555 ยอมจ้าแม่

ป้าอ้อม เสริมหน้าอกเมื่อปี  2556 วัตถุประสงค์เพื่อเป็นของขวัญให้ตัวเอง ที่ย่างก้าวเข้าสู่ความเป็นสาวใหญ่วัย 40 ปี นับจากวันนั้นมาถึงวันนี้ เวลา 7 ปีแล้ว (บวกลบอายุป้าอ้อมตามชอบใจค่ะ) เสริมมา 7 ปี แล้วทำไมเพิ่งมาแชร์ประสบการณ์ตอนนี้ล่ะป้า..

เหตุที่มาแชร์ก็เพราะมีคนถามว่า เสริมหน้าอกหรือเปล่าค่ะ, เสริมขนาดเท่าไหร่ ,ซิลิโคนอะไร, ดูแลยังไง,เจ็บมั้ย,เป็นพังผืดหรือเปล่า,ขอจิ้ม,ขอจับ,ทำยังไงถึงนิ่ม ไม่เจอขอบซิลิโคนเลย นมป้าดึ๋งๆ ดี  คำถามมากมายจนป้าอดใจไม่ไหว ต้องมาแชร์ แม่เอย...

ย้อนเวลาไปเมื่อป้าอยู่ในวัยสาวรุ่นราวเอาะๆ ป้ามีหน้าอกคัพเอติดลบ

ในขณะที่แม่คัพอี พี่สาวคัพซี  แต่ไม่รู้สึกน้อยใจในโชคชะตาเลย คิดด้วยจิตมุ่งมั่นเมื่อมีความพร้อมเมื่อไหร่ จะเสกซิลิโคนใส่ร่างให้ใหญ่ ตามแม่กับพี่สาวจร้า

แล้ววันนั้นก็มาถึง เลือกหมอทรงยศ แบบไม่ต้องคิดเยอะคิดมากอะไร เพราะ เชื่อมั่น เชื่อใจ ฝากความหวังไว้ที่คุณหมอทรงยศ เพราะเคยเสริมจมูกกับคุณหมอตั้งแต่ยังเป็นหมอศัลยกรรมตกแต่ง part time อยู่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่งที่ป้าทำงาน  จนคุณหมอมาเปิดคลินิก ชื่อ 'ยศยา' คลินิก ก็มาให้คุณหมอดูแลหนังหน้า แบบต่อเนื่องยาวนาน จนถึง ดูแล น้องนม

Concept มั่นใจหมอ เน้นความปลอดภัย คุ้มค่าคุ้มราคา ก่อนมาตรวจกับคุณหมอ ป้าอ้อมเตรียมตัว ตรวจเลือด ตรวจฉี่ ตรวจเอ็กซเรย์ปอด และทำเมมโมแกรมเต้านมมาเรียบร้อยแล้ว ผลทุกอย่างปกติร่างกายแข็งแรงดี ก็นัดปรึกษากันเลย

วันเข้ามาปรึกษา น้ำหนัก 45 กก สูง 160 ซม. BMI 17.5 ผอมมาก (อยากย้อนเวลาไปผอมอีกจัง) คุณหมอทรงยศ เน้นเรื่อง เสริมอย่างปลอดภัย ไม่ใหญ่เกินขอบ วัดร่างกายแล้ว ได้ซิลิโคน Silimed 285 CC. ใต้กล้ามเนื้อ ฐานแคบ พอดีตัวเข้าร่าง นัดผ่าตัดกันวันศุกร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2556 เพราะลางานไม่ได้ ตั้งใจพักฟื้น 2 วันหยุด เสาร์-อาทิตย์ วันจันทร์ไปทำงานเลย เลยต้องเตรียมตัวอย่างดี กินอิ่ม นอนอิ่ม ออกกำลังกายฟิตเฟรม

ความผอมณ วันวาน ก่อนทำนมของป้า

ถึงวันผ่าตัด เดินทางโดย MRT มาคนเดียว แล้วนัดให้น้องที่ทำงาน มารับ (น้องที่มารับคือมาศึกษาดูงานเพื่อเตรียมตัวผ่าเช่นกัน) ลงจากห้องผ่าตัดมาพร้อมสายเดรน กระปุกน้อยนิด 2 มีเลือดไหลโชว์เล็กน้อย น้องมารับเห็นกระปุกเดรนเลือด ยังมีใจสู้มุ่งมั่นจะเสริมน้องนมอยู่ แต่อีกคนกลัวสายเดรน ประกาศถอนตัวไม่เสริมนมแล้วจร้า

น้องๆ มาส่งถึงคอนโด  ก็มีเพื่อนสนิทเป็นผู้ชายพาแฟนมาด้วย ดูแลต่อจากน้องๆ  ที่เพื่อนคนนี้เค้าใจดีมาดูแล ป้อนข้าวป้อนน้ำช่วยยกตัวลุกนั่ง ดูแลเป็นอย่างดี เพื่อเป็นการซ้อมดูแลคนไข้เสริมหน้าอก ก่อนที่แฟนเค้าจะเสริมในเดือนเมษายน

เสริมหน้าอกเจ็บมั้ย เจ็บค่ะแต่ทนได้   และป้าไม่รอให้รู้สึกปวดก่อนแล้วถึงกินยา ป้ากินยาก่อนที่จะปวด 555 ตั้งเวลาทานยากแก้ปวดและลดบวมทุก 4 ชม. ตรงเวลาเป๊ะ

วันอาทิตย์เข้ามาถอดสายเดรน วันจันทร์-วันศุกร์ ทำงานปกติ วันเสาร์มาตัดไหม เข้าตรวจตามนัดเหมือนทุกท่านที่เสริมหน้าอกกับคุณหมอ แต่ในยุคนั้น ที่คลินิกยังไม่มีนวด RF  ก็นวดด้วยตัวเองทุกครั้งที่อาบน้ำ เช้า-เย็น  มีไปนวดกับนักกายภาพบำบัดบ้างในช่วง 1-3 เดือนแรก นวดโดยเครื่องอัลตร้าซาวน์นะคะไม่ได้นวดป๊อก

หลังทำชิวๆ ไปทำงานจ้า.jpg

รูปหลังทำเพียง2วัน ป้าไปทำงานแบบชิลๆ

ร่างกายผอม เสริมหน้าอก จับเจอขอบซิลิโคน แน่นอน ค่ะ ยิ่งเวลานอนเหมือน มีถ้วยคว่ำ อยู่บนร่าง ยิ่งถ้าช่วงที่ออกกำลังกายเล่นเวท มีกร้ามเนื้อ จะเห็นขอบแบบหนังหุ้มซิลิโคนเลย ซึ่งเป็นเรื่องปกติของคนที่ ผอมไม่มีเนื้อนมแล้วเสริมหน้าอก แต่เวลาใส่เสื้อผ้าแล้วรูปร่างทรวดทรงสวยงาม สัดส่วน 34-24-35  นาฬิกาทรายเลยทีเดียวค่ะ

ช่วงแรก ผอมจัด.jpg

เสริมหน้าอกแล้วเมื่อไหร่ ออกกำลังกายได้  ช่วง 3 เดือนแรก เล่นโยคะ ยืดเหยียดร่างกาย แก้เมื่อย พอเข้าเดือนที่ 6 เริ่มวิ่งบนลู่ไฟฟ้า ต่อจากนั้นก็ ออกกำลังกายปกติ ค่ะ ยกเวท บอดี้เวท โยคะ พีลาทิส ยั้นวิ่งมินิมาราธอน 10 กม.

ใช้ชีวิตแฮปปี้ สุดมาก.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2019-11-9 16:48:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำไมตอนนี้ป้านมสวยชิดนิ่มจังค่ะ คำตอบสั้นๆ คือ ป้าอ้วนขึ้นค่ะ น้ำหนักตอนนี้ 54-55 กก ขึ้นมาจากตอนที่เสริมหน้าอกมา 10 กิโลกรัมถ้วนๆ  ตอนนี้คล้ำขอบไม่เจอ ซิลิโคนหายไปไหน??  สาวๆ ผอมเพรียวทั้งหลาย โปรด กินเยอะๆ เพิ่มน้ำหน้ก เพิ่มไขมันกันคะแล้วนมจะสวย 5555

แต่ถ้าสาวๆ บอก  ไม่อยากกินค่ะป้า   หนูอยากผอมแต่นมสวยก็ฉีดไขมันหน้าอกเพิ่มได้เลยจร้า บอกหมอทรงยศเลยค่ะ ว่าป้าอ้อม บอกว่าให้เสริม Hybrid คุณหมอจะเสาะหาไขมันจากพุง จากต้นขา ของหนูมาใส่นม นมสวย หุ่นดีไปอี๊กกกก เสริม Hybrid

เสริมมา 7 ปีแล้วทำไมไม่มีผังผืด เพราะป้านวดๆ ดันๆ รอบทิศทางเต้าทุกครั้งที่อาบน้ำค่ะ ฝากกันไว้นะคะสาวๆ การเสริมหน้าอก ก็เหมือนการซื้อรถ ต้องมีการดูแลบำรุงรักษา เข้าศูนย์เช็คระยะ เช็คเครื่อง เช็คยาง ตามระยะเวลาที่กำหนด หมอนัดโปรดจงมาตามนัดเพื่อเช็คระยะน้องนม หมอบอกให้ทานยาก็ทานยา หมอบอกให้นวดก็ต้องนวด  ผังผืดจะได้ไม่มาเยื้อน ถึงเวลาตรวจเมมโมแกรม ก็ต้องตรวจนะคะ แล้วสาวๆจะมีนมที่นิ่มสวย ไร้ปัญหาแบบป้าคร้า^^

ปล. ปัจจุบันคลินิกของคุณหมอทรงยศ ได้เปลี่ยนชื่อเป็น ดรีมคลินิกแล้วนะคะ สามารถเข้าไปติดตามคุณหมอได้ที่เฟสบุ๊ค Dream clinic ได้นะจ๊ะสาวๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้