ดู: 1375|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] ดีงามมากๆรักษาที่คลีนิคDs อุดร คุณหมอสมพงษ์

[คัดลอกลิงก์]

แชร์ประสบการณ์รักษาสิวจากอาการแพ้ครีมที่ใช้จากอินเตอร์เน็ตและการรักษา DSclinic อุดร กับ คุณหมอสมพงษ์ คะ

สวัสดีค่ะชื่อ ป นะคะ มีเรื่องเล่าให้ฟังเกี่ยวกับการรักษาสิวๆคะ

ก็เป็นผู้หญิงธรรมดาเหมือนคนทั่วๆไป พยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุดและหาครีมที่เค้าขายทั้งตามกระแสในเน็ต หรือที่ใครๆเค้าบอกว่าดีเอามาลองใช้

เพราะความอยากสวยก็เหมือนผู้หญิงทั่วๆไปหละคะ

ผลสุดท้ายแจ๊คพ๊อตแตกคะ ทั้งสิวอุดตัน สิวหนอง เรียกว่าระเบิดมาทุกรูขุมขน ถึงกลับจิตตกเลยคะ และตนเป็นที่พึ่งแห่งตนคะ เปิดคอมเข้าไปในอินเตอร์เนตอีกรอบ

แต่ก่อนก็จะซื้อครีมจากอินเตอร์เนตที่รักษาครั้งสุดท้าย เราก็ลองหาและศึกษาเกี่ยวกับการรักษาทางการแพทย์ ข้อมูลคลินิกรักษาสิวเหมือนกันนะคะ

แต่พออ่านๆก็กลัวหรือรักษาไม่หายอยู่เหมือนกัน(แต่ในใจก็ไม่ได้กลัวมากกว่าครีมในเนตแล้วนะคะอยากจะเตือนเพื่อนๆไวเลยนะคะมันอันตรายกว่าที่เราคิดจริงๆคะ)

พอไปเห็นก็มีแต่สถานที่ไกลบ้านพอสมควรต้องบอกก่อนนะคะเป็นคน ตจว ถ้าจะไปรักษาทุกเดือนที่ กทม ก็เกรงว่าจะหมดกับเดินทาง+ค่ากินมากกว่าค่ารักษาค่ะ

หลังจากนั้นก็พยายามทำตามสูตรต่างๆด้วยวิธีธรรมชาติที่เค้าแชร์ตามอินเตอร์เนตอีกครั้ง ก็ช่วยได้นะคะอันนี้ก็แนะนำเพื่อนเหมือนกันนะคะเพราะว่าไม่มีเคมีเลยแม้แต่นิดเดียว

และร่างกายเราก็ไม่ได้รับสารพิษอะไรด้วยเมื่อหยุดใช้ แต่เราก็ใจร้อนคะเพราะว่าทนส่องกระจกเห็นหน้าตัวเองไม่ไหว

จะปล่อยให้หน้าพังแบบนี้คงไม่ได้อีกแล้วเพราะหมดความมั่นใจมากๆเชื่อว่าหลายๆถ้ามีประสบการณ์หน้าพังเพราะครีมที่ขายในอินเตอร์เนตก็คงเข้าใจนะคะ

หลังจากที่เราทำตามทุกๆสิ่งๆทุกอย่าง ทั้งเคมี และ ธรรมชาติแล้ว ก็งคิดว่าไม่ไหวแล้วคะคงต้องพบหมอซักที

แต่อย่างที่เล่าไปคะ เราอยู่ ตจว. ถ้าไปรักษาคลินิค กทม ก็กลัวจะ ไม่ไหวเลยเดินไปแถวตัวเมืองหาคลินิคดูเพื่อที่จะเข้าการรักษา

อย่างที่บอกครั้งนี้อินเตอร์เนตไม่ใช่ที่พึ่งแล้วคะแต่ที่พึ่งครั้งนี้คือ หมอ ค่ะ เพราะวันที่รักษาครั้งแรก(มีรูปที่1ให้ดูด้านล่าง)หน้าก็ประมาณนั้นเลยล่ะคะ

ในใจคิดว่าอย่างน้อยหมอเค้าก็มีประสบการณ์ และเปิดมานาน ดูน่าเชื่อถือ เพื่อนๆที่เคยไปรักษาก็บอกว่าดี อ่านรีวิว คอมเมนต์ในเน็ทก็ยิ่งสนับสนุน พอเข้าไปคลินิก ที่ DSclinic

ก็ได้เจอ คุณหมอสมพงษ์ เราก็ได้ปรึกษาคุณหมอและก็ตอบไปแบบตรงๆว่า ใช้ครีมที่ซื้อในอินเตอร์เนต แล้วสิวก็เห่อขึ้น+กับตอนนั้นมือบอนกดสิวเองด้วยหละค่ะ

หลังจากที่ ป เอง ได้พูดคุย กับคุณหมอ คุณหมอก็ได้วิเคราห์สาเหตุ ของเราเองรวมถึงการวางแผน การรักษาให้

โดยจำเป็นต้องกดสิวคะ เพราะสิวอุดตันหัวขาวเยอะมากมายคะ และคุณหมอก็แนะนำให้เรา รักษาสิว +กับการทำ ARA PEEL และเลเซอร์รักษาสิวร่วมด้วย เพื่อลดการอักเสบสิวและลดสิวอุดตันค่ะ

กดสิวครั้งแรกทั่วหน้าถามว่าเจ็บม็ย ก็เจ็บมากเหมือนกัน แต่ก็ถือว่าหมอที่นี่มือเบากว่าที่อื่น และเก็บให้หมดทุกเม็ดจริงๆ

หน้าก็แดงนะหลังทำ 2-3 วันแรก แต่ผิวหน้าที่ไม่เรียบ สิวอุดตันทั้งหลายก็หายเกลี้ยงจริงๆ

ส่วนการทำเลเซอร์รักษาสิวก็ไมได้น่ากลัวอย่างที่คิด เป็นการฉายแสงรักษาสิว ก็จะมีแสบตาหน่อยๆหลังทำ นอนฉายแสงกับแสง Bluelight ประมาณ 30 นาที กับการทำเลเซอร์ Dual Yellow ซึ่งเห็นผลไวมาก รอยแดงยุบไวมาก

เราไปทำการรักษาทุกสัปดาห์เป็นเวลา 4 สัปดาห์ และก็ทายาตามที่หมอสั่ง สิวใหม่ๆก็ไม่ค่อยเห่อขึ้นแล้ว รอยเก่าๆก็ค่อยๆจางลง คุณหมอก็ใจดีคอยคุยให้กำลังใจทุกครั้ง ว่าค่อยๆดีขึ้นนะ

ผลการรักษาที่ไม่คิดว่าจะกลับมาหน้าใส แล้วก็เป็นดังนี้หล่ะคะ ฝากเพื่อนๆช่วยพิจารณา

คุณหมอสมพงษ์ DSclinic ก็แนะนำว่า สิวหายแล้วแต่ก็อย่าพึ่งชะล่าใจ ยาทาสิวก็ยังต้องทาต่อเนื่อง เพื่อไม่ให้เกิดสิวเห่ออีก และต่อจากนี้ผิวเราแพ้ง่าย ก็คงต้องบอกเลิกครีมทุกกระปุกที่เคยใช้กองอยู่บนโต๊ะเครื่องแป้งคะ ส่วนเพื่อนๆคนไหนอยู่ใกล้ๆที่อุดร ก็ลองเข้าไปหาที่ DSclinicได้นะ ###สิวหายสวยด้วยราคาเพียงแค่เอื้อม     https://dsskinclinic.com/?fbclid=IwAR01et8HegS2IvHrKxZ3On-1QbGMrthx1OFCqmuiUdnzfTUXAyCiLmuzk0U

ความคิดเห็นที่ #1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้