ดู: 1064|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมวยขอจมูกโด่ง ทรงสวยเป๊ะแต่ไม่โป๊ะ ครั้งเดียวจบที่ Dermaster

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namnam1111 เมื่อ 2019-9-11 17:54

หมวยก็คนหน้าตาก็ธรรมดาคนนึงแต่อยากทำรีวิวศัลยกรรมที่ตัวเองไปทำมากับเค้าบ้าง   เผื่อจะช่วยเป็นแรงบันดาลใจให้คนที่อยากทำศัลยกรรมแต่กลัวไม่สวยที่เขาทำๆกันมา  เพราะไม่ว่าจะหน้าตาแบบไหน เราก็สวยได้  ขอแค่เราเลือกคลินิกที่ดี น่าเชื่อถือ คุณหมอมีฝีมือ และมีความปลอดภัย แค่นี้ก็มั่นใจได้แล้วค่ะ ว่าทำออกมาสวยแน่ๆ  จริงๆแล้วเราไม่ไดชื่อหมายค่ะ ชื่อ “น้ำชา” ค่ะ แต่ติดเรียกตัวเองว่าหมวยมากกว่าค่ะ เพราะเป็นคนตาชั้นเดียว  หน้าหมวยๆเป็นเอกลักษณ์ขนาดนี้  หมวยตั้งใจว่าถ้าเงินพร้อมเมื่อไหร่   ต้องมาจัดความสวยให้ตัวเองแน่นอน  จะไม่ยอมให้ใครมาล้ออีกแล้ว!!!

นี่คือรูปก่อนทำจมูกของหมวยนะคะ

และวันนี้ก็มาถึงหมวยจะสวยแล้วค่า   หมวยเลือกที่เดอมาสเตอร์เพราะได้ทำการหาข้อมูลมาแล้วค่ะ ว่าปลอดภัย สะอาด และได้มาตรฐาน  ซึ่งเค้าบอกว่าคุณหมอของที่นี่นั้นได้รับการรับรองจากแพทยสภาเเห่งประเทศไทย  เป็นศัลยแพทย์ที่เชี่ยวชาญด้านโครงสร้างจมูกโดยเฉพาะ อีกทั้งยังมีประสบการณ์ทำศัลยกรรมมามากกว่า 100 เคส  แค่นี้ก็มั่นใจแล้วค่ะ พอหาข้อมูลของคลินิกแล้วก็นัดวันเข้ามาพบคุณหมอ   สิ่งที่หมวยอยากทำมากที่สุดก็คือจมูกค่ะ  และได้ปรึกษากับคุณหมอแล้ว   คุณหมอก็ได้อธิบายให้เห็นถึงโครงสร้างจมูกว่าตรงไหนที่เป็นจุดบกพร่องและควรแก้ไข  ซึ่งที่นี่จะมีการใช้เทคนิคพิเศษในการผ่าตัดด้วย  เป็นเทคนิคแบบ advance  เฉพาะของคุณหมอที่นี่เท่านั้น ซึ่งจะช่วยปรับโครงสร้างของจมูกให้เข้ากับใบหน้าของเรา  ให้ออกมาสวย  ไม่แข็งทื่อ หรือโด่งจนดูเวอร์เกินไป  เลยตกลงที่จะทำจมูกและตัดปีกจมูกด้วยเพื่อให้จมูกดูเล็กลงได้รูปเข้ากับใบหน้าของเรามากยิ่งขึ้น   ซึ่งที่เดอมาสเตอร์จะใช้ซิลิโคน Mantis USA หรือ  ซิลิโคนทรงตั๊กแตน   ซึ่งคุณหมอจะช่วยเหลาทรงซิลิโคนให้เข้ากับรูปหน้าของคนไข้แต่ละราย ให้ออกมาเหมาะสมกับโครงหน้าของเรามากที่สุด

ก่อนที่จะทำการผ่าตัด ที่เดอมาสเตอร์เค้าจะมีการเจาะเลือด วัดความดัน  เพื่อนำไปตรวจเลือดและเช็คความพร้อมก่อนการผ่าตัด รวมทั้งซักประวัติของเราเพื่อความปลอดภัยในการผ่าตัดด้วยค่ะ

เมื่อถึงวันผ่าตัด  ซึ่งเราก็เตรียมใจมาแล้ว  ก็เลยมั่นใจ เดินเข้าไปสวยๆ  กระโดดขึ้นเตียงชิลล์ๆเลยค่ะ   คิดว่าเสร็จแล้วหน้าฉันก็จะสวย มีมิติมากขึ้น ไม่ต้องคอยมาหันข้างถ่ายรูปแล้ว  ถ่ายหน้าตรงเชิดๆไปเลยค่ะ หลังจากนี้   โอ้ยไม่ต้องคิดมากแล้วละค่ะ ลุยเลยค่ะคุณหมอ!

ซิลิโคนที่ทางคลินิกใช้เสริมจมูกนั้นก็แกะกล่องใหม่กันให้เห็นๆเลยนะคะ  ไม่ต้องกลัวเรื่องโดนหลอกเอา ซิลิโคนปลอมหรือของไม่ดีมาใช้เลยค่ะ

ผลลัพธ์ที่ออกมาก็ตามภาพที่เห็นเลยค่ะ  ถ้าให้คะแนน เราให้ 10/10 เลยค่ะ คือออกมาทรงสวย ถูกใจมากๆ หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะตอนนี้  โอ้ยไม่อยากพูดเยอะนะ เจ็บคอ ไปดูรูปหลังทำกันเลยดีกว่าค่ะ

หลังทำครบ 3 วัน

7วันแล้วค่ะ   ความเขียวความช้ำที่เราเคยเห็นเพื่อนบางคนทำจมูกแล้วเป็น แต่เราไม่เป็นขนาดนั้นนะ   

วันตัดไหม เข้ามาตัดไหมที่เดอมาสเตอร์นะคะจะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแล   แผลเราแห้งดีมากค่ะ  ไม่มีปัญหาเลย!

หลังทำครบ1 เดือน

หลังทำครบ 3 เดือน

หลังทำครบ 5 เดือน

ถ้ารู้ว่าแค่ทำจมูกหน้าก็ดูเปลี่ยนสวยขึ้นขนาดนี้ ตัดสินใจมาทำที่นี่ตั้งนานแล้วละค่ะ คุณหมอเก่งมาก ทำออกมาได้สวยเป๊ะจริงๆ   ลองมาดู Before กับ  Afterกันเลยนะคะ ว่าต่างกันขนาดไหน ตอนนี้น้ำชาหน้าไม่จืดสมชื่อแล้วค่ะ

สวยได้ทุกวันนี้เพราะเดอมาสเตอร์จัดให้มาเกิน 5 เดือนแล้วค่ะ  ไม่มีเคยมีปัญหาเลย สวยครบจบครั้งเดียวตามที่ตั้งใจไว้   ใครที่สนใจลองเข้าไปดูข้อมูลตามเฟสบุคหรือไอจีก็ได้นะคะ หรือจะโทรไปคุยก่อนได้ 02-71-444-71 หรือจะ add line@ ไปก็ได้นะ พิมพ์@dermaster ทักไปคุยกับแอดมินได้เลยค่ะ ที่นี่ยินดีให้คำปรึกษา คุณหมอใจดีอธิบายได้เข้าใจเห็นภาพชัดเจน   ตอบคำถามให้หมดทุกข้อสงสัยเลยละค่ะ   ทำแล้วไม่ผิดหวังกันแน่นอน ไว้ไปทำสวยที่เดอมาสเตอร์กันนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้