ดู: 1784|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จัดจ้านย่านเกษตร! พลีชีพทำตาสองชั้น @ธนพันธ์ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NewyearPM เมื่อ 2019-8-18 00:19

สวัสดีจ้าทุกคน~ เจ้าของกระทู้ชื่อปีใหม่น้า~ หลายๆ คนก็เข้ามาอ่านกระทู้เพื่อหาข้อมูลในการตัดสินใจในการทำตาสองชั้นใช่มั้ยล่ะคะ จขกท ก็เพิ่งไปทำตาสองชั้นมาเมื่อ 5 เม.ย. 62 เลยอดไม่ไหวต้องมารีวิวฝีมือคุณหมอให้ได้
ก่อนอื่นต้องเล่าถึงสาเหตุของการขึ้นเขียงก่อนเลย จขกท เป็นคนตาสองชั้นหลบใน แถมไขมันตาเยอะด้วย เลยทำให้ตาดูเล็กและเปลือกตาดูบวมๆ(มีภาพปลากรอบท้ายกระทู้นะคะ) มองกระจกแล้วก็ถอนหายใจ ถามตัวเองว่าไปทำตาสองชั้นดีไหม แล้วก็เริ่มหาข้อมูลการรีวิวมาอ่านเป็นตุเป็นตะ ฮ่าๆๆ มีหลายหมอมาก แต่ละหมอทำสวยๆ ทั้งนั้นเลย หนักใจอยู่สักพักหนึ่งก็ไปปรึกษากับคนที่บ้านว่าอยากทำตาสองชั้นจะว่ายังไง ทุกคนก็โอเค แต่จะหาหมอที่ไหนล่ะ! เราก็ต้องเลือกหมอที่เคสหลุดน้อยหรือไม่มีเคสหลุดเลยและทำออกมาสวยด้วย เพื่อนและคนรู้จักก็แนะนำคุณหมอมาหลายท่านหลายเคส เอาล่ะ เลือกธนพันธ์คลินิกแล้วกัน ใกล้ ราคาถือว่าคุ้ม และที่สำคัญคือไม่มีเคสหลุดเลย  แต่กว่าจะแน่ใจก็เอนเอียงไปหลายครั้งอยู่จนกระทั่งตัดสินใจโทรไปปรึกษาที่คลินิก พี่ยูมินเลขาคุณหมอ พูดเพราะแถมยังให้คำปรึกษาดีมาก ไม่ขายของเหมือนเซล ให้ข้อมูลอย่างจริงใจ เลยตัดสินใจจองคิวและโอนเงินมัดจำไปจ้า
ก่อนจะถึงวันนัดก็ตื่นเต้นนิดหน่อย พอไปถึงคลินิกแล้วถึงได้รู้ว่าคลินิกสะอาดเหมือนรีวิวที่เคยอ่านมาจริงๆ พนักงานที่คลินิกบริการดีมาก นั่งรอคุณหมออยู่สักพักก็ได้ขึ้นไปที่ห้องตรวจ คุณหมอชื่อคุณหมอโอ๋ ใจดีมากค่ะ คือคุณหมอก็จะวิเคราะห์ตาของเราแล้วถามความคิดเห็นว่าเราอยากให้ชั้นตาออกมาเป็นแบบไหน แต่คุณหมอก็จะแนะนำด้วยว่าเราควรทำประมาณไหนถึงจะสวยและออกมาดูดี คุณหมอก็จะวัดและวาดตาในห้องนั้นเลย เสร็จแล้วก็จะเตรียมขึ้นเขียงค่ะ จะมีห้องเล็กๆ ติดกันให้เข้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดสีเขียวๆ แล้วก็เข้าไปห้องผ่าตัด มีพยาบาลรออยู่ค่ะ

ตอนทำก็ไม่เจ็บเลย เว้นตอนฉีดยาชา แต่ก็ไม่ได้เจ็บอะไรมาก คุณหมอและพยาบาลก็จะพูดคุยด้วยแล้วเปิดเพลงคลอ ตอนผ่าตัด จขกท รู้สึกตัวตลอดเวลานะคะ เพราะคุณหมอไม่ได้ให้ยานอนหลับ ไม่นานประมาณหนึ่งชั่วโมงก็ได้ออกมาที่ห้องพักฟื้นข้างๆ นอนประคบเย็นอยู่ประมาณครึ่งชั่วโมงก็เปลี่ยนเสื้อผ้าและลงมาด้านล่างเพื่อรับยาและกลับบ้านได้ค่ะ

นี่คือภาพก่อนทำ และหลังทำทันที คือดีมากที่แผลไม่บวมเลย ประมาณ 2 อาทิตย์ก็แต่งหน้าได้ละ 1 เดือนก็คือตาเข้าที่แล้ว คือดีงามมาก

นี่คือภาพเปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำค่ะ คือตาหวานขึ้นมากถึงขั้นสุด 3 เดือนผ่านไปแต่งตาเก่ง ไม่ต้องกลัวว่าอายแชโดว์จะหายผลุบไปกับตาสองชั้นหลบใน

รูปปัจจุบันจ้า~ ดูกันเอาเองเลยนะคะ ถ้าหากมีความคิดเห็นอย่างไรก็ติชมกันได้น้า~ จขกท ขอจบไว้เพียงเท่านี้จ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้