ดู: 3485|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะหยุดยายันฮีคร่าใครมีวิธีทำให้ไม่โยโย่บ้าง หรืต้องทานอาหารเสริมตัวไหนต่อช่วยด้ย

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าตอนนี้กินยาของยันฮีได้19วันแล้วค่ะ
ตอนนี้หนัก48สูง160แต่อยากหยุดยาแล้ว
พี่คนไหนมีคำแนะนำดีดีๆช่ายมิ้นด้วยนะคะ
มิ้นไม่อยากโยโย่
กะว่าจะกินให้หมดแต่มิ้นไม่มียาหยุดด้วยสิเพราะฝากเพื่อนซื้อ
มีความคิดว่าจะกินอาหารเสริมตัวอื่นต่อแล้วควบคุมอาหาร+ออกกำลังกาย
มันจะยังโยโย่อยู่หรือป่าว
หรือพี่ๆคนไหนมีวิธีแนะนำบอกต่อด้วยนะคะะะะะะะะะะะะ
สวัสดีค่ะ

เราก็กินยาที่ยันฮีมา แต่ไม่นานหรอก และพอจะหยุดก็หยุดเลย ไม่ได้ใช้ยาหยุด
เราลองสังเกตพฤติกรรมการทานเรานะค่ะ ถ้าเรามีพฤติกรรมการทานที่ดี ไม่ทานเยอะในครั้งเดียว ไม่ทานอาหารขยะ มันก็จะคงที่เองค่ะ

ควรทานมื้อละน้อยๆแต่ก็ให้ได้สามมื้อ เพราะกะเพาะเรามันหดตัวเล็กลง เราก็ต้องทานทีน้อยๆ ถ้าเรากินทีละเยอะๆกะเพาะเราจะขยายตัว ทำให้ครั้งต่อๆไปเราต้องการอาหารเยอะขึ้นจึงทำให้อ้วน

ก่อนนอนก็ดื่มวีต้าพรุนด้วยนะค่ะ เสริมการขับถ่าย และก่อนอาหารก็ทานโยเกริ์ตก่อน ประมาณนี้อะค่ะ

***เราไม่ค่อยจะได้ออกกำลังกายเท่าไหร่ค่ะ แค่ทำงานก็เหนื่อยมากแล้วอะ

เราเคยหนักสุด 54 ตอนกินยาก็ 46
ตอนนี้หลังคลอด ผอมไปเองอัตโนมัติ 43 แต่แขนกะขาใหญ่มากค่ะ
เราสูง 160 ค่ะ
ยังไงก็ทานผลไม้เยอะๆๆๆๆๆๆๆๆ นะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เห็นด้วยค่า การหยุดยาลดความอ้วนแบบไม่โยโย่มีวิธีเดียวเท่านั้นคือ การทายแบบควบคุมตนเองค่ะ
ไม่ต้องเสียเงินกินยาต่อด้วยนะคะ ไม่ว่าจะยาไหน ยี่ห้ออะไรก้ทำให้นน.เราคงที่ถาวร ตลอดกาล ไม่ได้หรอกค่ะ
นน.มันขึ้นขึ้นก้เพราะตนเอง จะลดก้เพราะตนเอง

ควบคุมน้ำหนักโลดค่ะ

สู้ๆๆ
ค่อยๆลดปริมาณยาครับ ประกอบกับความคุมอาหาร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-24 14:00:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะ

เด๋วจะทำตามนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้