ดู: 4239|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] รีวิวตัดกรามยุบโหนกหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีดีเพื่อนๆนะคะวันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์การศัลยกรรมยุบโหนกแก้ม สาเหตุที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมเพราะเป็นคนที่โหนกแก้ม ดูรวมๆแล้วหน้าเป็นเหลี่ยมดูมีอายุมากกว่าอายุจิงด้วย ไม่ชอบเลย หลังจากที่ศึกษาข้อมูลอยู่สักพักก็ตัดสินใจติดต่อไปสอบถามข้อมูลการผ่าตัดกับ เอเจนซี่ศัลยกรรม บินไปผ่าตัดที่เกาหลี แต่พอดูรายละเอียดแล้วคงจะลำบากน่าดู ไหนจะเดินทางไปผ่า เกิดเป็นอะไรขึ้นมาไม่ต้องบินไปเกาหลีไปๆกลับๆค่าใช้จ่ายคงไม่ต้องถาม ก็เลยลองหาข้อมูลการปรับรูปหน้ายุบโหนกแก้มในไทย เห็นเค้าว่ามีเทคนิคเหมือนเกาหลีอะไรเยอะแยะไปหมด พอดีเราไปเห็นกระทู้พี่คนนึง เค้าทำปรับรูปหน้าในไทย เค้าทำที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เราก็เลยไปหาเบอร์โทรมาโทรสอบถามดู เค้าก็ให้เราส่งรูปเข้าไปให้ประเมิน เราบอกเราอยากยุบโหนกแก้มลง เพราะเราดูหน้าแก่ เค้าก็บอกว่าทำได้ส่งมาตรฐานแล้วก็ประวัติของหมอที่ผ่าตัด เป็นอาจารย์แพทย์ชื่อคุณหมอทะนงศักดิ์ เราก็ขอดูรีวิวเพิ่มเติมนะคะ บวมกี่วันอะไรยังไง จนสุดท้ายตัดสินใจทำที่นี่เลยละกัน จริงๆแล้วเราอยากจะนัดคิวผ่าไปเลยแหละใจร้อน พี่เจ้าหน้าที่บอกใจเย็นๆ ผ่าตัดใหญ่ต้องมีขั้นตอน เข้ามาตรวจกับคุณหมอก่อนนะคะ ตรวจร่างกายก่อนแล้วค่อยนัดผ่าเดี๋ยวหาคิวเร็วทีสุดให้555 เราก็เลยนัดเข้าไปปรึกษาก่อน ถึงวันนัดก็ไปถึงโรงพยาบาลก็กรอกประวัติอะไรเสร็จแล้วก็เข้าปรึกษาคุณหมอ หมอทะนงศักดิ์ ดูใจดีมากท่านก็เอาหัวกะโหลกจำลองมาอธิบายว่าผ่าตัดยังไงเปิดแผลตรงไหนยังไง ให้เรานัดวันได้เลย พี่ๆก็ดูคิวให้เร็วที่สุดแล้วก็ไปตรวจร่างกาย ถึงนัดผ่าตัดไปตามเวลา งดน้ำงดอาหารมาก่อนนะคะอย่างน้อย6ชม. มาถึงโรงพยาบาลก็ ตรวจเช็คทั่วไป ให้น้ำเกลือ รอคุณหมอ แล้วก็เข้าห้องผ่าตัด หมอวิสัญญีแพทย์ก็ให้ยาสลบ ตื่นมาก็นอนอยู่ที่ห้องพักฟื้น นอนที่นี่1คืนตอนแรกก็หวั่นๆไม่มีเพื่อนมาด้วย โชคดีมีพี่พยาบาลคอยดูแลตลอด พอออกโรงพยาบาลชิวมากไม่เจ็บเท่าที่คิดเอาไว้ ช่วงแรกอาหารที่ทานได้ก็จะเป็นอาหารอ่อนๆนะคะ พวกนม โจ๊ก น้ำหวาน ซุป อะไรพวกนี้ จะเน้นทานเป็นซุปฟักทอง น้ำฟักทองเจ้าหน้าที่แนะนำมาบอกว่าช่วยให้ยุบบวมไวขึ้น วันที่ 3 หลังการผ่าตัด หน้าบวมกว่าวันแรกกับวันที่2 อย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ เป็นอาการปกตินะคะ เพราะหน้าจะบวมมากในช่วง 3-5 วันแรก และจะค่อยๆยุบบวมลงหลังจากนั้นค่ะ เราก็ไปตรวจตามนัดเรื่อยๆ มาดูรูปปัจจุบันกันค่ะ
ก่อนทำ
ก่อน5061776 (1).jpg
หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้