ดู: 8151|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] รีวิวยุบโหนกตัดกรามกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกกับหมอทนงศักดิ์คะ

[คัดลอกลิงก์]
ปรับเปลี่ยนรูปหน้า ยุบโหนกแก้มฝีหมอทะนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก ปัญหาในเรื่องของหน้าบานเป็นปัญหาใหญ่ของผู้หญิงเรา ส่วนใหญ่ก็อยากจะหน้าเรียวๆกันทั้งนั้น ทางออกที่ง่ายและเร็วสุดก็คือการฉีดโบท็อก ซึ่งเราเองก็ฉีดเหมือนกันระยะนึง แต่มันไม่ถาวร ฉีดแล้วก็ต้องฉีดอีกวนๆไป เราก็ไม่อยากจะถูกเข็มจิ้มบ่อยๆ ก็เลยหาข้อมูลการปรับรูปหน้าแบบถาวร ใบหน้าเราจะมีปัญหาตรงโหนกแก้มเยอะ ไม่ค่อยที่จะมัดผมเปิดหน้าเลย จนเรามาเจอศัลยกรรมยุบโหนกแก้ม ชื่อน่ากลัวพิลึกตอนแรกก็กลัวๆ แต่ก็ลองศึกษาดูก็ไม่เสียหาย เราก็หาดูตามเวปต่างๆ รีวิวต่างๆในกระทู้ศัลยกรรมนี่แหละ พอดีเราไปเจอกระทู้รีวิวของโรงพยาบาลเอเซียเค้าบอกว่าพนักงานแนะนำดี ก็เลยลองโทรไปสอบถามกับทางโรงพยาบาลดูก่อน พนักงานเค้าให้ข้อมูลดีมาก อธิบายหมดทั้งการทำ การตรวจร่างกาย อธิบายโครงสร้างใบหน้า ให้ส่งรูปประเมิน ก็ทำให้เรามั่นใจในระดับนึง แต่เราผ่าตัดกระดูกก็ต้องตัดสินใจยากอยู่แล้ว เลยขอไปดูสถานที่หน่อยละกัน ดูคุณหมอด้วนว่าใจดีไหมเผื่อหมอหน้าโหด555 ก็เลยขอคิวเข้าไปปรึกษาก่อนละกันยังไม่ตัดสินใจที่จะทำ วันที่ปรึกษาเราก็เดินทางไปพอไปถึงก็มีรถกอล์ฟมารับที่ลายจอดรถพาเราไปหน้าตึกของโรงพยาบาลพอเข้าไป ก็มีเจ้าหน้าที่มาต้อนรับให้กรอกประวัติ โรงพยาบาลสะอาดแถมสวยอีกต่างหาก เราก็เริ่มประทับใจนะคะ นั่งรอเจ้าหน้าที่ทำประวัติเสร็จ เจ้าหน้าที่ก็เรียกชื่อเราพาขึ้นลิฟไปปรึกษาคุณหมอ ได้พบคุณหมอคุณหมอน่ารักมากเลย ท่านก็อธิบายในเรื่องโครงสร้างใบหน้าเรา เปิดแผลตรงไหนเอาส่วนไหนออก เราก็เลยตัดสินใจทำเลยแล้วกัน เจ้าหน้าที่ก็เลยพาไปจองคิว เราได้คิวอีกประมาณอาทิตย์หน้าค่ะ เค้าก็แนะนำไหนก็เข้ามาแล้วก็ตรวจร่างกายไว้ก่อนเลยก็ได้ ก็ไปตรวจร่างกายเสร็จก็กลับบ้าน ค่ะอาทิตย์ถัดไปก่อนวันทำก็งดน้ำงดหาร เดินทางมาโรงพยาบาลแต่เช้าค่ะ เข้ามาเจ้าหน้าที่ก็พาไปวัดความดันเปลี่ยนเสื้อผ้า นอนรอคุณหมอในห้องพัก จนถึงเวลาก็เข้าห้องผ่าตัด มีทีมแพทย์วิสัญญีย์รออยู่ เค้าก็ให้ยาสลบเราจากนั้นเราก็มาตื่นตรงห้องพักฟื้นแล้ว หน้าชาๆค่ะไม่เจ็บมาก นอนที่นั้น1คืน พออกจากโรงพยาบาลอาการก็บวมซะส่วนใหญ่ไม่เจ็บ ที่โรงพยาบาลก็โทรสอบถามเราตลอด สงสัยอะไรก็สอบถามเค้าไป อุ่นใจดีค่ะ เราโชคดีไม่ค่อยมีปัญหาอะไร อาการมันก็ยุบลงเรื่อยๆ เอารูปมาให้ดูกันตอนนี้ยุบบวมเข้ารูปเข้าทรงแล้ว
before

after
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้