ดู: 3106|ตอบกลับ: 0

ไม่ง้อเข็มแล้ว!!! เพราะหน้าเรียว วีเชฟด้วยเครื่อง V matight !!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkfreshy เมื่อ 2019-6-18 13:18

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ชื่อกิ่งนะคะ วันนี้มีความตั้งใจอยากจะมาเล่าเรื่องของกิ่งเองที่มีประสบการณ์
ไปทำหน้าที่ V design clinic ( รพ.วิภาวดี )

ก่อนจะเริ่มเล่า ต้องขอบอกก่อนนะว่ากิ่ง...โคตรกลัวเข็ม!! ไม่กล้าร้อยไหม หรือฉีดอะไรทั้งนั้นค่ะ
แบบไม่เอา โนๆๆๆๆ ส่ายหน้าอย่างเดียวเลยอ่ะค่ะ แหะๆๆ   

แล้วทำไงดีล่ะ...??? จะโบท๊อก ร้อยไหม ฉีดแฟตก็ไม่ได้!!!!! (อีนี่เรื่องมากแท้... -_- )

กิ่งก็ได้เพื่อนแนะนำ “ลอง V matight ดิแก ชั้นไปทำมาสองรอบแล้วนะ” ก็พอเจอเพื่อนพูดว่าไม่เจ็บเลย ไม่ต้องเจาะ
ฉีดสารไรทั้งนั้น ไม่อันตรายชัวร์ด้วย เราก็นึกอยากทำบ้าง เลยเข้าไปอ่านศึกษาเครื่องนี้ดู ว่ามันคืออะไร ก็ได้ข้อมูลมาว่า
เป็นเครื่องทำหน้าเรียว สามารถยกกระชับหน้า ด้วยความร้อนกระจายลงไปใต้ผิว กำจัดไขมัน และกระตุ้นคอลลาเจนให้ทำงาน

หน้าตาเครื่อง V matight

เออเจ๋งอ่ะ!!! เพราะหน้าของกิ่งตอนนี้...รู้สึกหน้าไม่เท่ากัน ไม่มีกรอบหน้า
ถ่ายรูปรู้สึกไม่ขึ้นกล้องเท่าไหร่ แอบมีเหนียงด้วยหน่อยๆ

ไปต่อไม่รอแล้วนะ ฟิ้ววววววว

วาปมาแล้วจ้า

ส่งหัวใจให้ซะหน่อย

และแล้วเวลาที่รอคอยก็มาถึง…กิ่งจะให้เพื่อนๆ ดูหน้า ก่อนเริ่มน้า จะได้รู้กันไปเลยว่ามันแตกต่างกันไหม ชัดๆ!

นี่คือหน้าก่อนที่กิ่งจะไปทำ V matight นะค้า

แฮปปี้สิจ๊า

ถ่ายคู่กับเครื่อง V matight จ๊า

กำลังทำอยู่นะคะ ตัวขาวใสๆเป็นเจลเย็น เป็นตัวนำความร้อนไปใต้ผิว มันไม่ได้ร้อนอะไรขนาดนั้นนะคะ

กิ่งก็ทำไปยิ้มไป เพลินๆดีค่ะ มันไม่มีเจ็บ แค่รู้สึกร้อนๆเย็นๆ  วนๆไป

และนี่ก็คือผลลัพธ์หลังทำเสร็จไป ข้างนึงค่ะ คือ V matight จะเห็นผลได้ทันทีหลังทำนะคะ กิ่งเปรียบเทียบให้เพื่อนๆดูนะคะ
สังเกตไหม? หน้ากิ่งกระชับขึ้น ดูเล็กลงจริงๆ  <<< โนวว! แอปพลิเคชันค่ะ

********แม้จะเห็นผลทันที ถือเป็นเรื่องดีสำหรับกิ่ง แต่ขอแอบติสักนิดของการทำ V matight หลังทำอาจรู้สึกระบมหน้าครึ่งวัน และมีอาหารปวดหัวเล็กน้อยค่ะ แต่ไม่ใช่ถึงกับทนไม่ได้เลยนะค้า********

ตอนนี้เพื่อนๆทักกัน ไปทำไรมาสวยขึ้น กิ่งรู้สึกดีใจ มั่นใจในการถ่ายรูปมากขึ้น

หลังทำผ่านไป 1 เดือนหน้าหน้ายังคงความกระชับอยู่

ยิ่งหันข้าง กรอบหน้าก็ขึ้นพุ่งเลย

อ่อ! คุณหมอได้ให้คำแนะนำต่ออีกว่า การทำ V matight จะต้องย้ำอีกรอบ เพื่อให้อยู่นานขึ้น
ได้นานถึง 6 เดือน-1ปีเลย แน่นอนค่ะว่ากิ่งไม่ปฏิเสธ เพราะกิ่งติดใจ V matight แล้วจริงๆ

ใครกลัวเข็ม กลัวโดนฉีด กลัวเจ็บ ต้องลอง V matight ที่ V design clinic ดูนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้