ดู: 1188|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] รีวิว(ประสบการณ์การเสริมหน้าอก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aauaui เมื่อ 2019-6-14 20:49

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีประสบการณ์การเสริมหน้าอกมาแชร์ให้เพื่อนๆฟังกันน้าา อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัย

ด้วยนะคะ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเราเป็นคนที่ไม่ค่อยมีหน้าอกอยู่แล้ว เวลาจะใส่เสื้อผ้าอะไรคือไม่มีความมั่นใจเลยค่ะ ยิ่งถ้าเป็นเสื้อส่ายเดี่ยว

หรือเกาะอกคือจะไม่ใส่เลย แต่พอเวลาเราไปเที่ยวกับเพื่อนๆแล้วเห็นเพื่อนๆแต่งตัวสวย ใส่ชุดอะไรก็ดูดี เราก็เลยมีความคิดที่จะ

เสริมหน้าอกขึ้นมาเพื่อเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองค่ะ หลังจากนั้นจึงได้มีการไปปรึกษาครอบครัว ซึ่งจริงๆแล้วครอบครัวค่อนข้างเป็น

ห่วงมากๆค่ะเพราะเราไม่เคยมีประสบการณ์การทำศัลยกรรมอะไรเลยค่ะ เราจึงได้หาข้อมูลค่อนข้างเยอะมากๆ จากทั้งอินเตอร์เน็ต

และคนรอบข้างค่ะ สุดท้ายจึงได้ตัดสินใจเสริมหน้าอกกับคุณหมอ พีระ เทียนไพฑูรย์ เพราะคุณหมอเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านการเสริม

หน้าอกและมีชื่อเสียงในด้านนี้มากพอสมควรเลยค่ะ หลังจากเราได้ตัดสินใจแล้วจึงได้ทำการเข้าไปปรึกษากับคุณหมอค่ะ ซึ่งคุณ

หมอน่ารักมากกกก ให้คำแนะนำดีมากค่ะ พูดจาดีและจะกำหนดไซส์ที่เหมาะกับตัวเราค่ะ พอเราปรึกษาคุณหมอเสร็จเรานัดวันเสริม

หน้าอกเลยเพราะเราค่อนข้างไว้ใจคุณหมอแล้วก็อยากมีความมั่นใจเหมือนเพื่อนๆบ้าง คิวเราที่นัดคือได้เดือนหน้าเลยค่ะ ตื่นเต้น

มากๆ หลังจากนั้นพอถึงวันผ่าจริงๆเราค่อนข้างตื่นเต้นและกังวลมากๆ แต่พี่ๆพยาบาลทุกคนน่ารักมากๆเลยค่ะ คอยพูดให้กำลังใจ

และคอยปลอบอยู่ตลอดเลย พอถึงคิวผ่าเรา เราจะต้องเจอคุณหมอเพื่อคอนเฟริมไซส์ก่อนค่ะและหลังจากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัด เราจำ

ได้ว่าพอเข้าห้องผ่าตัดภาพเราก็ตัดเลยค่ะเพราะพอถึงเตียงคุณหมอก็จะให้ดมยาสลบเลย ใช้เวลาผ่าตัดประมาณชั่วโมงนึงได้ค่ะ พอ

ออกมาก็มาพักฟื้นอยู่ที่ห้องพักฟื้นก่อนแล้วค่อยกลับขึ้นห้องเราค่ะ คือหลังจากทำเรารู้สึกว่ามันไม่ได้เจ็บหรือน่ากลัวขนาดนั้นเลยค่ะ

มันเป็นความเจ็บที่เราทนได้ เรานอนอยู่โรงพยาบาล1คืนค่ะแล้วเช้าของอีกวันคุณหมอก็มาเยี่ยมก่อนจะกลับบ้านแล้วก็ค่อยมาตัด

ไหมอีก1อาทิตย์ข้างหน้าค่ะ คือตั้งแต่วันที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอจนผ่าตัดเสริมหน้าอกเสร็จเรียบร้อยแล้วเป็นระยะเวลา

ประมาณ2เดือนกว่า คุณหมอก็ยังคอยติดตามดูอาการให้เราตลอด คอยให้คำปรึกษาและให้คำแนะนำรวมถึงพี่ๆพยาบาลที่คลีนิคก็

น่ารักมากๆ พูดจาดีและให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ จนถึงวันนี้เรามีความมั่นใจขึ้นเยอะมากๆและรู้สึกว่าตัวเองตัดสินใจถูกมากที่เลือก

เสริมหน้าอกกับคุณหมอ พีระ เทียนไพฑูรย์ ตอนนี้เรากล้าใส่เสื้อสายเดี่ยวหรือเกาะอกแบบเพื่อนๆแล้วค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้