ดู: 1464|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] สาวไทยในต่างแดนลงทุนเมคโอเวอร์ทั้งหน้านมภายในวันเดียว จะรุ่งหรือรอด มาดูกัน by Dream Clinic หมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเราชื่อหน่อย เป็นคนไทยที่อยู่ที่ต่างประเทศค่ะ (มาทำงานแบบถูกกฎหมายค่ะ)  วันนี้หน่อยจะมารีวิวการศัลยกรรมครั้งใหญ่ในชีวิตของหน่อยให้ฟังกันนะคะ ที่ต้องบอกว่าครั้งใหญ่เลยเนี่ย ก็เพราะ หน่อยทำทั้งหน้าอก จมูก คาง และตัดปีก ปรับรูปหน้าทั้งหมดนี้ หน่อยทำภายในวันเดียวกันเลยค่า 5555 เรียกง่ายๆเลย เหมือนเป็นการเมคโอเวอร์ไปเลยค่ะ

ต้องบอกก่อนเลยว่า ตอนแรกไม่เคยคิดจะอยากศัลยกรรมเลย เพราะกลัวมากๆค่ะ แต่พอเราเริ่มต้องทำงานได้เจอคนหลากหลาย เราก็รู้สึกว่า อยากดูดีและมั่นใจขึ้น  หน่อยเลยเริ่มคิด ว่าเราควรทำอะไรดี ก็เหมือนหลายๆคนค่ะ อย่างแรกที่คิดเลย เราต้องเสริมจมูก เพราะของเดิมของหน่อย แบนมากกก แล้วจมูกก็ยังใหญ่อีก ทำให้ยิ่งดูบานไปกันใหญ่ค่ะ อย่างที่สองที่อยากทำมากๆเลยก็คือหน้าอก เพราะว่าตัวหน่อยเองมีลูกแล้ว1 คน หน้าอกก็เริ่มหย่อนคล้อยค่ะ ใส่เสื้อผ้าก็ดูไม่สวย หลังจากหน่อยตัดสินใจได้แล้วว่าหน่อยจะทำอะไรบ้าง หน่อยก็เริ่มหาข้อมูลค่ะว่าจะทำที่ไหนดี

เริ่มจากดูหมอที่เสริมจมูกค่ะ หน่อยเจอข้อมูลคุณหมอทรงยศที่ดรีมคลินิก ซึ่งเป็นหมอจบเฉพาะทางทำจมูกจากเกาหลีจริงๆ  ใช้เทคนิคเสริมจมูกแบบเกาหลีแท้ด้วย  เลยไม่รอช้าค่ะ หน่อยนัดวันไปปรึกษาเลย ตอนเจอคุณหมอครั้งแรกตื่นเต้นมากๆค่ะ แต่คุณหมอให้คำแนะนำดีมาก อธิบายว่าโครงหน้าเราเหมาะกับจมูกแบบไหน ความสูงความยาวเท่าไหร่ ทำแล้วจะปลอดภัย ไม่ทะลุออกมาก (อันนี้กลัวมาก)

และหน่อยเป็นคนหน้ากลมไม่มีคางเลย แต่อยากดูเรียวถ่ายรูปสวยเหมือนสาวเกาหลี คุณหมอจึงแนะนำว่าควรเสริมคางจะช่วยปรับให้หน้าดูเรียวยาวขึ้นได้สัดส่วนสมมาตรของใบหน้า  สรุปหน่อยตกลงเสริมจมูก + ตัดปีก และเสริมคางค่ะ จริงๆหน่อย ขอคุณหมอทำปากไปด้วย แต่หน่อยจัดฟันอยู่คุณหมอเลยยังไม่แนะนำค่ะ เพราะทรงปากเราจะเปลี่ยนได้อีก ให้รอจัดฟันให้เสร็จก่อน หน่อยเลยโอเค เชื่อหมอค่ะ

ก่อนทำ

หลังจากปรึกษาใบหน้าเสร็จก็มาที่ ส่วนสำคัญคือ น้องนมนั่นเอง พอเห็นหน้าอกเราปุ๊บ หมอก็แนะนำ ทรงหยดน้ำเลยค่ะ ก็อย่างที่บอกไป เราหน้าอกค่อนข้างหย่อน หมอแนะนำว่าถ้าทำทรงกลม ทรงหน้าอกจะคว่ำลงแล้วหัวนมจะดูชี้ลงล่าง คุณหมอให้ดูรูปด้วยว่าแต่ละทรงทำออกมาเป็นยังไง  หน่อยดูแล้วเลือกทรงหยดน้ำ ที่ไซส์ 440 cc ของ Mentor ค่ะ หน่อยเสริมแบบเหนือกล้ามเนื้อ และดมยาโดยวิสัญญีแพทย์ค่ะ หมอแนะนำว่า หน่อยเสริมเหนือกล้ามเนื้อจะทำให้หน้าอกดูชิดแบบที่เราอยากได้และพักรักษาตัวไวกว่าค่ะ

ก่อนทำนม ใส่ชุดอะไรก็ไม่สวยค่ะ แบนไปหมด

หลังจากปรึกษาเสร็จหน่อยก็โอเค ตกลง วางมัดจำ นัดวันทำ ขอคิวเร็วสุดเลยค่ะเนื่องจากเรามีเวลาพักน้อย  และขอทำทั้งหมดในวันเดียว เพราะมีเวลากลับไทยน้อย  ก่อนวันทำก็จะมีพนักงานโทรมาแจ้งเรื่องการเตรียมตัวแจ้งผลเลือดกับเราค่ะ และนัดเวลาเราให้เข้าไปคลินิกเพื่อทำการผ่าตัด โชคดีที่หน่อยไม่ได้ทานวิตามินใดๆ ค่าความแข็งตัวของเลือดเลยออกมาดีมาก วึ่งจะทำให้หายเร็ว ช้ำน้อยค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-3-19 15:13:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunoiaurai เมื่อ 2019-3-19 15:17

มาต่อค่ะ        

วันทำตื่นเต้นมากก ใจสั่นไปหมด เพราะเราทำทุกอย่างพร้อมกันหมดเลย ตอนแรกกลัวตัวเองจะไม่ไหว แต่คุณหมอบอกว่า ทำได้ ก็สู้ค่ะ  ความฝันที่เป็นจริงกำลังจะมาถึงแล้ววววว .. พอโดนคุณหมอวิสัญญีแพทย์ดมยาสลบไป หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกตัวอะไรอีกเลยค่ะ

และหลังทำเสร็จ ไม่รู้ทำไมหน่อยไม่เจ็บเลยค่ะ มีแค่อาการตึงๆ มึนๆ เบลอๆยา  เพราะอาจจะชาทั้งหน้าและหน้าอกด้วยเลยไร้ความรู้สึก  หลังทำเสร็จ หมอจะนัดติดตามผลตลอด และยิ่งหน่อยทำเยอะด้วย ช่วง7 วันแรกเข้ามาทุกวันเลยค่ะ เพราะแผลปีกจมูกจะค่อนข้างเซ้นซิทีฟ หน่อยใส่สายระบายเลือดที่หน้าอกเพื่อช่วยลดบวม 7 วันก็ถอดออกได้ อาจจะเป็นเพราะว่าหน่อยไม่ค่อยได้ทานวิตามินด้วยค่ะ

จมูก ก่อน-หลัง.jpg

ครบ 7 วันค่ะ หลังตัดไหม ทั้งจมูก คาง หน้าอกค่ะ

ตอนนี้หน่อยก็ศัลยกรรมครบ 1 เดือนเรียบร้อย เลยมารีวิวให้เพื่อนๆดู ทุกอย่างเริ่มเข้าที่ เริ่มยุบตัว ทั้งจมูกที่เห็นสันชัดขึ้น ปีกจมูกที่เล็กลงไปเยอะมาก และหน้าที่ดูเรียวขึ้น ส่วนหน้าอก ยังมีอาการตึง รู้สึกแปร๊บๆนิดหน่อยค่ะ ซึ่ง หน่อยถามหมอแล้ว คุณหมอแจ้งว่าเป็นเรื่องปกติ ที่ 1 -3 เดือนแรกจะยังมีอาการนี้อยู่ แต่เดี๋ยวมันจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ

ชีวิตหลังทำเปลี่ยนไปเยอะมาก ทุกคนทักว่าทำอะไรมาดูยังกับคนละคน และด้วยความที่เรามั่นใจในหน้าตาและรูปร่าง เราก็พยายามแต่งตัวดีขึ้น ปรับบุคลิกให้ดี ชีวิตการงานตอนนี้ดีขึ้นมากค่ะ

อยากฝากเพื่อนๆคนไหนที่อยากแมคโอเวอร์แบบหน่อย ให้ลองมองคุณหมอที่เป็นหมอศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางที่สามารถดูแลเคสเราได้ อย่างต่อเนื่อง เราสามารถสื่อสารกับเจ้าหน้าที่ได้ จะทำให้ผลลัพธ์ออกมาสวยแบบเปลี่ยนแปลงจริงๆค่ะ และที่สำคัญปลอดภัยกับชีวิตเราระยะยาวด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้