ดู: 5010|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง+ผ่าตัดลดไขมันแก้ม กับหมออุ้ย DRK

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kauaa เมื่อ 2019-3-11 14:36

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์การผ่าตัดเสริมคางและผ่าตัดลดไขมันกระพุ้งแก้ม กับคุณหมออุ้ย

ที่ DRK Beauty Clinic เมื่อ 1 เดือนที่แล้วครับ จริงๆ ผมศึกษาเรื่องนี้มานานมาก แต่หาดูรีวิวเสริมคางของผู้ชายที่

ถูกใจไม่ค่อยจะเจอเลย ส่วนใหญ่ที่เจอผมว่าทรงคางจะดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ ยิ่งราคาบางคลินิกนี่ถูกมาก ถูกจนผมตกใจ

และคิดว่าไม่น่าจะได้มาตรฐานแน่ๆ จนได้มาเจอรีวิวจากคนไข้ที่  DRK เห็นได้ชัดว่ามีความน่าเชื่อถือ

เพราะคลินิกเปิดมานาน มีชื่อเสียงอยู่พอสมควรและก็มีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้วย ผมเลยตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอ

คือผมเป็นคนแก้มเยอะมาก ที่สำคัญคางตัดอีกต่างหาก ตอนที่ปรึกษากับคุณหมอ ผมคิดไว้แค่ว่าอยากจะเสริมคาง

เพื่อให้หน้าดูยาวขึ้น แต่คุณหมอก็ได้แนะนำว่าควรผ่าตัดลดไขมันกระพุ้งแก้มร่วมด้วย จะทำให้หน้าเรียวและเห็นโครงหน้าที่ชัดเจนขึ้น

ตอนแรกไม่ได้เตรียมใจมากครับ แต่พอคุณหมอเปรียบเทียบให้ฟังว่าระหว่างผ่าตัดกับไม่ผ่า ผลลัพธ์ในระยะยาวจะแตกต่างกันอย่างไร

ไหนๆ ทำทั้งที ผมก็ไม่อยากจะเจ็บตัวหลายรอบ เลยทำตามที่คุณหมอแนะนำครับ

นี่เป็นไขมันบริเวณกระพุ้งแก้มของผมครับ

วันผ่าตัดผมเลือกที่จะเสริมคางและผ่าลดแก้มไปพร้อมกันเลยครับ เพราะจะได้เจ็บครั้งเดียว

และพักฟื้นครั้งเดียวไปเลยครับ สำหรับใครที่กังวลถึงหรือกลัวเจ็บ ผมการันตีเลยครับว่า เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้นจริงๆ

แต่เป็นเจ็บที่ทนได้นะครับ พอยาชาออกฤทธิ์ผมก็ชิวๆ ครับ นอนฟังเพลงเพลินๆ นอนให้คุณหมอเสริมหล่อ

พี่พยาบาลในห้องก็จะคอยดูแลตลอด ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยครับ

ช่วงพักฟื้น ประมานวันที่ 7 ครับ เห็นได้ชัดว่าแก้มยุบลงไปเยอะมาก หน้าไม่กลมแบบแต่ก่อนแล้ว

ที่สำคัญตอนที่พักฟื้นมีอาการบวมแค่ 2 วันแรกเท่านั้น หลังจากนั้นก็ค่อยๆ ยุบมาเรื่อยๆ แทบไม่เหลืออาการบวมเลยครับ

เพราะคุณหมอที่นี่ใช้เทคนิคการผ่าตัดแบบไร้เลือด เลยทำให้แผลยุบบวมไว เรื่องของอาหารการกิน ก็ไม่ยุ่งยากครับ

แค่ช่วงนี้ต้องกินอาหารอ่อนๆไปก่อน  

รูปนี้ครบ 1 เดือนหลังผ่าตัด ทุกอย่างเริ่มเข้าที่มากขึ้น ทรงคางดูเรียวยาวกำลังพอดี ดูไม่เว่อร์เกิน

แผลในปากแทบไม่มีรอยแล้วครับ  เปรียบเทียบรูปก่อนและหลังทำให้ดู หน้าดูเข้าที่เข้าทางมากขึ้น คมๆ

คิ้วท์ๆผมดูหล่อกว่าเดิมมั้ยครับ 555

หนุ่มๆคนไหนที่อยากจะเสริมหล่อ ผมแนะนำ ที่ DRK Beauty Clinic เลยนะ

เรื่องผลลัพธ์หลังผ่าตัดกับความปลอดภัย ต้องยกให้คุณหมอที่นี่จริงๆ หรือจะลองทักไปสอบถามรายละเอียดก่อนที่

เพจ DRK Beauty Clinic ครับ

Capture.JPG (96.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้