ดู: 3076|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 40 ยังแจ๋ว เสริมหน้าอกสบายๆ ไม่อันตรายอย่างที่คิด ณ ดรีมคลิกนิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ตามหัวเรื่องเลย วันนี้จะขอมารีวิวเสริมหน้าอกแบบสาว 40อัพ หลายคนอาจคิดว่า อายุ40แล้ว ยังมีความคิดอยากเสริมหน้าอกอีกเหรอ? เสริมได้เหรอ? ไม่อันตรายเหรอ?

ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ หากสุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคประจำตัว ออกกำลังกายให้แข็งแรงอยู่เสมอ ก็สามารถเสริมหน้าอกได้สบายๆเลย

เอาจริงๆ ทุกคน ไม่ว่าเพศไหนก็อยากดูดีกันทั้งนั้น  การเสริมหน้าอกสำหรับดิฉัน มองว่าเป็นการเสริมบุคลิกอย่างหนึ่งค่ะ ส่วนตัวมองว่าอายุมากขึ้น แม้สุขภาพจะไม่มีปัญหา ก็ควรเลือกคลินิกและคุณหมอที่มีคุณภาพ สมราคา ดิฉันไม่มองว่าของแพงแล้วจะต้องดี แต่ดิฉันมองว่าของดีคือคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายค่ะ

หลังจากศึกษามานานมาก ทั้งทางอินเทอร์เน็ต และคนรอบข้างที่มีไปทำมา ดิฉันก็สนใจที่ดรีมคลินิกค่ะ ที่นี่มีคุณหมอประจำอยู่ท่านเดียวคือคุณหมอทรงยศ เป็นศัลยแพทย์ ที่สามารถตรวจสอบกับแพทยสภา รวมถึงฝีมือ และรีวิวที่น่าประทับใจ นั่นเพราะรีวิวของคุณหมอเน้นความเป็นธรรมชาติ และแผลสวยมากค่ะ

ต้องบอกก่อนว่าดิฉันอยู่ต่างประเทศ ก็เลยกะเวลาพักอยู่ในไทยประมาณ1เดือน  งดวิตตามินมาประมาณ1เดือนเช่นกัน เพราะจากที่ศึกษามา วิตามินหรืออาหารบำรุงต่างๆ มีผลทำให้เลือดหยุดยากค่ะ ที่ดรีมคลินิกมีการใส่สายเดรน ถ้าเลือดหยุดยาก ก็จะใส่สายเดรนนานแน่นอนค่ะ

วันที่นัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอ จะมีน้องเจ้าหน้าที่สอบถามประวัติ ถามน้ำหนัก ส่วนสูง และวัดความดันค่ะ จากนั้นก็พาไปรอคุณหมอในห้อง พร้อมให้ถอดบราและสวมเสื้อคลุม รอสักพักใหญ่ๆ คุณหมอก็มา  ก็ให้ถอดเสื้อ แล้วจะมีไม้บรรทัดมาวัดหน้าอก

จากนั้นคุณหมอก็จะคำนวณว่าคนไข้สามารถใส่ซิลิโคนได้เริ่มต้นเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ ดิฉันเลือกซิลิโคน mentor ทรงกลมค่ะ ซึ่งคุณหมอประเมินแล้วไซส์เริ่มต้นคือ 300cc จะได้ประมาณคัพบี สูงสุดที่ทำแล้วยังดูธรรมชาติคือไซส์ 350cc ค่ะ  ตอนประเมินไซส์จะมีบราให้ใส่แล้วเจ้าหน้าที่จะช่วยเอาซิลิโคนมายัดลงไปเพื่อจำลองว่าใส่แล้วจะได้ประมาณนี้นะ

สรุปแล้วดิฉันอยากได้ไม่ใหญ่มมาก เป็นธรรมชาติ ก็เลือกmentor 325cc ค่ะ (ไซส์ตรงกลางเลย555) พอเลือกเสร็จ คุณหมอก็ออกห้องไป เจ้าหน้าที่ก็จะสรุปราคาเสริมหน้าอก รวมถึงการตรวจเลือดค่ะ ถ้าอายุสี่สิบขึ้นไป จะมีการตรวจพวกน้ำตาล ตับ คลื่นหัวใจ ราคาค่าตรวจเลือดก็จะสูงกว่าสาวๆหน่อยนะ อันนี้วัยอย่างเราๆ ต้องทำใจเนอะ

เลือดตรวจเลือดและคลื่นหัวใจสามารถทำหลังจากปรึกษาหน้าอกได้เลย ผลเลือดจะทราบหลังวันตรวจ1-2วัน ดิฉันวางมัดจำและนัดผ่าตัดเป็นที่เรียบร้อย ซึ่งในระหว่างก่อนถึงวันผ่า เจ้าหน้าที่จะแจ้งว่าอย่าให้มีอาการไอ เสมหะ เป็นหวัด หรือเป็นประจำเดือนค่ะ

รูปก่อนทำ และแล้ววันผ่าตัดก็มาถึง...อ่านต่อด้านล่างเลยจ้า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-26 13:24:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันทำมาถึง ก็จะเจอคุณหมออีกครั้งก่อนเข้าห้องผ่าตัด ครั้งนี้คุณหมอจะมีการวาดหน้าอกเป็นลายเส้นเตรียมผ่าตัดค่ะ หลังจากนั้นก็จะเจอคุณหมออีกคนซึ่งเป็นวิสัญญีแพทย์ แล้วเราก็หลับไปเลยค่ะ ...

หลังจากผ่าตัด จะมีช่วงเวลาที่ให้คนไข้นอนพัก ประมาณ2ชั่วโมงค่ะ ถามเรื่องเจ็บไหม บอกเลยว่าไม่เจ็บค่ะ ตึงๆ แน่นหน้าอกมาก แบบมีนมแล้ว5555

สาวๆ ที่จะทำหน้าอก ไม่ต้องกลัวเลยน้า ถ้าใครบอกว่าเสริมหน้าอกแล้วเจ็บเหมือนโดนสิบล้อทับ แสดงว่าคนๆ นั้นไม่ได้ทำกับคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญแท้จริงค่ะ ความเจ็บน่ะมีอยู่แล้วค่ะ แต่เป็นความเจ็บที่ทนได้ คือเรารู้ว่าเราทำอะไร มันคือการผ่าตัดเนอะ เราก็จะแบบยอมรับได้ระดับหนึ่งแหละว่ามันต้องมีความเจ็บอยู่แล้ว

หลังจากวันผ่าตัด  คุณหมอก็จะมีนัดเข้ามาตรวจอาการที่คลินิกค่ะ ช่วงแรกเลือดไหลเยอะมาก อาจเพราะดิฉันทานวิตามินมาต่อเนื่องเป็นเวลานานทำให้สารสะสมในร่างกาย ส่งผลให้เลือดหยุดค่ะ และช่วงนั้นก็ปวดๆ หน้าอก เครียดมากจนนอนไม่หลับ อยากถอดสายเดรนไวๆ ดิฉันใส่เดรนประมาณ10กว่าวัน นานมากๆ ช่วงนั้นเริ่มเครียดค่ะ เป็นความวิตกกังวล ว่าทำแล้วจะออกมาดีหรือเปล่า

ดิฉันอยู่ตรวจกับคุณหมอจนหน้าอกมีอายุครบเดือนค่ะ ถึงกลับประเทศ ช่วงนั้นคุณหมอนัดตรวจเป็นระยะๆ ดูแลดีมากค่ะ และมีเจ้าหน้าที่คอยให้คำปรึกษาในเรื่องความกังวลต่างๆด้วยค่ะ

อัปเดตน้องนม 1เดือน 14วัน ณ Finland ค่ะ ตอนนี้อากาศที่นี่ดีเลยมีโอกาสโชว์บางโอกาส เพื่อนๆที่รู้ว่าดิฉันไปเสริมหน้าอกมาบอกว่าเป็นธรรมชาติมาก ทรงสวยกำลังดี

หลังครบ1เดือนดิฉันก็เริ่มออกกำลังกายอีกครั้งหลังจากหยุดไปในช่วงพักฟื้นนั้น  แต่ไม่มากค่ะ ค่อยเป็นค่อยไป

ครบ3เดือนแล้วค่า พอหน้าอกเริ่มยุบบวมแล้วก็เห็นชัดถึงความเป็นธรรมชาติ ประทับใจมากค่ะ

น้องนม 5เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้หน้าอกมีตึงบ้างบางช่วง แต่ดิฉันก็นวดหน้าอกตามที่คุณหมอเคยแจ้งไว้อย่างสม่ำเสมอ ก็เริ่มนิ่มขึ้นค่ะ หลังจากเสริมหน้าอกทำให้กล้าที่จะแต่งตัว เวลาไปเจอเพื่อนๆ ก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ สาวๆ วัยเดียวกับดิฉัน หากกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำดีหรือเปล่า ดิฉันขอบอกว่าอย่าให้เลขของอายุมากระทบกับความอยากสวยของเราค่ะ ถ้าตัดสินใจแล้วก็ลุยค่ะ! แต่อย่าลืมศึกษากันดีๆ ก่อนตัดสินใจที่จะทำนะจ๊ะ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้