ดู: 11415|ตอบกลับ: 5

[อื่นๆ] ตัดไขมันหน้าท้อง กะ คุณหมอคณิต อยากเอวSมาทางเน้!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สมแล้ว เมื่อ 2019-2-22 21:04

สวัสดีค่ะเพื่อนๆวันนี้เอารีวิว ตัดไขมันหน้าท้อง+แต่งสะดือใหม่ มารีวิวให้ดูกันค่ะ

แอนเชื่อว่าหลายๆคนที่ไม่ว่าจะอ้วนมากๆและลดน้ำหนัก ยังไงก็ต้องมีผิวหนังที่คล้อย ส่วนเกินแก้ไม่ได้สักที  หรือคุณแม่หลังคลอดลูก มีปัญหาแน่นอนคือไขมันหน้าท้องที่คล้อย ไม่หดกลับไปอย่างก่อน  แอนเป็นปัญหานี้ค่ะ ไขมันที่สะสม และผิวหนังส่วนเกินที่ย้อย ท้องใหญ่มาก เรียกว่าหลังคลอดลูกไปแล้ว เกือบปีหน้าท้องก็ยังใหญ่ ใหญ่นึกว่ามีลูกอีกคน

ได้ดูรีวิวหลายๆที่ หลายๆคลินิก เปรียบเทียบราคาค่ะ ถือว่าที่MAXi Clinin คุณหมอคณิตคุ้มมาก ราคารับได้ นอนรพ 2 คืน ห้องคือดีมาก บริการปรัทับใจที่สุดค่ะ ไม่ว่าจะเป็นน้องๆที่ให้คำแนะนำที่คลินิก และพยาบาลดูและ ตอนนอนรพ
        ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะขึ้นมาหา พูดคุย วาดรูปตำแหน่งแผลผ่า และเราสามารถออกแบบสะดือได้นะคะ ว่าอยากเอาให้เรียวๆ หรือแบบธรรมชาติ คุณหมอก็ตามใจเราสุดๆค่ะ

หลังผ่าตัดเสร็จคุณหมอก็จะถ่ายรูปชิ้นเนื้อ และแผลให้เราเก็บไว้  ส่วนชิ้นเนื้อของจริงก็จะถูกส่งมาที่ตึกที่เรานอน ถ้าใครกล้าดูแบบของจิงสดๆ เค้าก็มีให้ดูนะคะ จะได้สบายใจได้ว่า ตัดจิง ออกมาเป็นแผ่นๆๆเลย

คุณหมอใส่ใจทุกเคสจริงๆ ก่อนกลับบ้านคุณหมอจะมาดูก่อน มาดูสายละบายเลือดที่คุณหมอคณิตใส่ไว้เพื่อระบายเลือด และน้ำเกลือออก ข้อดีท้องจะได้ไม่บวม และจะได้ไม่มีเลือดเสียตกค้างค่ะ ส่วนตัวเราคุณหมอแนะนำให้คาไว้ก่อน 4-5 วันเอาออก จะได้ระบาลเลือดที่ยังออกไม่หมด และน้ำเกลือด้วยค่ะ ส่วนการเอาสายออก จะมีน้องๆนัดวันตัดให้ให้เรียบร้อย

การดูแลตัวเองก็ไม่ยุ่งยากเลย 1 สัปดาแรกอย่าเพิ่งยืนตัวตรง ให้เดินหลังค่อมๆไปก่อน ส่วนแผล หลังจากออกโรงพยาบาลอาบน้ำได้เลย ย่ำ!!! อาบน้ำได้เลยค่ะ คุณหมอบอกว่าเย็บ 3 ชั้น เรื่องแผลติดเชื้อหากโดนไม่มีปัญหา หมดห่วง สบายมาก
        หลังจากนี้เป็นหลังผ่าตัด 1 เดือน ค่ะ จะบอกว่าชีวิตเปลี่ยนไปมาก กางเกงขยับลง 2-3 นิ้ว ส่วนแผลผ่าตัดหากใครคิดจะเก็บไขมันด้วยวิธีนี้ ต้องบอกเลยว่าต้องรับเรื่องแผลที่ยาวให้ได้นะคะ เพราแผลจะยาวจริง  แต่ผลออกมาคุ้ม!!!!!!

สุดท้ายมาดูเปรียบเทียบกันค่ะ ก่อน และ หลัง เห็นผลชัดเจนมาก ได้เอวที่คอด S สมใจ อย่างที่ดูรีวิวมากเลย สะดือก็ออกมาสวยมาก ประทับใจสุดๆไปเลย ต้องขอบคุณ คุณหมอคณิต และน้องๆที่คลิกนิกmaxi clinic ดอนเมือง มากๆเลยค่ะ ที่คอยดูแล ให้คำปรึกษาและแนะนำหลังผ่าได้ดีมากๆ คอยส่งรูปให้ดูทุกขั้นตอน และวันมาติดตามอาการ หากเราอยากได้รูป สามารถขอได้เลยนะคะ เพราะเป็นรูปของเราเอง  วันนี้เลยถือเอามารีวิวให้คนที่กำลังสนใจดูเป็นอีกทางเลือกค่ะ

โพสต์ 2019-2-24 15:32:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเป็นอย่างไรบ้างคะ ไปยกกระชับหน้าอกกับ คุณหมอคณิต มาเกือบครบเดือนแล้วค่ะ คุณหมอเย็บแผลสวย แนียนละเอียดดี แต่ระยะยาวแผลโอเครใช่ไหมคะ
โพสต์ 2019-3-30 10:36:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห... คุณหมอเก่งง ทำได้ทุกอย่างเลยนะเนี่ย ไป เสริมหน้าอก กับคุณหมอคณิตมาเหมือนกัน ไม่ผิดหวังจริงๆค่า
โพสต์ 2020-7-26 16:49:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามรีวิวนี้เลยค่ะ ถึงได้ผ่าตัดกะคุณหมอคณิต

ของเราแผลดีมาก ขอบคุณนะคะ ที่รีวิวให้ตามรอย
โพสต์ 2020-9-30 13:26:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลคุณหมอเย็บสวยมากค่ะ มีโอกาสจะพาคุณหมอไปนะคะ
โพสต์ 2021-1-27 14:03:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลคุณหมอเย็บดีมากๆ ขอยืนยันอีกเสียง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้