ดู: 5240|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทางลัดลดอายุหน้า(ให้อ่อนกว่าวัย)ที่ต้องลอง

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ ชื่อ ธัญพร นะคะ วันนี้จะมารีวิวการทำ Sub Brow Lift หรือว่าการยกคิ้ว รวมถึงแก้จมูกค่ะ

สาเหตุที่ทำ Sub Brow Lift เพราะว่าพี่กำลังเข้าสู่โหมดคนมีอายุค่ะ ใครจะไปอยากแก่กันละเนอะ พอเริ่มมีอายุ

ปัญหาต่างๆบนใบหน้าก็เริ่มตามมาเป็นเรื่องปกติ ซึ่งพี่ก็ขอใช้วิธีศัลยกรรมมาแก้ปัญหาในเรื่องนี้ และพี่ก็เลือกมา

ปรึกษาคุณหมอที่ DRK BEAUTY CLINIC แถวเอกมัย ซอย 3 ค่ะ  เพราะจากที่ศึกษาข้อมูลมา

ที่นี่เสียงตอบรับดีมาก รีวิวก็มีแต่เริศๆทั้งนั้นเลย

ตอนที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่าการยกคิ้ว ไม่เพียงแต่จะช่วยเรื่องความเหี่ยวย่นบริเวณคิ้ว

และดวงตาให้ดูยกกระชับมากขึ้น แต่ยังช่วยให้ใบหน้าโดยรวมดูอ่อนเยาว์สดใสกว่าวัยอีกด้วย นอกจากนี้คุณหมอ

ยังแนะนำเรื่องการแก้จมูกด้วยนะคะ เนื่องจากจมูกเก่ามันเอียงแบบเห็นได้ชัด พี่ก็กลัวว่าจะมีปัญหาอื่นตามมา

เพราะจมูกก็ทำมานานแล้วด้วย เลยตัดสินใจว่าจะทำทั้งยกคิ้วและแก้จมูกค่ะ ซึ่งพี่ก็ขอคุณหมอว่าขอทำไปทีละอย่าง

เพราะพี่อยากจะดูแลแผลหลังพักฟื้นให้ดี ให้แผลหายสนิทเป็นจุดๆไป หลังพูดคุยกับคุณหมอเสร็จก็นัดวันผ่าตัดได้เลยค่ะ

ซึ่งวันผ่าตัดคุณหมอก็จะพูดคุยก่อนทำอีกที จากนั้นก็เปลี่ยนชุดค่ะ ในระหว่างนี้จะมีพยาบาลคอยดูแลนะคะ

รูปก่อนทำการผ่าตัดค่ะยกคิ้วและจมูกค่ะ

รูปหลังผ่าตัดทันทีค่ะ สังเกตได้ว่าไม่มีรอยเลือดเลย เย็บแผลสวยด้วย

นี่คือส่วนของใต้ขอบคิ้วที่ตัดออกค่ะ ซึ่งข้างขวาจะดูเยอะกว่าข้างซ้ายอยู่เหมือนกัน

ครบ 7 วันแล้วมาให้คุณหมอติดตามอาการและตัดไหมค่ะ รอยแผลเนียนกับคิ้วมากๆ

และที่สำคัญคือในช่วงที่พักฟื้นไม่มีอาการบวมช้ำเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากๆ ส่วนเรื่องรอยแผล

อาจจะต้องใช้เวลาให้แผลดีขึ้นอีกหน่อย ได้เห็นงานยกคิ้วของคุณหมอไปแล้ว ก็รู้สึกดีใจที่ทุกอย่าง

ออกมาดีค่ะ  พอเช็คอาการกับคุณหมอเสร็จก็เตรียมเข้าห้องผ่าตัดแก้จมูกทำสวยกันต่อเลย

รูปก่อนแก้จมูกค่ะ

ขึ้นเขียงเรียบร้อยแล้วค่ะ สังเกตจากที่คุณหมอวาด เห็นได้ชัดเลยว่าเบี้ยว

รูปนี้ดูแล้วอาจจะหวาดเสียวไปสักหน่อย แต่บอกเลยว่าไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ

ชิวๆสบายๆ เพราะฤทธ์ยาชานั้นเอง

ช่วงพักฟื้นค่ะ มีอาการบวมและช้ำอยู่บ้าง ทานยาตามที่หมอสั่งและประคบน้ำแข็งบ่อยๆ

หลังถอดเฝือกอ่อนค่ะ จมูกเริ่มหายบวมแล้ว แต่ยังมีรอยช้ำเขียวๆอยู่

หลังทำจมูก 1 เดือนค่ะ ทรงสวยมาก ปลายเชิดกำลังดี ไม่โด่งมากไป เข้ากับใบหน้าด้วย

คุณหมอบอกว่ามันจมูกจะค่อยๆเข้าที่ต้องใช้เวลาสักหน่อย

และนี้คืองานยกคิ้วและแก้จมูก ประมาณ 2 เดือนค่ะ คือเริศมาก การยกคิ้วทำให้หน้าเด็กลงมากขึ้นจริงๆค่ะ

จมูกก็ช่วยเสริมทำให้หน้าดูสวย มีมิติ ใครจะรู้ละคะว่าพี่อายุเท่าไหร่ สวยถูกใจมากค่ะ ไม่ผิดหวังเลย

ใครที่อยากจะลดอายุให้หน้าดูอ่อนกว่าวัย ลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอดูก่อนนะคะ

ที่ DRK BEAUTY CLINIC เอกมัยซอย 3 ที่นี่เป็นระดับอาจารย์แพทย์อีกด้วย รับรองไม่ผิดหวังค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้