ดู: 1045|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกสายฝอ กับหมอแพท โตไกคลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ จขกท อยากจะมารีวิวการเสริมจมูก และตะไบฮัมพ์ จากคนที่หน้าไทยๆ ก็กลายมาเป็นสาย ฝอ ได้ไม่ยาก ถือเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลยแหละ แต่ก่อนที่เราจะเลือกเสริมจมูก เราเองก็เลือกคลีนิกอยู่นาน ทั้งอ่านรีวิวจากหลายๆที่มากๆ แล้วพอดีวันนั้นเห็นเพื่อนเราแชร์รูปที่พึ่งไปเสริมจมูกมาจากโตไกคลีนิกแถวพร้อมพงษ์ ก็เข้าไปอ่านดูรีวิวที่เพื่อนโพสต์ลงเฟส ดูจากทรงที่ทำมาแล้วเราค่อนข้างโอเคมากๆ บวกกับราคาที่ไม่สูงเท่าไหร่ เราจึงตัดสินใจว่าเอาก็เอาวะ ไหนๆ ก็อยากสวยแล้ว ลองโทรไปจองคิวปรึกษาดูก็ไม่เสียอะไร ก็ตัดสินใจโทรไปที่คลีนิก นัดวันเข้าไปคุยปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอชื่อคุณหมอแพท ให้คำแนะนำเราดีมาก ส่วนเรื่องทรง เราก็บอกคุณหมอเลยค่ะว่าอยากได้แบบสาย ฝ. แล้วคุณหมอก็มาดูที่โครงหน้าเรา คุณหมอก็แนะนำว่าเราต้องตะไบฮัมพ์ด้วย จะได้ทรงสวย เราก็คุยกับคุณหมอเสร็จ ตกลงว่าจะทำที่นี่เลย ก็นัดคิวอีก 5 วัน ค่อยกลับมา

ถึงวันที่นัดแล้ว ก็นั่งบีทีเอสมาลงสถานีพร้อมพงษ์ ก็ไม่ไกลจากบีทีเอสเท่าไหร่ พอมาถึงก็ไปแจ้งชื่อตามวันเวลาที่นัด ก็รอเรียกคิว พอถึงคิวเราก็ได้เปลี่ยนชุดขึ้นไปนอนรอบนเตียงจ้า แรกๆ ก็ตื่นเต้นระดับนึง พอขึ้นไปนอนรอบนเตียงเท่านั้นแหละ ทั้งตื่นเต้นทั้งสั่น ทั้งกลัวไปหมด แต่โชคดีที่ตอนทำเค้าทำให้เราหลับค่ะ ขึ้นไปนอนบนเตียงจะมีพี่ๆ พยาบาลชวนคุย ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ คุยไปคุยมาหลับตอนไหนไม่รู้ รู้สึกตัวคุณหมอก็เย็บแล้ว ตอนฉีดยาชาไม่รู้เรื่องเลย เคสของเราจะนานหน่อยนะคะ จากที่คุยกับคุณหมอเพราะเนื่องจากว่าตะไบฮัมพ์ด้วย ถามว่าเจ็บมั้ย บอกเลยค่ะว่าตอนทำไม่เลย แต่หลังทำก็มีปวดบ้างนะคะ เป็นปกติของการมีแผล ทานยาก็หายปวดค่ะ คุณหมอมือเบามากไม่เขียวเลยค่ะ มีแต่อาการบวม 7 วันโชว์หน้าได้เลย

ก่อนจะมาดูรูปหลังทำจมูก มาดูรูปก่อนทำกันก่อนนะคะ อิอิ ตอนนั้นจมูกแบนมากเว่อ มีหายใจก็ดีแล้ว 55555+

ดูรูปก่อนทำแล้วมาดูหลังทำกันเลยจ้า

สาย ฝอ ขอให้บอก ใครไม่ชอบทรนี้ก็บ้าแล้ว ทรงนี้คือดีย์ เราชอบมาก แบบมากๆ อ่ะ โด่งแบบสโลบ คือโอเคมาก

จะหน้าตรง หรือหันข้างก็รอดค่ะ ใครไม่ ฝอ แต่เรา ฝอ มากค่ะ โอ้ยยย ปลื้ม

ใครที่กำลังคิดว่าอยากจะทำ หรือกำลังตัดสินใจว่าจะทำดีมั้ย เราว่าทำเถอะค่ะ ถ้าทำแล้วจะเกิดความเปลี่ยนแปลงในชีวิต ทำแล้วดูดีขึ้น มั่นใจขึ้น เราว่าทำเถอะ และไม่ว่าจะทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ก็ตาม เราควรศึกษาหาความรู้ให้ดี บางทีราคาถูกเกินก็น่ากลัว แพงไปก็ใช่ว่าจะดีเลิศเลอ ลองไปปรึกษาคุณหมอ เพื่อรับคำแนะนำก่อนจะดีกว่า หรือถ้าเพื่อนๆ สนใจคลีนิกเดียวกับเรา เราจะแปะลิงค์เพจคลีนิกไว้ให้นะคะ ถ้าสนใจก็ IB ไปถามได้เลยจ้า

https://www.facebook.com/TokaiClinic/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้