ดู: 3259|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ยกเครื่องหน้า ย้อนวัยก่อนไม่รอละนะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panazies เมื่อ 2019-1-17 11:54

สวัสดีค่ะ พี่ชื่อปนัดดานะคะ ต้องบอกก่อนว่าถึงแม้พี่จะไม่ใช่สาววัยรุ่น แต่วัยอย่างพี่ก็ยังอยากสวยอยู่นะคะ

ด้วยความที่อายุเริ่มมากขึ้น ปัญหาต่างๆบนใบหน้าก็เริ่มตามมาเป็นธรรมดา แต่เราก็ยังไม่อยากให้ใครมาเรียกว่า

คุณป้า อ่ะเนอะ เลยต้องขอมาทำสวย อัพตัวเองให้ดูเด็กลงหน่อยซึ่งพี่เลือกที่จะมาปรึกษากับคุณหมอที่ DRK

BEAUTY CLINIC แถวเอกมัย ซอย 3 เรื่องการเสริมจมูกค่ะ เพราะจากที่ศึกษาข้อมูลมา รีวิวที่นี่เค้าแน่นมากๆ

เสียงตอบรับดีสุดๆ วันนี้เลยนัดคุณหมอเพื่อมาปรึกษาปัญหา เพราะอยากแก้ไขหน้าตัวเองมากๆ ค่ะ พอมาถึง

บรรยากาศที่นี่ดีตั้งแต่เดินเข้ามาเลย คลินิกสะอาดดี ระหว่างที่นั่งรอพนักงานต้อนรับก็นำขนมมาให้ทานด้วย

ตอนที่คุยกับคุณหมอ คุณหมอแนะนำดีมากเลยค่ะ ประเมินให้หมดเลยว่า จมูกของพี่ทำทรงไหนได้บ้าง

ทรงไหนที่เหมาะกับรูปหน้าของเรา ซึ่งตอนที่ปรึกษานอกจากจะแนะนำเรื่องการเสริมจมูกตามทรงที่พี่อยากได้แล้ว

คุณหมอยังดูเรื่องการปรับรูปหน้าให้ด้วย เพราะว่าพี่เป็นคนที่ตาตก ทำให้หน้าดูเศร้าและแก่กว่าวัย อาจจะต้องใช้

เทคนิค Sub Brow Lift หรือการศัลกรรมยกคิ้วร่วมด้วย เพื่อช่วยเรื่องความเหี่ยวย่นบริเวณคิ้วและดวงตาให้ดู

ยกกระชับมากขึ้น แต่ว่าพี่บอกคุณหมอไปว่าขอทำแค่จมูกก่อน เพราะว่าวันนั้นตั้งใจจะทำแค่จมูก ส่วนเรื่องการ

ทำ Sub Brow Lift ขอตัดสินใจอีกที

รูปก่อนทำจมูกค่ะ

ช่วงพักฟื้นค่ะ จมูกยังคงใส่เฝือกอยู่ ของพี่แทบไม่บวมเท่าไหร่ คุณหมอมือเบามากๆ

และนี่คือจมูกตอน ครบ 1 เดือนค่ะ ทรงสวย ถูกใจมากๆ ไม่เชิดจนเกินไป ใครๆก็ทักว่าทรงสวย

ถามกันใหญ่ว่าพี่ทำจมูกที่ไหน พอพี่เห็นจมูกออกมางานดีแบบนี้ คราวนี้ก็ชักได้ใจค่ะ อยากสวยขึ้นไปอีก

เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอเรื่องการยกคิ้ว ตามที่คุณหมอได้แนะนำในครั้งแรก

คุณหมอบอกว่า การทำ  Sub Brow Lift หรือการยกคิ้วนั้น จะช่วยให้ผิวหนังบริเวณคิ้วยกขึ้น

สามารถช่วยแก้ไขปัญหารอยย่นที่หน้าผากและคิ้ว ทำให้ตาดูสดใสและไม่เศร้า แก้ปัญหาตาตกได้ดีค่ะ

การทำผ่าตัดยกคิ้ว จะเหมาะกับคนที่มีอายุหน่อย เพราะหนังตาเริ่มตกแล้วนั่นเองค่ะ

รูปก่อนผ่าตัดยกคิ้วค่ะ

หลังผ่าตัดทันทีค่ะ ซึ่งทางคุณหมอจะเย็บแผลติดขอบด้านล่างของคิ้ว เพื่อเป็นการซ่อนแผลค่ะ

นี่คือส่วนของใต้ขอบคิ้วที่ตัดออกค่ะ คุณหมอเอาออกให้เยอะเหมือนกันนะคะ

หลังครบ 7 วัน ก็มาตัดไหม ให้คุณหมอติดตามอาการค่ะ

คุณหมอบอกว่าอาจจะต้องใช้เวลารอให้แผลหายสนิท ประมาณ 3-6 เดือน

รูปหลังทำประมาณ 2 เดือนค่ะ ทุกอย่างก็เริ่มเข้าที่แล้ว จมูกก็ทรงสวยจริงๆค่ะ

ส่วนแผลที่ใต้คิ้วก็ค่อยๆจางลง ต้องขยันทายาตามที่คุณหมอสั่งนะคะ แต่ว่าพี่ก็ใช้การแต่งหน้า

ช่วยปิดรอยแผลเอา ตอนนี้ปลื้มสุดๆเลยค่ะ ใครๆก็ทักว่าหน้าเด็กขึ้น สวยขึ้น

หมอที่นี่ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆค่ะ  ใครที่เริ่มจะเป็นสาวมีอายุและกำลังเจอปัญหาแบบพี่

ลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอดูก่อนนะคะ DRK BEAUTY CLINIC เอกมัยซอย 3

ที่นี่เป็นระดับอาจารย์แพทย์ทั้งนั้นเลยค่ะ แถมราคาไม่แพงอีกด้วยนะค่า ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้