ดู: 2599|ตอบกลับ: 0

[ทำหน้าเรียว] ความอยากหน้าเรียว อดไม่ได้ที่จะไปจัด botox ลดกราม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokky1427 เมื่อ 2019-1-15 23:00

รีวิว การปรับรูปหน้าเรียวด้วย botox  ครั้งแรก

สวัสดีคะ ไม่เคยตั้งกระทู้เลย แอบมาส่องอย่างเดียว  วันนี้เลยจะมาเล่ารีวิว การทำหน้าที่คลินิก

เริ่มต้นเลยคะ นี่เป็นรูปก่อนทำ ต้องบอกว่า ปกติก็จะเป็นคนหน้ามีกรามอยู่แล้ว เวลาดูกระจกแล้วไม่ค่อยปลื้มหน้าตัวเองสักเท่าไหร่ และแอบแบบอยากหน้าเหมือนดารา ... ดิว อริสรา (แต่ตอนนี้เหมือนดิวตอนยังไม่โมหน้ามากกว่า 555+)

จริงๆ เพื่อนๆ หรือแฟนก็บอกสวยแล้ว (ไม่รู้จะเชื่อดีไหม)ไม่ต้องไปทำ คนรอบข้างอาจจะไม่ค่อยสนับสนุนเท่าไหร่  เหตุผลหลักๆคือ เค้ารู้สึกว่าการเข้าคลินิกพวกนี้เปลืองเงินโดยเปล่าประโยชน์ และช่วงนี้ ข่าวมันก็เยอะ ศัลยกรรม เสียโฉม ถึงขั้นตายก็มี ก็เลยโดนคัดค้านมาตลอด  

แต่เราเป็นพวกอยากลอง และอย่างที่บอก อยากหน้าเรียวเล็กๆ ก็หาข้อมูลเยอะมากๆ ทั้ง เสริช google ,เข้ากลุ่ม facebook พวกศัลยกรรมพวกนี้ ว่าทำอะไร ที่จะทำให้หน้าเรียว ติดตามรีวิวตามคลินิก หลายที่ มาสักพักเลย น่าจะ 8 เดือนได้ นอกจากนั้นก็ถามคนรู้จักที่เคยทำ มันเจ็บไหม น่ากลัวไหม คือบอกเลย หาข้อมูลเยอะมาก บอกตรงๆไหนๆเราจะเสียเงินแล้ว เราอยากให้ได้ผล และดีที่สุด ไม่อยากโดนยาปลอม หรือมีผลข้างเคียง

รูปไว้ประกอบ content_190115_0038.jpg

จนสรุปมาได้ว่า ฉันจะทำ botox ลดกรามนี่ละ จากที่ศึกษามา เค้าบอกช่วยลดกราม หน้าเรียวได้ และเราดูรีวิว พอช่วยได้ อีกอย่างคือ ไม่ต้องผ่าตัด  นั่นเป็นจุดเริ่มต้น ของการเริ่มเข้า คลินิกความงามครั้งแรก ค่าเสียหายตอนนั้นก็ 5900 บาท

ถึงเวลาไปคลินิกแล้วจ้าาา  ตอนเราเข้าไปครั้งแรก เค้าก็ให้กรอกประวัติ ปรึกษาหมอ เราก็ถามหมอไป” ว่าอยากหน้าเรียว เราทำ botox ได้ไหม เหมาะไหม อ่านในเน็ตมา  “ หมอก็ยิ้มๆ แล้วก็จับตรงกรามเราดู ให้เรากัดฟัน แล้วปล่อย
สัก 2-3 ที ก็บอกเราว่า “เรามีก้อนเนื้อกรามตรงนี้นะ ลองเอามาเราจับดู  ตรงนี้จะเป็นส่วนที่หมอสามารถใช้ botox ในการลดกราม ทำให้หน้าดูเล็กลง  โดยจะเห็นผลประมาณ 1 เดือนนะ และคือมันไม่ได้เป็นการลดถาวรนะ จะอยู่ได้ 6 เดือน เราอาจจะต้องมาฉีดใหม่
“  เราก็นั่งฟังหมอไป แต่จริงๆ ก็มีแอบอ่านข้อมูลมาบ้างแล้ว

ถึงเวลาทำจริงแล้วจ้าาา  ตอนทำก็จะมีพนักงานมาคลีนหน้าใส่ แล้วก็มีประคบเย็น บริเวณกราม  อ้อแล้วก็หมอก็จะถือตัวยามาใก้เราดู เราใช้ของเกาหลี ยี่ห้อ botulax ขวดสีส้มๆ 200 ยูคะ แต่หมอบอกกรามเรา ใช้ประมาณ 60 ยูนิตก่อน แล้วฉีดไปแล้ว 1  เดือนมาดูผล หากลงไม่หมดค่อยมาเติม   

จากนั้น ถึงเวลาทำแล้วคะ พนักงานก็ประคบเย็น หมอถาม “เย็นหรือยังคะ หมอจะฉีดแล้วนะ” เอาจริงๆมาทำจริงๆ ก็แอบกลัวนะ มือนี่เหงื่อออกเลย  555+ ครั้งแรกของช้านนน แต่สักพักหมอก็จิ้มคะ ให้เรากัดฟัน ปล่อย กัดฟันปล่อย สัก 2 ที จิ้ม 3 จุด/ข้าง ใช้เวลาไม่นานนะคะ น่าจะประมาณ 10 นาทีได้ หมอบอกเสร็จแล้ว .......
เฮ้ย ทำไมเร็วจัง แค่นี้ 5900 หรอ 555+ ฉีดเสร็จ พนักงานก็มาบอกวิธีหลังทำว่าห้ามอะไรบ้าง  หลักๆที่จำได้คือ
1  ห้ามทำเลเซอร์ ซาวน่า อบสตรีม พวกดดนความร้อน
2. ห้ามนอนราบ 4 ชั่วโมง  
3. ห้าม นวดกด บริเวณที่ฉีด
แล้วก็เค้าให้เคี้ยวหมากฝรั่ง สัก ครึ่งชั่วโมง  เสร็จแล้ว

คุณนก_181228_0055.jpg คุณนก_181229_0057.jpg

ทีนี้มาดูผลหลังทำกันค้าาา  ก็ถึงเวลามาดูผล 1 เดือน
ก็มาพบแพทย์ตามนัดจ้าา เค้าก็ให้ถ่ายรูปหลังทำเหมือนเดิม เสร็จสักพักก็เข้าพบหมอ หมอก็ถามเราว่า “เป็นไงบ้าง หลังฉีดไป “ เราบอกว่า เรามีอาการเมื่อยกราม เวลาเคี้ยวอาหาร อันนี้ปกติไหม หมอก็บอกว่า “เกิดขึ้นได้ อาจจะมีอาการนี้ได้ ไม่ได้เป็นอะไร” เสร็จแล้วหมอก็จับกรามดูอีกที แล้วก็บอกว่า นี่กรามนิ่มลงแล้ว แล้วก็จับมือเราไปที่กรามตัวเอง ลองดู คือเราจับกรามตรงที่ฉีด เวลากัด กล้ามเนื้อมันไม่ปูดๆขึ้น เหมือนตอนแรก คือตอนแรกจับ มันแข็งๆเป็นก้อนเลย
หมอบอกว่า” botox ออกฤทธิ์ดี ไม่ต้องฉีดแล้ว เพราะกรามลงแล้ว  อยากทำอะไรหรือปรึกษาหมอเพิ่มไหม “
ทีนี้ละ ความสวยมันคงหยุดไม่ได้ จะทำไรต่อ เดี๋ยวมารีวิวให้อีกนะคะ อันนี้เขียนยาวมาก

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้