ดู: 28878|ตอบกลับ: 86
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] กระทู้เตือนภัยสาวๆ ทำตามาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เกริ่นก่อนนะคะ คือว่าเราเป็นคนที่ตาไม่เท่ากัน คือตาซ้ายมีชั้นเดียว ตาขวามีสองชั้น พอถ่ายรูปมามันจะเห็นชัด เลยอยากทำศัลยกรรมให้มันเท่ากัน เมื่อเสาะหาข้อมูลจากเว็บต่างๆแล้ว จึงตัดสินใจทำกับหมอ.....................สี่เดือนที่แล้ว

จากรูปปัจจุบันจะเห็นว่าตาซ้ายเล็กกว่าตาขวา จึงเข้าไปปรึกษาหมอ ปรากฏว่าหมอบอกว่าไม่ใช่ความผิดของหมอ เพราะหมอทำให้ชั้นตาเท่ากันแล้ว และเราไม่ได้แจ้งไปว่าต้องการให้กล้ามเนื้อตาเท่ากัน เราก็พยายามอธิบายไปว่าเราไม่ได้เรียนแพทย์ เราไม่รู้หรอกว่าต้องบอกว่าอะไร เรารู้แต่ว่าตาเราไม่เท่ากัน ตอนที่เข้าไปปรึกษาหมอก็บอกว่าไม่มีปัญหา ทำมามันก็ต้องให้เท่ากัน แต่หลังทำหมอก็แก้ตัวไปว่า ก็ทำให้ชั้นตาเท่ากันแล้วไง กล้ามเนื้อตาไม่เท่ากันไม่ใช่ความผิดของเค้า

เราก็ไม่อยากเถียงหรอก เพราะเรื่องมันก็เกิดขึ้นแล้ว จึงหาทางแก้ไขกันดีกว่า หมอเลยบอกว่าค่าแก้ไขกล้ามเนื้อตา 30,000 บาท แต่ลดให้เหลือ 15,000 บาท (แล้วเราต้องเสียอีกแล้วเหรอ ... ไม่เข้าใจอ่ะ) โอเค ถามหมอต่อ ถ้าทำมามันจะโอเคใช่มั้ยคะ หมอก็ตอบไปว่า ตาจะเท่ากันนะ แต่ชั้นตาก็อาจจะไม่เท่ากันอีก (แล้วไงหว่า ... แอบงงเล็กน้อย) คำตอบคือ ถ้าชั้นตาไม่เท่ากันอีก ก็ต้องเสียตังค์แก้ชั้นตาอีก 20,000 บาท สรุปถ้าอยากสวยต้องเสียตังค์ที่ทำตั้งแต่แตก 20,000 บาท ค่าแก้กล้ามเนื้อตา 15,000 บาท แล้วถ้าชั้นตาไม่เท่ากันอีกก้อ 20,000 บาทค่ะ

แต่เราตัดสินใจไม่ทำค่ะ เพราะเราคิดว่าหมอไม่มีจรรยาบรรณแพทย์เลย พูดจาไม่รับผิดชอบ แต่ถ้าคนอื่นจะทำต่อก็ไม่เป็นไรนะคะ แล้วแต่วิจารณญาณในการตัดสินใจค่ะ เราแค่ไม่อยากให้คนอื่นโดนเหมือนเรา เพราะถ้าทำมาไม่ดีหรือไม่ว่ายังไงหมอก็คงบอกว่ามันเป็นความผิดของคุณอยู่ดีน่ะค่ะ หมอเค้าไม่รับผิดชอบหรอกค่ะ …

IMG_2654.JPG (14.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 54)

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนมาคะ เราก็ตาเป็นแบบคุณ  โพสต์ 2016-1-5 15:36
หมอชื่ออะไรคะ ช่วยบอกด้วยคะ กำลังหาขอ้มูลทำตาอยุ่ะ  โพสต์ 2012-2-16 21:32
ลองปรึกษาคุณหมอชลธิศ 081-817-6171  โพสต์ 2011-4-10 22:56
,มองไม่เห็นค่ะโลโก้ดั่งโด่งมันบังมีรูปอื่นอีกไหมค่ะ  โพสต์ 2011-3-25 05:48
งืมๆๆๆ แล้วได้ลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูบ้างรึยังครับ
ปกติตาคนเราจะไม่เท่ากันอยู่แล้ว แต่เคสนี้ชัดเกินไปหน่อยนะครับ แล้วจะแก้ไขยังไงต่อครับ อย่าลืมมาแชร์ประสบการณือีกนะครับ
มันมีโลโก้มาบังพอดีเลยอ่ะค่ะ
เลยเห็นไม่ชัดอ่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-14 22:48:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่ได้ไปปรึกษาหมอท่านอื่นเลยค่ะ เพราะเพิ่งคุยกับคุณหมอกมลเมื่อสองวันก่อนเอง ยังอยู่ในระยะทำใจอยู่ อุตส่าห์หาข้อมูลตั้งนาน เสียเงินเท่าเกรดโรงพยาบาลแพงๆ แต่ผลที่ได้ ... อย่าให้เซดค่ะ มันเศร้าเกินไป
ย้ายกระทู้ไปรีวิวปัญหานะคะ ^^
ให้กำลัง จขกท นะ ปรึกษาหมอท่านอื่นอีกดีกว่า
เรื่องของตามันเป็นไรที่ละเอียดอ่อนมาก  ศึกษาให้ดี ๆ อีกครั้ง สู้ ๆ
...ไหงหมอ พูด แมวๆ แบบเนี่ย อ่ะ...ไม่ได้จบศัลยแพทย์นี่หว่า  จะได้บอกถึงปัญหากล้ามเนื้อตาได้

เป็นเค้านะ  จะ ต้องไปวีนที่คลีนิก...
เราก้อทำกับคุณหมอนะ จะห้าเดือนแล้ว
อยากเห็นรูปก่อนทำกับหลังทำอะค่ะ
พอดีรูปนี้โลโก้ดั้งโด่งบัง
ยังไม่ได้ไปปรึกษาหมอท่านอื่นเลยค่ะ เพราะเพิ่งคุยกั ...
ต้นฉบับโพสต์โดย applewanna เมื่อ 2010-10-14 22:48

เอาใจช่วยนะครับ ลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูว่าเค้าจะมีคำแนะนำอะไรให้เราได้บ้าง สู้ๆ คับ
ขอบคุนมากๆเรยนะคัฟ  ที่มีคนเริ่มเปิดกระทูเถงคุนหมอท่านนี้

คือแบบว่า....ผมไปทำตา 2 ชั้น (อันเดิมมีอยู่แล้ว แต่หลบใน + หนังตาตก)

ตอนตกลงคุนหมอก้อจิ้มๆๆ แร้วก้อโอเค ตัดสินใจทำ

แต่พอทำได้ 3 ดือน  ไม่มีใครดูออกว่าทำมา  รวมทั้งตัวผมเอง

คืมันไม่เปลี่ยนแปลงอะไรเรย

ชั้นตาตรงหัวตาก้อไม่มี

พอครบ 5 เดือนเรยไปใหม่

หมอบอกต้องครบ 6 เดือน  ถึงจะเข้าที่

พอครบ 6 เดือน ก้อไปใหม่  ก้อได้คำตอบคล้ายๆกับพี่เจ้าของกระทู้อะคัฟ

แร้วแนะนำให้ทำอย่างอื่น  (ให้ดึกคิ้ว ดึงหน้าผาก และอีกต่างๆ  .) ประมาณค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น  แสนก่าบาท

ผมนึกในใจว่า...  ถ้าทำออกมาแร้วเหมือนเดิมอะ  จะทำทำไม  ไม่ทำดีก่า  ไปทำอย่างอื่นดีกว่า

อุดส่าทำงานเก็บเงินมาทำตา  หายภายในไม่กี่นาที  แต่ได้ทุกอย่างกลับมาเท่าเดิม  พร้อมกับความเจบตัว (ปัจจุบัน เจบใจ  มาก)

ปล.เรยอยากให้ใครที่จะไปทำ  ช่วยไปปรึกษาจากหลายๆที่  แร้วควรทำสันยา หรืออะไรก้อได้ ถ้าจะทำกับคุนหมอ

เพื่อให้เค้ารับผิดชอบ  หากเกิดผลไม่ได้ตามที่เราต้องการหรือตกลงกัน

จะได้ไม่เสียเงินฟรี  และต้องเจบตัวด้วย

หมอไหนคะ กำลังหาขอ้มูลทำตาอยุ่ ช่วยบอกด้วยคะ  โพสต์ 2012-2-16 21:28
หมอแย่เนอะ ทำที่อื่นดีกว่าค่ะ
เราก็ไปทำกับคุณหมอเมื่อปีที่แล้วกับน้องสาว เค้าเก็บเราคนละ20,000 ออกมาเหมือนไม่ได้ทำทั้งคู่ โดนน้องบ่นซะเละ เพราะเราดันบอกว่าหมอคนนี้เก่ว รับรองสวย เหมือนเดิมไม่เปนไร แต่ดันมีรอยนูน เหมือนเค้ารีบ ตัดไขมันไม่หมด ว่าจะไปแก้อยู่ เซ็งเลย เราว่าเค้าเน้นธุรกิจเกิน แต่ไม่มีจรรยาบรรณ จะเอาเงินอย่างเดียว สำหรับเราแนะนำให้เพื่อนลองไปปรึกษาก่อน แล้วจะรู้ว่า แกเน้นแต่เงินนะ

หมอไหนคะ ช่วยบอกด้วยคะะ  โพสต์ 2012-2-16 21:30
เหมือนกันเลย โดนเหมือนกัน ไอ่หมอไม่มีจรรยาบรรณ กลุ้ม.....  โพสต์ 2011-12-8 16:54
ใจเย็นๆคับ ลองไปดูๆหมอท่านอื่น แล้วเอาข้อมูลมาวิเคราะอีกที จะได้ตัดสินใจได้คับ
หมอคมฤกชบุรีรัมย์ดิคัฟ

ไม่รู้จะมาได้ป่าว

แต่ปรึกษาได้นะคัฟ

เพราะที่นี่หมอฝีมือดีอันดับ1ของบุรีรัมย์

ทำสวยมาก

ที่นี้กะทำทุกอย่างนะคัฟ

ทั้งนม ผ่าตัดแปลงเพศกะมี

ถ้าไม่ดีจิงคงเปิดไม่ได้

เพราะหมอฝีมือดีมาก

และซิลิโคนกะมีทั้งญี่ปุ่นและเมกา

จมูกเริ่มที่7000-15000 แล้วแต่ซิลิโคน

ตัดปีก5000 แก้ฟรีถ้าจะเสริมใหม่ที่นี่

ราคาก็สมเหตุสมผลไม่แพงและถูกเกินไป

ปากบางนี่ไม่แน่ใจว่าหมอจะรับทำหรือป่าว

แต่น่าจะมีนะ

เบอร์หมอเลยนี้คัฟฟฟ

เสริมคางก็เริ่มต้นราคาเหมือนทำจมูก

0815471122
ทคมกฤชบุรีรัมย์ทำตา2ชั้น

8000คัฟ
ทำไม่ทำยังไงก็ลองปรึกษาได้

ดีกว่าที่พี่จะเสียเงินมากมายกับหมอแบบนั้น

หมอคมฤกชบุรีรัมยืเค้ารับผิดชอบนะ

ถ้ามันไม่สวยนะ

แต่รับรองว่ามาทำที่นี่ไม่ผิดหวังหรอกคัฟ

เบอร์หมอ0815471122

ลองโทรไปปรึกษาดูถามดูไม่ไปก็ได้คัฟ
ขอแนะนำคุณหมออีกท่านน๊ะค่ะเผื่่อสนใจ ไปคุยปรึกษาก่อนทำก็ได้ ค่ะ หมอท่านนี้ ผ่าตัดตาสองชั้น สามชั่วโมง นอนกันชาไปเลยค่ะ
นายแพทย์ ธงชัย ลิมปวัฒนศิริ
ลาดพร้าว ซอย 8 คอนโดเดอะเลกาซี่
โทร 02-511-4805-9
เป็นยังไงบ้างคะ
เจ้าของกระทู้ได้หมอแก้ให้ใหม่หรือยังคะ
สู้ๆๆนะคับเป็นกำลังใจให้
อืม หมอลิลลี่เเนะนำค่ะ ทำตาสองชั้นสวยมาก เพื่อนไปทำมา 5 คน (ขอยั้า ตาสองชั้นเท่านั้นนะ) เขาทำได้ชั้นสวยดีเเละเท่ากัน เเต่จมูกไม่เเนะนำเพราะเห็นเเต่ละคนไม่เวิร์ค
ไม่ไหวอ่าา หมอพูดจาแบบนี้ เหมือนจะเอาแต่เงินอย่างเดียวเลยอ่า แนะนำอย่างที่คนอื่นบอกเลยค่ะ ลองหาหมออื่นดุ แต่ถ้าอยากให้ช่วยแนะนำ โดยตัวเบลเอง ทำกับหมอนัท หรือ หมอชาติชาย สยามเลเซอร์คลีนิค ทองหล่อ ค่ะ

ตั้งแต่ทำมา มีแต่คนชมตาสวยมากค่ะ ชั้นตาสวย

เทคนิคของเบลคือ กรีดตา เอาไขมันชั้นตาออก เย็บกล้ามเนื้อตา อ่ะค่ะ

เป็นแบบในรูป ไม่เวอร์เกิน กำลังสวย เบลแฮปปี้มากๆๆ

ยังไงถ้าสนใจอยากแก้ ลองเข้าไปคุยดูนะค่ะ สาขาทองหล่อนะค่ะ

ลองดู กระทุ้เบลค่ะ รีวิวไว้จ้า
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=2#pid564140

ที่ประกวดซีซั่นแรกนิ จำได้ของslcอะ ใ  โพสต์ 2015-5-17 21:47
สวยมากๆสมราคาและคุ้มค่าจริงๆ อิจฉาจัง..อยากโชคดีแบบนี้จัง เครียด.กลุ้ม  โพสต์ 2011-12-8 16:56
เป็นกำลังให้ จขกท. ครับผม
ของเราทำกะหมอภูอ่ะคร่า ตอนแรกจิตตกเรยตาไม่เท่ากันอ่ะ แต่ตอนนี้ผ่านไปสองเดือนก่าๆ สวยเท่ากันแระจร้า ลืมบอกไปเราตาสองชั้นแต่ตาข้างขวามันหลบเข้าไปข้างใน ดูเหมือนสองชั้นข้างนึง ชั้นเดียวข้างนึงอ่ะจร้า เคสเดียวกับวรรณษาเลย หมอภูแก้ไขให้ถูกใจมากมายเลยคร่า
เอาใจช่วยให้แก้ไขปัญหาชั้นตาเท่ากัน
ไปได้ด้วยดีนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้