ดู: 4040|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกครั้งที่สองของทิพย์เองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tippy_adz เมื่อ 2018-12-19 13:45

ดีค้าบบบบทุกคน ทิพย์รายงานตัว กระทู้นี้ก็ไม่มีไรมาก ขอมาเม้าท์เรื่องการแก้จมูกของตัวเองล้วนๆ

ทิพย์แก้ครั้งนี้ที่DRK Beauty Clinic นะฮะ กับคุณหมอกลวัชร์ ชื่อเสียงอันโด่งดัง เรื่องฝีมือไม่ต้องพูดเยอะฮะ

ดูที่Google กันได้เลยรีวิวเพียบ ประสบการณ์ในวงการศัลยกรรมคุณหมอ10กว่าปีอะเนอะ ไม่ต้องพูดเยอะเลยเจ็บคอ

ที่ตัดสินใจแก้ครั้งนี้ก็คือจมูกอันเดิมคือมันเบี้ยวค่ะ เบี้ยวมากจนเห็นได้ชัดเจน จนใครๆ ก็ทักเวลาเจอ

ก็คือว่ามันปล่อยให้เป็นแบบนี้ไม่ได้แล้วอะ เพราะใครเจอก็ทักแต่เรื่องจมูกเบี้ยว แถมทรงมันเป็นแท่งอีก มันก็นอยด์อะสิคะ

ก็เลยตัดสินใจว่าอยากแก้ ให้จมูกมันหายเบี้ยว ตอนไปปรึกษาคุณหมอก็คือไม่ได้อะไรเลยค่ะ

คิดไว้ว่าอยากแก้เพราะของเดิมมันเบี้ยว และก็อยากให้จมูกโด่งมากกว่านี้อีกสักหน่อย หน้าจะได้ดูพุ่งๆ ดูมีมิติขึ้น

คุณหมอบอกว่าเคสเราเนี่ยเดิมแล้วฐานจมูกเราเอียงอยู่แล้วเสริมกี่ครั้งก็จะออกมาเอียงเล็กน้อย

แต่ก็คือไม่น่าเกลียดแน่นอน แต่ก็จะไม่ตรงเลยซะทีเดียว เราก็พอเข้าใจค่ะ ทำไงได้ละเนอะ

แต่ยังไงคุณหมอก็จะทำให้จมูกออกมาตรงมากที่สุด ไม่เอียงเหมือนตอนนี้แน่  แล้วเรารีเควสไปว่าขอจมูกพุ่งกว่านี้อีก  

คุณหมอเบรกเลยค่ะ เพราะปลายจมูกเราบางและเนื้อน้อยถ้าพุ่งมากกว่านี้เสริมซิลิโคนธรรมดาถ้าหมอใส่ให้ไป

ต้องกลับมาแก้กับหมออีกครั้งแน่นอน คุณหมอเลยแนะนำทางออกว่ามีตัวช่วยมาทำให้จมูกเราพุ่งกว่าเดิมและไม่ต้องเสี่ยงจมูกทะลุด้วย

นั่นก็คือกระดูกหลังหูของเราเองค่า เอามาใส่รองตรงปลายซิลิโคนเอาไว้ เพื่อทำให้จมูกดูพุ่งขึ้น

และที่สำคัญมันทำให้จมูกเราไม่ทะลุด้วย คุณหมอแนะนำมาแบบนี้เราก็ตัดสินใจไม่ลังเลเลย จ่ายแพงกว่าแต่จบ

มันก็ดีกว่าไม่ใช่หรอคะ ^^

ก่อนแก้นะคะ เห็นได้ชัดเลยว่าจมูกเอียงและเบี้ยวมากกก TT

คือเบี้ยวมากจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ไหวแล้วววววววววว  TT

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงหลังจากรอคิวไปเกือบๆ 2 อาทิตย์ ใจร้อนมากเว่ออ อยากแก้แล้ว

คุณหมอก็วาดตำแหน่งการวางซิลิโคนอันใหม่ เพื่อความแม่นยำ

จริงๆ มีรูปตอนคุณหมองัดเอาซิลิโคนออกมาด้วยนะ แต่คือมันน่ากลัวเกินไปอะ ถามก่อนว่ามีใครอยากดูมั้ย

ถ้าอยากดูคอมเมนต์ไว้เลยนะ เดี๋ยวจะมาแปะให้ แต่ถ้าไม่มีใครคอมเมนต์ก็จะไปแปะ เพราะเดี๋ยวจะหวาดเสียวเกินไป

บายจ้ะ ซิลิโคนเก่า เตรียมพร้อมมากเว่ออออ

ในที่สุดก็ถอดออกมาละจ้ะ ตามภาพเลย ซิลิโคนอันเก่าคือทรงอะไรก็ไม่รู้อะ

ผิวสัมผัสคือขรุขระมาก ไม่เรียบเท่าอันใหม่ >.<

ส่วนอันใหม่ที่นี่ใช้ซิลิโคนแบบเหลานะคะ งานฝีมือค่ะ แท่งนี้ฝีมือคุณหมอกลวัชร์ แท่งเดียวในโลกนะครัชชช

คุณหมอแกละเอียดจริงๆ ดีไซน์ซิลิโคนออกแบบเฉพาะรายบุคคล ทำให้ซิลิโคนออกมาพอดีรับเข้ากับรูปหน้า

ขอวาร์ปมาที่day3 เลยนะ ช่วง2วันแรกถ่ายไว้แล้วแต่ดันกดลบไปซะงั้นเสียดายมากกก TT

ตอนนี้ยังคงแปะพลาสเตอร์เอาไว้ พรุ่งนี้ถึงจะแกะออกได้ ก็รู้สึกปวดนิดนึงนะคะ แต่กินยาก็หาย

และก็เจ็บแผลหลังหูนิดหน่อยค่ะ มันตึงๆ เจ็บสองที่เลย แต่ต้องสู้ค่ะ เพื่อความปัง

Day4 แว้ว ถอดพลาสเตอร์แล้วร่าเริงสดใส เพราะได้เห็นทรงจมูกแบบชัดๆ ดีใจมากเว่ออออ ปลิ่มมากเลยค่า

คือขนาดมันยังบวมนะ ก็รู้สึกว่าชอบมากก ดีใจอะ  แก้ครั้งนี้ได้เห็นจมูกครั้งแรกก็คือไม่ผิดหวัง

Day5 ใจสู้มากกก ยังบวมช้ำอยู่ แต่ก็คือเลิฟมาก

และก็มาครบ1สัปดาห์แล้ว ตอนนี้ยุบลงไปเยอะมาก นี่แต่งหน้าออกจากบ้านได้แล้ว แต่ก็ยังแอบบวมอยู่นะ แต่ใครไม่สังเกตก็คือไม่รู้แน่นอน

วันนี้เข้ามาตัดไหมที่คลินิกตรงหลังหูและก็เข้ามาเช็คความเรียบร้อยของแผลกับคุณหมอด้วย

ผลที่ออกมาก็คือ……...............................................................................

เจ้าของ| โพสต์ 2018-12-19 13:15:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tippy_adz เมื่อ 2018-12-19 13:46

มาต่อค่ะ ^^

งื้อ กรี๊ดดมากเลยย จมูกตอนนี้ไม่เอียงแล้ว ดีใจมาก แทบจะกลับมาเป็นปกติเลย ดูไม่ออกเลยว่าจมูกเคยเอียงเคยเบี้ยวมาก่อน

กราบคุณหมอมาก เลิฟมากจริงๆ

มาถึงด้านข้างกันบ้าง คือเป๊ะมาก ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าอันไหนสวยกว่า เห็นความแตกต่างได้ชัด ก่อนแก้จมูกแข็งทื่อ

ไม่เป็นทรง หลังแก้จมูกมีความสโลปมากขึ้น มีความละมุนเพิ่มขึ้นมากค่ะ ถูกใจสุดๆ

ส่วนแผลหลังหูออกมาสวยดีค่ะ แผลเรียบเนียนดีมาก แถมแผลเล็กมากค่ะ มองยังไงก็ไม่เห็น จางมาก

ครั้งนี้เป็นการแก้จมูกที่ประทับใจมากจริงๆ เพราะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน

ถึงจะจ่ายแพงกว่าและเจ็บตัวเยอะกว่าแต่รู้สึกว่าคุ้มค่ามากเลย พอได้เห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นแบบนี้

ตอนนี้ชอบกับจมูกใหม่อันนี้มาก เพื่อนๆ ไม่ว่าใครที่รู้ว่าเรามาแก้จมูกที่DRK

ต่างชมคุณหมอเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าเก่งมาก ใครที่กำลังมองหาที่แก้จมูกหรือที่เสริมจมูก

ขอแนะนำเลยค่า DRK Beauty Clinic เอกมัยซอย3 ไปปรึกษาคุณหมอกันได้เลย

เพราะตอนนี้จมูกสวยถูกใจมากที่สุด ปลื้มปริ่มกับจมูกใหม่มาก

ถ่ายรูปมุมเดิมได้เป็นร้อยๆ รูปอะ คิดว่าไง ชอบไม่ชอบอะ คิวดูว์ 55555555

ครบ2 สัปดาห์ >> พอแก้จมูกก็จะถ่ายรูปเก่งเบอร์นี้เลย

โพสต์ 2019-1-23 20:31:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ เรากำลังหาที่ทำจมูก จะขอสอบถามว่าที่เก่าทำที่ไหนมาคะ หลังไมค์หน่อยค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้