ดู: 5115|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางสไตล์ผู้ชาย By Someko

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ ผมชื่อเซฟนะครับ ก่อนที่จะเขียนรีวิวก็นั่งคิดอยู่นานสองนานว่าจะเขียนดีไหมกลัวโดนคอมเมนต์ในด้านลบ
แต่ก็ตัดสินใจเขียนดีกว่าเผื่อใครกำลังคิดจะเสริมคางรีวิวของเซฟจะได้เป็นอีกหนึ่งตัวช่วยในการตัดสินใจ  
ก่อนที่เซฟจะเสริมคาง เซฟเป็นคนหน้ากลมมีแก้มเยอะ และกรอบหน้าดูไม่ชัดครับ
รุ่นพี่ที่รู้จักกันก็เลยแนะนำให้ไปปรึกษากับคุณหมอที่ โซเมโกะ ครับ
ว่าจะทำยังไงให้กรอบหน้าชัดรูปหน้าเรียวขึ้น
พอได้ปรึกษากับคุณหมอแล้วปัญหาของเซฟคือคางสั้นสัดส่วนของใบหน้าไม่เท่ากัน
คุณหมอเลยแนะนำให้เซฟเสริมคางเพื่อให้หน้ายาวขึ้น และหน้าจะได้สัดส่วนที่ดีขึ้น

ความรู้สึกก่อนเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นมากครับ แอบรู้สึกกลัวและกังวล
เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต คุณหมอเสริมคางโดยใช้เทคนิคเปิดแผลข้างในปาก
เพื่อไม่ให้เกิดแผลเป็นที่คาง
และเลือกใส่ซิลิโคนคางไซส์เอส (เซฟไม่ต้องการให้ยาวมากไปครับ
แค่ต้องการให้ใบหน้าสมส่วน หน้าเรียวขึ้นก็พอใจละครับ)

หลังเสริมคางเสร็จทันที คางบวมนิดหน่อยแต่ไม่ช้ำเลย  เหมือนยังไม่ได้ทำอะไรเลย5555+  
รู้สึกปวดนิดหน่อย ประมาณ1-2 อาทิตย์แรก หลังเสริมคางก็งดทานอาหารรสจัด ของหมักดอง
เครื่องดื่มแอลกอฮอล์เพราะอาจจะทำให้แผลติดเชื้อได้ง่าย
ใช้น้ำเกลือหรือแปรงฟันด้วยแปรงสีฟันปลายเรียวนุ่มและใช้ยาสีฟันเด็กแทนครับ
แปรงเบา ๆ นะครับเดี๋ยวโดนแผลแล้วจะเจ็บ อิอิ

ลำดับอาการหลังเสริมคางที่โซเมโกะ มีอาการบวมหลังทำแค่ 3 วันแรกเองครับ แต่ไม่ช้ำเลย
แกะเฝือกออกแล้วเป็นที่พอใจทั้งเซฟ ทั้งหมอ และพยาบาลเลยครับ เพราะอาการแทบปกติเหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลย
เนื่องจากเซฟค่อนข้างดูแลตัวเองหลังทำเป็นอย่างดี ผลที่ออกมาเลยดังรูปที่เห็นครับ

เห็นความแตกต่างเลยครับก่อนและหลังเสริมคาง หลังจากที่ได้เสริมคางที่โซเมโกะมาแล้ว
เซฟรู้สึกว่าคางที่เสริมมาดูธรรมชาติหน้ายาวเรียวขึ้นกรอบหน้าชัด
  ชอบครับ เพื่อน ๆ
หลายคนดูไม่ออกเลยว่าเซฟไปเสริมคางมาแต่กลับชมว่าหล่อขึ้น หน้าเปลี่ยน
รอประมาณ3-6 เดือนกว่าคางจะเข้าที่ร้อยเปอร์เซ็น ในภาพอาจจะยังดูบวมอยู่เพราะแค่ 15 วัน
หลังจากที่เสริมคาง เป็นยังไงครับเพื่อน ๆ สามารถคอมเมนต์แสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ
และใครที่คิดจะเสริมคางหรือทำศัลยกรรมอะไรก็แล้วแต่ ขอให้เราศึกษาข้อมูลดี ๆ ก่อนทำ
ทั้งการเตรียมตัว การผ่าตัด ความน่าเชื่อถือของคลินิก รวมไปถึงการดูแลของเจ้าหน้าที่ตามสถานที่ที่เราไปใช้บริการ
เพื่อความปลอดภัย และผลลัพธ์ที่ออกมาจะได้ดี เป็นที่พอใจของเราและคนที่พบเห็นครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้