ดู: 2182|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] โมใหม่ทั้งตัว!! ยกกระชับนม+ตัดไขมันหน้าท้อง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ดาราพร112 เมื่อ 2018-11-14 14:34

สวัสดีค่ะ พี่น้องชาวดั้งโด่ง รีวิวนี้ออกจะดูน่ากลัวไปซะหน่อย แต่คุ้มสำหรับการตัดสินใจทำ และคนที่กำลังสนใจกำลังหาข้อมูล ไม่ว่าจะเป็นยกกระชับหน้าอก หรือผ่าตัดไขมันหน้าท้อง  มาดูผลงานคุณหมอคณิตกันค่ะเพื่อเป็นอีกตัวเลืือกหนึ่ง เชื่อว่าเป็นการผ่าตัดใหญ่ ทุกคนคงจะหาข้อมูล หาหมอที่ฝีมือดีๆ และผลงานหลังผ่าตัดที่น่าประทับใจ  วันนี้เลยมารีวิวกันให้ดูค่ะว่า มันคุ้มค่าแค่ไหน ที่ตัดสินใจทำกับคุณหมอคณิต

ขอเหลาคร่าวๆก่อนว่า เป็นคุณแม่หลังคลอดนานแล้ว ลูก2 สามี1 หลังคลอดตามแบบฉบับของผู้หญิงคืออดอาหาร คุ้มน้ำหนัก และก็ออกกำลังกาย  ลองคิดดูนะคะว่า ท้องเราก็เหมือนลูกโป่งที่พองลม พอลมมันหายไปแล้วความคล้อยไม่กระชับก็คล้ายๆลูกโป่งลูกนี้เลย เพราะน้ำหนักขึ้นมาก และก็ลงไวหลังคลอด หน้าท้องเลยไม่กลับมากระชับแบบเดิม
     ส่วนนม อันนี้ทำใจไว้แล้วว่าคงต้องคล้อยแน่นอน ไม่มีทางกลับเด้งดึ๋งแบบเดิม TT

ได้รู้จักคุณหมอคณิต maxi clinic ผ่านเพื่อนแม่ ที่ไปดึงหน้ากับคุณหมอมา  เราไม่ได้เห็นผลงานยกกระชับนม ตัดไขมันอะไรเลย แค่เห็นผลงานดึงหน้า แผลดึงหน้าเย็บเนียนแทบจะกลืนไปกับผิว  จากนั้นก็นัดขอปรึกษากับคุณหมอเลยที่clinic  
        สำหรับผลงานที่มีรีวิวน้อย ได้ถามจากพนักงานตอนวันไปเจอคุณหมอ ได้ความว่า"เพราะลูกค้าสวยมากไม่อนุญาตให้ส่งรูปต่อ แต่มาดูที่clinicได้เลย " ไอ้เราก็นึกในใจว่าถ้าทำออกมาแล้ว สวย ดูดี ได้ผลตามที่คุยไว้ จะมาทำรีวิวตัวเต็มให้เลย5555+  และแล้วก็ตามที่บอกค่ะ วันปรึกษาก็ได้ดูผลงานจริงๆ และมีลูกค้าที่ทำไปแล้ว มาตัดไหมพอดี เลยได้เห็นผลงานจริงๆ และตัดสินใจทำเลยค่ะ  งานนี้ไม่รอแล้ว^^

มาดูรูปก่อนผ่าตัดกันค่ะ คล้อย ย้อยมากมาย หน้าอกคุณหมอเลือกเป็นแบบยกกระชับแผลตัวT และเสริมด้วยด้วยซิลิโคน 350 cc  เราได้นอน รพ3 คืน ห้องพักดีมาก ได้มาตรฐานความปลอดภัย เพราะนี่คือการผ่าตัดใหญ่ นม ท้อง ต้องทำในโรงพยาบาลเท่านั้นนะคะ

หลังผ่าตัด 3 วัน วันนี้คุณหมอเข้ามาเอาสายระบายเลือดออกให้ และได้เห็นแผลตัวเองครั้งแรก  เปิดแผลออกมาแอบกลัวตัวเอง

การดูแลหลังผ่าตัดไม่ยุ่งยาก หลังออกจาก รพ อาบน้ำได้เลย เปิกฝักบัวให้น้ำไหลผ่าน จากนั้นแผลซับให้แห้ง และทายาที่ได้ รพ มีนัดตัดไหม 2 รอบที่clinic หลังผ่าตัดแรกแผลจะค่อนข้างตึง และเดินหลังตรงไม่ค่อยได้ ต้องเดินตัวงอๆไปก่อน แต่จะค่อยๆเดินหลังตรงได้เอง ตามระยะเวลาการหายของแผลเลย ตอนนี้หลัง 2 สัปดาห์ก็เดินหลังตรงได้แล้วค่ะ

หลัง 1 เดือนแอบกรี๊ดดด เอวS ได้ใจอย่างที่ต้องการ แถมแผลยังเย็บสวย ไม่มีรอยนูน หน้าอกก็เท่ากันไม่ต้องกังวลอะไรเลยค่ะ ตอนนี้พอใจสุดๆแต่คุณหมอบอกจะยุบลงอีก ไอ้ส่วนท้องไม่มีปัญหายุบไปเถอะ แต่นมนี่สิค่ะไม่อยากให้ยุบแล้วว

ขอบคุณคุณหมอคณิตมากๆเลย ที่ทำผลงานการผ่าตัดแทบจะเรียกได้ว่าเป็นครั้งแรก และเป็นครั้งที่ใหญ่ที่สุดในชีวิตผู้หญิงคนหนึ่งที่มีปัญหาแบบว่าหนักใจ กลัวก็กลัว ใจก็อยกจะตัดๆให้จบใจ  คุณหมอทำให้เกิดใหม่ด้วยความมั่นใจอีกครั้ง ประทับใจมากๆเลยค่ะ

กำลังลังเลอยู่เลย คุณหมอเย็บแผลสวยเหมือนกัน ขอบคุณ จขกท.ที่ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจอย่างดีเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tdruwrrn ตอบกลับเมื่อ 2018-11-27 14:59
กำลังลังเลอยู่เลย คุณหมอเย็บแผลสวยเหมือนกัน ขอบคุณ จขกท.ที่ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจอย่างดีเลยค่ะ

ยินดีมากๆค่ะ  ตอนนี้มีคนหลังไมค์ถามกันเข้ามา 2 3 คน  จะบอกว่าแผลสวยมากๆ ไม่ผิดหวังที่เลือกทำที่นี้ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tdruwrrn ตอบกลับเมื่อ 2018-11-27 14:59

ยินดีมากๆค่ะ  ตอนนี้มีคนหลังไมค์ถามกันเข้ามา 2 3 คน  จะบอกว่าแผลสวยมากๆ ไม่ผิดหวังที่เลือกทำที่นี้ค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-27 20:02:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

10#

โอ้วโหว นี่ไปเสริมหน้าอกกับคุณหมอคณิตมาเหมือนกัน ไม่รุ้เลยว่าคุณหมอคณิตก็ทำยกกระชับก็เริดเหมือนกัน ปรบมือรัวๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้