ดู: 322|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ไม่อยากจอแบนต้องลอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KanYaKornpleza เมื่อ 2018-11-5 22:15

สวัสดีคะก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าก่อนที่ที่จะไปเสริมหน้าอกได้หาข้อมูลจากหลายๆท่านในห้องนี้ไปเยอะพอสมควร

ทั้งการเตรียมตัวก่อนและหลังเสริม การดูแลตัวเอง คือเตรียมใจไว้แล้วล่ะค่ะ แต่พอเอาเข้าจริงๆ หนักเอาการเหม่อนกันค่ะ เลือกไม่

ถูกว่าจะทำที่ไหนดี สอบถามกับคนใกล้ตัวที่เคยทำมามีบ้างที่กล้าถามและไม่กล้าถามแต่เอาวะอยากสวยต้องกล้า ไปถามจากพี่ที่

รู้จักและให้พี่เค้าพาไปปรึกษาคุณหมอโดยตรง ที่ Thesib clinic เลยตัดสินใจทำที่นี่เลยค่ะ ซึ่งหารีวิวไม่ค่อยมีเลยตกลง

ไปปรึกษา

คุณหมอ คุณหมอให้คำปรึกษาอย่างระเอียด อยากรู้อะไรถามได้เลยค่ะ จองคิวค่อนค้างนานอยู่นะแต่พอดีมีคนขอเปลี่ยนวันเราเลย

ได้ทำเร็วหน่อย ถึงวันปุ๊บเจ้าหน้าที่จะให้เราเซ็นต์เอกสารการยินยอม และจ่ายยา จากนั้นประมาณ20นาทีน้องๆพยาบาลจะพาไป

เปลี่ยนชุด ถ่ายรูป คุยกับหมอก่อนผ่าค่ะ ณ จุดที่ต้องผ่าแล้ว ใจเต้นแรงมาก กลัวไปหมด แต่พอเอาเข้าจริงไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตื่นมา

มีหน้าอกตูมแล้ว ผ่านไปประมาณเกือบชั่วโมง ก็เห็นน้องๆผู้ช่วยหมอจับเราพันผ้าซะแล้ว เรามาบอกรายละเอียดที่เราทำนะ

เราเลือกใส่ซิลิโคนทรงกลม ขนาด 370ซีซี เนื้อเราคงได้เท่านี้ที่เลือกทรงกลมเพราะดุสวยไม่คล้อยและยานเร็วมากนัก

คุณหมอผ่าตัดใต้กล้าเนื้อบริเวณราวนมการผ่าตัดแบบนี้เราให้นมลูกได้ตามปกติ

อ่อก่อนจะทำต้องไปตรวจสุขภาพด้วย แล้วนำผลส่งให้คุณหมอดูก่อนผ่าตัด ไม่อย่างนั้นทำไม่ได้นะจ๊ะ

ทำเสร็จไม่ต้องนอนที่คลินิกเลยถ้าเราอาการดีขึ้นหลังทำคุณหมอดูอาการก็กลับบ้านได้เลย

หลังทำต้องดูแลตัวเองเป็นอย่างดีเลยนะ ต้องกินยาตามหมอสั่งแล้วก็ไปตามนัดเพื่อดูแผล

ต้องนวดหน้าอกหลังตัดไหมเลยนะ ช่วงแรกต้องนวดเบาหน่อยเพื่อไม่ให้แผลอักเสบ แต่พอแผลดีขึ้น

ค่อยลงแรงได้ ต้องนวดให้ถึงซิลิโคน เพื่อนคนไหนอ่านแล้วสนใจก็โทรไปจองที่ Thesib clinic เลยบอกเลยช่วงนี้คิวอาจจะยาว

หน่อยนะ

image1.jpeg (99.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ด้านข้าง

ด้านข้าง

image1 (1).jpeg (245.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ด้านหน้า

ด้านหน้า
สวยมากเลยค่ะ ไม่ทราบว่าน้ำหนัก ส่วนสูงเท่าไหร่คะ พอดีกำลังวางแผนว่าจะเสริมหน้าอกค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-8 23:50:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงที่ทำจำไม่ได้นะคะตื่นเต้นมากกว่าและอีกอย่างหนึ่งขึ้นยู่กับฐานหน้าอกแต่ละคนต้องให้คุณหมอดูอย่างเดียวเลยจ๊ะว่าแต่ละคนได้ขนาดเท่าไหร่ถึงบอกว่าเนื้อเราคงได้แค่นี้จ๊ะ ลองเข้าาไปสอบถามข้อมูลกับคุณหมอดารินทร์ก่อนได้เลยนะคะ 088 222 8660
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้