ดู: 1351|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] ยุบโหนกแก้มกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ยุบโหนกแก้มกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝีมือคุณหมอทะนงศักดิ์ ผู้หญิงเราใครๆก็อยากจะหน้าเรียวกันทั้งนั้นเนาะ เราเป็นคนที่โหนกแก้มใหญ่เลยทำให้ไม่ค่อยมั่นใจ เวลามัดผมก็ต้องคอยเอาผมมาปิดหน้าอยู่ตลอดบางทีก็ลำคานนะเวลาอากาศร้อนๆอยากจะเก็บรวบให้หมดๆ เวลาเหงื่อออกก็เหนียวติดหน้าเป็นสิวไปอี๊ก555 เราก็เลยหาตามอินเตอร์เน็ตหาทางแก้ไขดู ตอนแรกก็จะไปฉีดโบท็อกแต่ว่ามันติดตรงมันมีระยะเวลาของมันแล้วเราก็ต้องไปฉีดซ้ำๆ เสียเงินหลายรอบ พอดีเราไปเจอโฆษณาของทางโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกก็เลยลองไปหารีวิว รีวิวค่อนข้างเยอะเลยค่ะ เลยลองโทรเข้าไปสอบถามดู เจ้าหน้าที่เค้าก็ให้เราส่งรูปไปประเมินแล้วก็แจ้งว่าสามรถทำได้ก็เลยขอเข้าไปปรึกษากับทางคุณหมอก่อนแล้วกันจะได้ไปดูสถานที่ด้วยว่าสะอาด ได้มาตรฐานจริงรึป่าว ก็ทำการนัดวันเสร็จ พอถึงวันปรึกษาเราก็เดินทางไปถึงประมาณ9โมง ไปถึงก็กรอกประวัติทั้วไปแล้วก็รอพบหมอ พอเราได้พบคุณหมอท่านก็อธิบายค่อนข้างละเอียดนะคะ ท่านจบทางนี้มาโดยตรงด้วย เห็นว่าเป็นอาจารย์แพทย์ให้ทางกับโรงพยาบาลศิริราชด้วย เราก็เลยโอเคตัดสินใจทำเลยค่ะ สถานที่ทำก็ใช่ได้ถือว่าสะอาดเลยค่ะ แต่คิวทำเราได้อาทิตย์ถัดไปเลยค่ะ เราก็คิดว่าดีเหมือนกันจะได้ลางานและเตรียมตัวไว้ก่อน พอถึงวันนัดทำก็เข้าไปถึงช่วงเช้าไปตรวจร่างกายก่อน เอาผลมาให้หมดดูช่วงเที่ยงๆบ่ายๆค่ะถึงได้ผ่าตัด ถึงเวลาผ่าตัดเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเตรียมตัวรอหมอในห้องผ่า มีแพทย์วิสัญญีมาให้ยาสลบด้วย แล้วเราก็สลบไป ตื่นอีกทีก็อยู่ห้องพักแล้ว ตอนแรกนึกว่าคงจะเจ็บมากๆแน่เลย เอาจริงอาการมันจะตึงๆบวมๆมากกว่า เรานอนโรงพยาบาล1คืนค่ะ หลังจากนั้นก็กลับบ้านไปพักฟื้นต่อที่บ้าน อาการก็บวมอย่างเดียวเลย เราก็ค่อนข้างกังวลนะ แต่ทางโรงพยาบาลเค้ามีบริการหลังทำให้ปรึกษา เราก็ไลน์ไปถามส่งรูปไป เค้าก็ให้คำปรึกษามาเราก็สบายใจขึ้น เราไม่เคยทำบางทีเราไม่รู้ว่าอาการแบบไหนปกติไม่ปกติ จากนั้นก็ใช้ความอดทนให้ยุบบวมลงอย่างเดียวเลยค่ะ ใช้เวลาพอสมควร เราเพิ่งไปตรวจมาล่าสุด อาการปกติดี รู้สึกก็ยุบลงเยอะ แต่มันยังต้องรอเข้าที่อีกคุณหมอบอก เราเอารูปปัจจุบันมาแบ่งให้ดู รอมันเข้าที่มากกว่านี้อีกเราจะเอามาอัพเดทเพิ่มเติมนะคะ
ก่อนทำ

หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้