ดู: 554|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] เปลี่ยนหน้ารูปไข่เป็นหน้าวีเชฟเรียวสวยด้วย รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ วันนี้ หมวยจะขอมาเล่าประสบการณ์การเสริมคาง ที่ โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ  เราเป็นคนที่ไม่มีคางเลย หน้าเราสั้นมากกกกก แบบเอานิ้ววัดเอาเทียบความกว้างของใบหน้าคือแบบ ไม่เท่ากันเลยค่ะ มันไม่สมดุลอะค่ะ กังวลมาก แต่งหน้ายังไงก็รูปหน้าไม่เรียวยาวสักที  เลยต้องมาปรึกษา และแก้ไขปัญหาคางสั้นของตัวเอง ที่นี่ ซึ่งบอกได้เลยว่ามาถูกที่ ถูกเวลามากค่ะ โรงพยาบาลตอบโจทย์ชีวิตหนูมาก ปลื้มที่สุดเลยค่ะ ทำออกมาคางสวย เรียว  รับกับรูปหน้า

ก่อนทำ / BEFORE

ก่อนถึงวันทำจริง จะมีเจ้าหน้าที่โทรมานัดวันเวลา  ตื่นเต้นมากเลยค่ะ เป็นการผ่าตัดครั้งแรกในชีวิตเราเลย อีกอย่างแผลผ่าตัดอยู่ข้างในปาก เย็บเป็นไหมละลายซึ่งจะไม่เห็นรอยผ่าตัดเลยเพราะแผลอยู่ในปาก ซึ่งเราไม่เคยทำอะไรในปากมาก่อนเลย ใจก็กลัวแต่ ก็สู้ตายค่ะ!!!!

พอวันทำจริง กลัวมากแต่พอถึงเวลาจริงๆ หมวยหลับไปตอนไหนไม่รู้เลยค่ะ ไม่เจ็บเลย  ตื่นมาก็ทำเสร็จแล้ว ซึ่งที่โรงพยาบาลใช้ยาอนหลับแบบอ่อนๆในการผ่าตัดด้วย ทำให้หมวยกล้าที่จะเลือกโรงพยาบาลเลอลักษณ์ในการทำศัลยกรรมครั้งนี้ เพราะเป็นคนกลัวเจ็บ กลัวเข็มมาก  อีกทั้ง แอร์ก็เย็นสบาย นอนหลับยาวเลย ห้องผ่าตัดสะอาด หลังทำเสร็จ รู้สึกตึงๆ บริเวณคางค่ะ แต่ไม่เจ็บหรือปวดเลยค่ะ  เห็นได้ชัดว่า คางเรา เรียวสวยขึ้น ใบหน้าได้รูปไข่ แบบที่เราต้องการเลย แต่ก็ยังบวมอยู่ เพราะพึ่งผ่าตัดไป

หลังทำ 1 วัน / AFTER 1 DAY

ผ่านไป 3 วันอาการเริ่มดีขึ้นอาการบวมเริ่มลดลง เราต้องงดอาหารพวกของแสลงตั้งแต่วันแรกที่ทำ งดอาหารทะเล ของหมักดอง สุรา แอลกฮอลล์ เพื่อไม่ให้แผลการผ่าตัดมีคียรอดย์ หรืออักเสบค่ะ อีกทั้งยังต้องรักษาความสะอาดของช่องปากเป็นอย่างดี ต้องหมั่นบ้วนปาก เพราะยังแปรงฟันไม่ได้นะคะ เพื่อไม่ให้ไหมละลายในปากหลุดก่อนกำหนด และแผลไม่อักเสบด้วยค่ะ ซึ่งก็รู้สึกว่าคางเริ่มดีขึ้นมากค่ะ

หลังทำ 3 วัน / AFTER 3 DAY

ผ่านไป 5 วันอาการเริ่มดีกว่าเดิม ไปทำงานได้แล้วค่ะ  รู้สึกว่ายังคงตึงๆที่คางอยู่ แผลข้างในเริ่มดีขึ้น แต่ยังพูดไม่ค่อยถนัด ดีที่เราทำงานด้านเอกสาร ไม่ต้องใช้คำพูดเยอะ อาจจะสื่อสารลำบาก แต่เพื่อความสวยหมวยทนได้ค่ะ!!!

หลังทำ 5 วัน / AFTER 5 DAY

ผ่านไป 7 วันแผลเริ่มดีขึ้นค่ะ เริ่มยุบบวมลง สามารถล้างหน้าได้แล้วค่ะ รู้สึกว่าคางเริ่มดีขึ้น แผลข้างในไหมเริ่มละลายแล้ว มั่นใจว่าสวยขึ้นมาก คางได้รูปขึ้นมากค่ะ

หลังทำ 7 วัน / AFTER 7 DAY

สุดท้ายหมวยคิดว่าการศัลยกรรมถ้าเลือกโรงพยาบาลที่ปลอดภัย คุณหมอมีความเชี่ยวชาญ และมีฝีมือ ถือว่าคุ้มค่ามากค่ะ เหมือนได้เกิดใหม่ปมในใจก็คลายออกหมด   “คางใหม่ชีวิตใหม่ได้จาก เลอลักษณ์เลยค่ะ”

โพสต์ 2018-10-18 19:52:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปจากเดิมมากเลยค่ะ
โพสต์ 2018-10-30 16:29:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวยเลยค่ะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้