ดู: 2004|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตา(เคยทำมา 2 ครั้ง)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อปอนะคะ อยู่มานาน ไม่เคยรีวิวอะไรเลย ตอนนี้อยากมารีวิวมากกับความสำเร็จในการแก้ตาครั้งที่3ของเรา
หลังทำตามา 2 ครั้งแล้วตามันดูปรือๆแล้วลึกข้างนึงอีกข้างตาหย่อนลงมาซึ่งมันดูไม่โอเคเราทนดูตาเราเป็นแบบนี้มา 2 ปี จนแฟนที่จะเลิกกัน วันที่เค้าจะไปเค้าบอกว่าเราศัลยกรรมจนหน้าประหลาด เสียใจมาก นั่นเป็นจุดเริ่มต้นที่อยากแก้ไขตา ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาเพื่อที่จะแก้ตา 3 ที่ (ขอไม่เอ่ยถึงว่าที่ไหน) ทั้ง3ที่เขาไม่รับแก้เลย คลินิก 2 รพ 1  บอกประมาณว่าเคสเราเป็นเคสที่ยากและแก้ไปอาจจะไม่ดีขึ้นแถมแย่ลงเราจิตตกมาค่ะตอนนั้นเราก็คิดนะว่าจะให้ตาเราเป็นแบบนี้ตลอดชีวิตเลยหรอ ส่องกระจกเห็นหน้าตัวเอง ก็นึกถึงคำพูดผู้ชายคนนึง เราส่องหน้าตัวเองทั้งวัน ก็เลยนึกขึ้นได้ว่าตัวเองเลยทำปากกระจับกับหมอโอ๋ เมื่อ4ปีที่แล้ว เลยย้อนกลับมาดูในเพจคุณหมอก็เห็นมีเคสแก้ที่เหมือนกับเราอยู่นะแก้ออกมาแล้วสวยขึ้นด้วย เราก็เลยนัดคิวไปปรึกษาหมอ หมอก็บอกว่าเป็นเคสที่ค่อนข้างยากเหมือนกันแต่หมอบอกแก้ได้วินาทีนั้นเราก็ดีใจมาก กลัวสุด แต่ก็อยากทำอะ เราก็ค่อนข้างมั่นใจในฝีมือของคุณหมอ เพราะเราเคยทำกับคุณหมอมาก่อน หมอใส่ใจ ละเอียด และมือเบามาก จำได้ตอนนั้นทำปาก 5 วันหาย
ก็เลยรีบนัดคิวแก้เราได้วันที่ 15 กันยา หมอบอกว่าต้องแก้ไขเยอะเลยแก้ไขกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง สาเหตุที่ทำให้เราตาปรือ แก้ไขหนังตาตก 1 ข้าง และไขมันที่มันไม่เท่ากัน มีข้างนึงลึกข้างนึงหย่อนลงมา เป็นเคสที่สาหัสจริงๆค่ะและใช้เวลาทำนานหลายชั่วโมง คุณหมอก็จะแจ้งรายละเอียดคร่าวๆให้เราฟังประมาณนี้ค่ะ เรามาดูรูปก่อนทำหลังทำกันดีกว่าค่ะต้องบอกก่อนเลยส่วนตัวแล้วเราชอบมากสวยรู้สึกว่าตามันเปิดได้กว้างขึ้น สบายตา คุณหมอฝีมือเฉียบขาดจริงๆค่ะต้องขอยอมรับเลย

จากความรู้สึกแรกหลังทำทันทีคือแบบเวลาเราลืมตามันโล่งมากไม่รั้ง มันรู้สึกสบายตา ลืมตาได้ง่ายขึ้นกว่าก่อนทำมาก หมอทำให้ดีแล้วแต่การดูแลหลังประคบเย็นของเราไม่ค่อยดีเท่าไหร่หลังทำแนะนำเลยนะคะต้องหมั่นประคบเย็นเยอะๆค่ะเพื่อช่วยลดอาการบวมช้ำที่จะเกิดขึ้นได้หลังผ่าตัด

พอวันที่3หลังทำตาเริ่มยุบบวมแล้วก็เลยไปแก้จมูกกับคุณหมออ้อมเป็นรุ่นน้องของคุณหมอโอ๋ค่ะอยู่คลินิกเดียวกัน แก้เพราะจมูกเดิมมันโด่งมากแล้วสันจมูกมันเล็ก อยากแก้จมูกให้มันดูซอฟขึ้น สันเตี้ยลงให้มันมีความสโลปลงหน้าเราจะได้ดูหวานขึ้นควบคู่ไปกับตาใหม่

วันที่7ค่ะ คุณหมอนัดมาตัดไหมค่ะ หลังตัดไหมแล้วตาสวยมากค่ะทำให้หน้าเราดูเด็กลงขึ้นด้วยบวกกับจมูกใหม่ที่ไม่แข็งเป็นแท่งๆแล้วแต่ต้องรอเข้าที่ตอนนี้ยังดูบวมๆอยู่ค่ะ ตัดไหมตาอย่างเดียวนะคะ จมูกยังไม่ตัดไหม

10วันแล้วค่ะ ตาหวานแบ๊วสวยมากค่ะ แถมรอยแผลก็จางลงไวมากค่ะ

ความสวยที่ได้มาจากความผิดพลาดถึงสองครั้งแต่ เสียเงิน เสียใจ แต่ครั้งนี้มันเวิร์คมากเราเลยตัดสินใจอยากมารีวิวในครั้งนี้ค่ะเพราะเราคิดว่ายังมีอีกหลายๆคนที่เคยไปทำแล้วพังแบบเคสเราอย่าพึ่งหมดหวังนะคะ ตอนที่หาหมอแก้ เราทุกข์ใจมาก อยากแก้มาก แต่ก็กลัวมาก มันอึดอัดไปหมด จนอยากร้องไห้ที่เวลาไปปรึกษาแล้วเค้าบอกแก้ไม่ได้
ปอไม่ได้อะไรจากทางคลินิกหรือคุณหมอนะคะ อยากรีวิวเฉยๆ แก้มา 50000 คะ เพื่อนแนะนำไปเกาหลี แต่เราไม่อยากไป มีงาน มีภาระที่ต้องทำ รวมถึง ค่าใช้จ่ายคงเยอะกว่านี้ ขอขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของปอ นะคะ
สวยมากเลยค่ะ
สุดยอดเลยค่ะ หมอเก่งมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้