ดู: 1523|ตอบกลับ: 1

[ปลูกผม] เพื่อนหลอกไป ปลูกผม แล้วดูสิ่งที่ได้สิครับ

[คัดลอกลิงก์]
01.jpg [/img]

เห็นยืนกุมมือไม่ใช่อะไรนะครับ ยืนไว้อาลัยให้ผมตัวเองนี่แหละครับ(ผมน้อยนิดเหลือเกิน) ผ่ามๆ

เห็นผมน้อย แต่ไม่ขี้น้อยใจนะครับ

มีวันนึงไอ้เพื่อนผมก็บอกเนี่ย เห็นเพจปลูกผมของโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ เค้าแจกรางวัลปลูกผม มุงลองเล่นๆๆๆๆๆ เฮ้ย มุงเป็นเซลล์เปล่าครับเพื่อน ยุจัง หลอกให้โชว์หัวล้านป่ะเนี่ย แต่เพื่อนรีเควสมาขนาดนี้ ผมจัดให้ พอดีไม่อยากบ้านรวยอยู่แล้ว มีแค่แสนก็พอแล้วครับ ไม่อยากให้ถึง(หัว)ล้าน ไม่รู้จะเอาไปเปย์อะไรครับ ผ่ามๆ

ใส่ลูกอ้อน 1 รอบ แต่ก็ใกล้วันเกิดผมจริงๆ ไม่หยอกไม่หลอกครับ

รูปที่ผมส่งไปเล่นกิจกรรมครับ

พอถึงวันประกาศผล จากที่ตอนแรกเล่นเพราะเพื่อนยุ มาตอนนี้เริ่มจริงจังละครับ ลุ้นยิ่งกว่าหวยรางวัลที่ 1 อีกครับ เปิดเฟซ กด F5 รัวๆ พอเห็นรูปผมเท่านั้นแหละครับ วะฮะฮ่าๆๆ

สุโค่ยยยยย ผมจะได้ปลูกผมละครับบบบบ

ตอนแรกคิดว่าเพื่อนหลอกสร้างเฟสปลอมมาแจกรางวัลอะไรอย่างนั้นหรือเปล่า จะอีปิคเกินไปแล้ว แต่พอเช็คดู เห้ยของจริงว่ะ มีคนไปปลูกผมจริง ผมขึ้นจริง มีแจกรางวัลปลูกผมจริงๆ ด้วย ผมเนี่ยรีบไปแสดงตัวเลยครับ กลัวโดนตัดสิทธิ์

แต่ด้วยคิวปลูกผมรอนานมากๆ เห็นว่ามีลูกค้าจองคิวไว้เยอะเลยได้รอคิวปลูกผมนานหน่อยครับ ผมได้ปลูกผมช่วงเดือนสิงหาคมครับ

ขอเข้าโหมดเป็นการเป็นงานนิดนึงนะครับ ก่อนปลูกผม มีนัดปรึกษา และตรวจเลือดกับเช็คสภาพร่างกายและได้เข้าไปพบคุณหมอเพื่ออธิบายวิธีการทำ เช่น วิธีการปลูกผมแบบนี้เป็นยังไง ต่างจากวิธีอื่นอย่างไร เราสามารถปลูกผมได้ถึงช่วงไหนของหน้าผาก สามารถเอาผมออกมาทำได้กี่เส้น ทำได้เท่าไหร่กี่กราฟ และตรวจสอบลักษณะเส้นผมรวมไปถึงนัดวันปลูกผมครับ มีรูปบางส่วนที่ผมขอจากทางโรงพยาบาลมาด้วยนะครับ ไม่ต้องงงว่าทำอยู่ แล้วผมถ่ายมาได้ไง

ถึงวันทำแล้วตื่นเต้นนิดหน่อยครับ ตอนนี้เปลี่ยนชุดเพื่อรอทำการผ่าตัดครับผม

จากนั้นเจาะเส้นเลือดเพื่อให้น้ำเกลือครับ

คุณหมอที่ทำการปลูกผมให้ผมในครั้งนี้คือ หมอปู ก่อนปลูกผม หมอปูจะร่างแนวผมช่วงหน้าผากเพื่อประเมินว่าเราทำได้เท่าไหน

จากนั้นตัดผมด้านหลังออก และฉีดยารอบหัวด้านหลัง เพื่อนำเซลล์ผมที่แข็งแรงจากด้านหลังมาปลูกผมในที่ที่คุณหมอประเมินไว้

ฉีดยาชาเสร็จแล้ว ใช้เครื่องมือทางการแพทย์เจาะเอาเซลล์ผมออกมา ไม่เจ็บนะครับไม่ต้องกลัว

หลังจากที่ทำเสร็จแล้ว นำเซลล์ผมที่เจาะออกมาทั้งหมดมาคัดเลือกเซลล์ที่แข็งแรง
การปลูกผมใช้เวลาโดยประมาณ 4-6 ชั่วโมงครับ ขึ้นอยู่กับปลูกเยอะหรือน้อย นอนอย่างเดียวครับไม่เจ็บเลยสบายมากครับ

ทำเสร็จแล้ว 2-3 วันแรก เลือดก็จะซิบๆ ออกมาครับ ทางโรงพยาบาลให้ยากิน + ยาทา + ยาสระผม + ที่คลุมหัวเวลาออกไปข้างนอกกันสิ่งสกปรก + ที่รัดหัว (กันยาชาไหลลงตาครับเพื่อไม่ให้ตาบวม หน้าบวม รัดไว้ประมาณ 4 วันก็เอาออกได้แล้วครับ)

เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-15 17:47:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด

รอยที่เจาะเอาผมที่แข็งแรงจากด้านหลังออกมาปลูกข้างหน้า

หลังจากทำเสร็จอีกวันก็ไปโรงพยาบาลอีกครั้ง เพื่อทำความสะอาดหัวครับ
ใช้ชีวิตได้ตามปกติเลย แค่กินยาที่หมอสั่ง งดของหมักดอง งดกิจกรรมที่ทำให้มีเหงื่อช่วงอาทิตย์แรก ไปทำงานได้เหมือนเดิมครับ

ปลูกผม ** วันที่ 2 **

เวลาออกไปไหนก็ใส่หมวกคลุมผมไว้ครับป้องกันสิ่งสกปรก

** 14 วัน ** ด้านหลังที่เจาะเอาเส้นผมออกไป ผมเริ่มขึ้นแล้วครับ

** 14 วัน ** หลังปลูกผม

** 19 วัน**
ถ้าผ่าน 14 วัน ขึ้นไปใครไปข้างนอกอยากถ่ายรูปก็เอาหมวกหลวมๆ ใส่ทับได้ครับ

** 30 วัน**
ผมเริ่มขึ้นมาพร้อมกับหนังที่ลอก ประมาณ 1-2 เดือนผมจะขึ้นและร่วง แล้วจะขึ้นมาใหม่อีกครั้งครับ เหมือนเป็นการผลัดเส้นผม

** 30 วัน **
ใช้เวลาประมาณ 1 ปี ผมจะขึ้น 80-90% ขึ้นอยู่กับการดูแลของเราครับ  ขอบคุณเพื่อนที่ยุให้ผมมาเล่นกิจกรรมนี้ ขอบคุณโรงพยาบาลที่ให้รางวัลกับผม ขอบคุณทุกคนที่สนใจและอ่านรีวิวผม เดี๋ยวผมจะมารีวิวให้ดูเรื่อยๆ นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้