ดู: 8856|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อป้ากอลลั่ม ร่างเป็นสาวเกาหลี

[คัดลอกลิงก์]

ฮัลโหลลลลล แอร์นะค้า หรือที่ทุกคนชอบเรียกว่าแอร์กี่ หรือก็คืออีแก่นั่นเอง วันนี้เราไม่เป็นอีแก่ ป้ากอลลั่มอย่างที่ทุกคนเคยเรียกแล้วนะคะ เราจะเป็นผู้หญิงที่ดูเด็กลงเรื่อยๆ แทนแล้ววว วันนี้มารีวิวเรื่องของการแก้หูกาง แล้วก็ทำจมูกแบบยืดปลายพุ่งพิเศษ ปกติแอร์เป็นคนที่ ไม่มีความมั่นใจในตัวเองเลย โดยเฉพาะเรื่องหู เวลาจะรัดผม หรือรวบผม ทำ Wet look จะเห็นหูกาง ไม่สวยเลย และอีกเรื่องนึงคือจมูก คือคนอื่นอาจเห็นว่าจมูกแอร์โด่งๆ อยู่แล้ว จะทำทำไมใช่ไหมล่ะ แต่มันมีฮัมฟ์ค่ะ มันทำให้หน้าแอร์ดูดุ แถมปลายก็ดูหดๆ ไม่พุ่งเหมือนสาวเกาหลี ไม่ชอบเลย

ตอนไปปรึกษาคุณหมอบอกว่ามีนวัตกรรมใหม่ที่จะช่วยให้ปลายจมูกดูพุ่งขึ้นได้ โดยไม่ทะลุ ลักษณะจะเป็นเหมือนตะกร้อลูกเล็กๆ อะค่ะ เอามาใส่ตรงปลายจมูกให้ปลายดูพุ่งขึ้น เสร็จแล้วมันก็จะสลายเป็นเนื้อเยื่อรวมกับจมูกไปในเวลาประมาณปีครึ่งค่ะ ส่วนสันจมูกก็ใส่เป็นซิลิโคนเหมือนเดิม ส่วนหูกาง ก็จะทำการเปิดแผลที่หลังหูแล้วก็เย็บให้ใบหูพับไปข้างหลังค่ะ หลังทำจะเป็นยังไง มาติดตามชมกันเลยนะคะ

ตอนนี้ก็ทำเสร็จออกมาแบบสดๆ ร้อนๆ หน้ายังดูสวยอยู่เนาะ แต่แอร์ไม่เจ็บอย่างที่คิดนะคะ ประหลาดใจ คุณหมอมือเบาหรือได้ยาชาดีเนี่ย

วันที่ 3 ของการผ่าตัด จมูกดูโอเคมากไม่บวมไม่ช้ำเลย หูก็มีเจ็บบ้างเวลาเผลอไปโดน แต่แอร์ใช้ชีวิตได้ปกติเลยค่ะ กินข้าว อาบน้ำ สระผม ทำผม ไดร์ผม รับลูก ทำได้หมด แถมไปทำเล็บต่อได้อีกด้วย 555

ถึงวันที่ 5 ของการผ่าตัดแล้ว เอาจริงๆ นะ ตั้งแต่ทำจมูกกับแก้หูกางมา ไม่มีวันไหนได้นอนนิ่งๆ พักฟื้นเลยซักวัน มีเรื่องให้ออกจากบ้านตลอด เดี๋ยวไปรับลูก พาลูกไปทำนั่นนี่ ไหนจะพาตัวเองไปทำผม ทำเล็บ ไหนจะไปหาเพื่อน ช๊อปปิ้ง เรียกว่ามี Activity ให้ทำตลอดไม่มีหยุดเลยค่ะ แต่ไม่มีเลยนะคะ ที่จะเจ็บหูปวดจมูกให้รำคาญ ไม่มีเรื่องวอแวมากวนใจ ใช้ชีวิตได้สบายมากเลยค่ะ

วันนี้วันที่ 7 มาตัดไหมที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซแล้วค่ะ แล้วก็มา Follow up กับคุณหมอด้วย แกะปลาสเตอร์มาคือรอยช้ำน้อยมาก ถ้าไม่สังเกตแทบมองไม่เห็นเลย จริงๆ นะ แถมเห็นจมูกคือรักอะ ปลายพุ่งมาก พุ่งจริงจัง จนไปถึงดาวอังคารแล้ว 555 ไม่ได้แกล้งชมนะ รู้สึกดีที่จมูกก็ทรงสวยอย่างที่ชอบ หูกางก็พับดี ไม่กางออกมาเป็นกอลลั่มแล้วด้วย

14 วันแล้วนะคะตอนนี้ คือทุกอย่างโอเคปกติมาก แล้วตอนนี้แอร์กล้ามัดผมเปิดหูให้ชาวโลกเห็นอย่างมั่นใจแล้วนะคะ ไม่อาย ไม่โดนล้อแล้ว ทำแค่นี้ยังมีคนบอกว่าดูเด็กลงไปเป็นสิบปีเลย 555 ส่วนจมูกแอร์ว่าตรงสันมันสูงอยู่นิดหน่อย แต่ถ้าเข้าที่คงดูเป็นทรงสโลปมากกว่านี้แน่ๆ ไม่มีแล้วนะคะคำว่าแอร์กี่ หรือป้ากอลลั่ม จากนี้ไปจะมีแต่คำว่าเด็กลงๆ เรื่อยๆ แล้วล่ะค่ะ สำหรับใครที่อยากดูผลต่อเนื่องแบบ Day By Day ดูที่ลิงค์นี้ได้เลยค่ะ  

https://www.youtube.com/watch?v=yzYjIHbyQ2w&feature=share
แอร์ถ่ายคลิปไว้และรวบรวมมาให้ดูในคลิปเดียวเลยค่ะ

วันนี้รีวิวแค่นี้ก่อน ครั้งหน้าไปทำอะไรมาอีก ค่อยกลับมาเล่าสู่กันฟังใหม่ค่ะ Bye...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้