ดู: 920|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากหน้าเรียว ตามมาส่องเลยค่ะ หลังทำคาง กับหมอแซม วีคลินิก(We clinic)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า ชื่อแหม่มนะคะ ปกติตัวเองจะชอบอ่านรีวิวอะไรพวกนี้อยู่แล้ว เห็นคนอื่นสวยอยากอยากสวยบ้าง เดียวนี้การทำศัลยกรรมเพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น คงไม่ใช่เรื่องหน้าอาย หรือต้องปิดบังเหมือนแต่ก่อนอีกต่อไปแล้ว ด้วยความที่ตัวเองทำงานเรื่องการบริการลูกค้าด้วย หน้าตาก็เป็นสิ่งสำคัญมาก ๆ  ทำแล้วสวย ทำแล้วดูดีขึ้น ก็ช่วยสร้างความมั่นใจให้ตัวเองด้วยค่ะ

วันนี้เลยมารีวิวเสริมคางที่เพิ่งไปทำมา ด้วยความที่ตัวเองเป็นคนมีแก้ม ตัวเล็กค่ะ แต่แก้มมาก่อนเลย อยากให้หน้าเรียวๆกว่านี้อีกนิดทำไงดี ก็หาวิธีทำ หนึ่งในนั้นเค้าก็บอกว่าเสริมคางช่วยให้หน้าเรียวขึ้น จริง ๆ แล้วเสริมคางทำให้หน้าดูยาวขึ้นมันเลยดูเรียวนั่นเองจ้า ด้วยความที่ เออ เราก็คางค่อนสั้นแล้วปลายคางตัดด้วย ก็เลยทำให้ตัดสินใจมาทำคางในที่สุดจ้า

ก่อนทำจ้า คางจะประมาณนี้

ช่วงตอนที่รอเข้าห้องผ่าตัดนี่กลัวมากก คิดว่าเจ็บแน่เลย แต่ที่ไหนได้ ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดไว้เลย ไอ่เราก็มโนไปซะเยอะ
ใครที่อยากทำ ไม่ต้องกลัวเจ็บนะคะ เพราะว่าระหว่างทำไม่เจ็บเลย หลังทำตอนพักฟื้นก็ไม่เจ็บค่ะ ชิวมากก
แผลอยู่ใต้คางเล็กมาก ๆ นิดเดียว ประมาณ 1 ซม. เท่านั้นเองค่ะ

เราเสริมแบบซิลิโคนขายาวนะคะ บอกคุณหมอเสริมให้เข้ากับรูปหน้า ไม่เอาแหลมมากไป
ทีแรกก็งงว่าซิลิโคนขายาว คืออะไร คุณหมอก็อธิบายว่า ซิลิโคนขายาวจะช่วยเก็บหรอบหน้า เวลาคลำจะไม่เจอขอบซิลิโคน ไม่ย้อยเป็นก้อนเวลาคลำไป (อันนี้เก็บข้อมูลมาฝากจ้า เผื่อเป็นประโยชน์ต่อสาว ๆ ที่กำลังสนใจอยากทำคาง)

แปะเฝือกนอนหมอนสูงไปก่อนจ้า ช่วงแรก ๆ ได้หมอนฟรีทำกิจกรรมที่คลินิกมาด้วย ดีงามมากกก

แท่นแท๊นนนนน 5วันจ้า เอาเฝือกออกแล้ว บวมช้ำแทบไม่มีเลยยย ทีแรกนึกว่าเขียวช้ำแน่ ๆ เพราะเห็นจากที่อื่นมาบางคนนี่เขียวช้ำ แบบน่ากลัวเวอร์วัง 555 อันนี้ชิวมากก

ทรงวีมนนะคะ เนียนเป็นธรรมชาติดีค่ะ หน้าเรียวขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย โดยรวมพอใจมาก ไม่โป๊ะดี

ปัจจุบันค่ะ  ดีงามมาก ๆ  ละมุนดี ชอบมาก ๆ จ้า
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคะ   

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้