ดู: 443|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] เม้าท์มอยศัลยกรรม: แก้จมูกที่เมดเมติก โด่งพุ่ง สวยจริง สวยนาน

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้เนื่องจากอยากมาเล่า มาเม้าท์มอยเรื่องศัลยกรรม นู่นนี่นั่น อย่าเรียกว่ารีวิวเลยเนอะ 55555 เพราะว่าที่เราจะมาเล่าเรื่องทำจมูกกับเมดเมติกในครั้งนี้คือเราทำมานานมากแล้ว ประมาณ 9 เดือนได้แล้วแหละค่ะ รายละเอียดก็เลยอาจจะตกหล่นบ้าง เราจำไม่ได้เองบ้าง เลยคิดซะว่ามาคุยกันเรื่องศัลยกรรมดีกว่าเรียกว่ามารีวิวเนอะ เข้าใจตรงกันนะคะ 55555

ย้อนเวลากันหน่อยนะคะ ย้อนไปถึงปลายปี 2017 ช่วงต้นเดือนธันวาคม เราตัดสินใจแก้จมูก+ทำปากกระจับ ที่คลินิกเมดเมติก... ...ใช่ค่ะ ทุกคนไม่ได้อ่านผิดและเราก็ไม่ได้พิมพ์ผิด ทำจมูก+ปากกระจับพร้อมๆ กันเลยในการผ่าตัดครั้งเดียว เนื่องจากคุณหมอท่านที่เสริมจมูกให้เรา สามารถทำปากกระจับได้ด้วย เราที่กำลังอยากแก้จมูกและทำปากกระจับอยู่แล้วก็เลยทำพร้อมกันไปเลยทีเดียว (เดี๋ยวเรื่องปากกระจับมาเม้าท์กันต่อคราวหน้านะคะ ตอนนี้ขอระลึกความหลังกับจมูกก่อนแปป)

หลังแก้จมูก 14 วัน จมูกก็มีความโด่งพุ่งขึ้นกว่าเดิม
เพราะปัญหาที่เราคิดจะแก้จมูกคือเราไม่ค่อยถูกใจกับทรงจมูกเดิม คิดว่าถ้าโด่งขึ้นอีกนิด พุ่งขึ้นอีกหน่อยมันจะต้องดีย์แน่ๆ แล้วพอทำมาก็ดีจีงงงงง

ต่อมากันที่ จมูกหลังแก้ 20 วัน
พุ่งกว่านี้ไม่มีอีกแร้ว

หลังแก้จมูก 30 วัน (ขออภัยในความชุดนอนค่า 55555)

ดูรูปวิวัฒนาการจมูกกันมาจนถึงจมูกหลังศัลยกรรม 1 เดือนแล้ว เรามาเม้าท์กันต่อค่ะ อย่างที่บอกค่ะว่าเราแก้จมูกเพราะอยากได้จมูกที่โด่งพุ่งขึ้นจากจมูกทรงเดิมของเรา แล้วหลังทำมาแล้วเนี่ยจมูกเรามันก็ได้อย่างที่คิดไว้เลย คือโด่งขึ้น ปลายจมูกสวยพุ่ง ดูดีขึ้นกว่าเดิม ส่วนปัญหาที่เรากังวลแต่แรกว่าจมูกจะดูปลอม หน้าจะดูแข็งไม่เป็นธรรมชาติ หลังจากเห็นทรงจมูกเข้าที่แล้วก็หมดห่วงเลยค่ะ เพราะว่าเข้ากับหน้ามากๆ แทนที่จะหน้าแข็งกย่างที่กลัว กลายเป็นทำแล้วหน้าหวานกว่าเดิมเฉย แบบว่ารักเลยอ่ะค่ะ

จากวันนั้น ถึงวันนี้ มาอัพเดตจมูกปัจจุบัน หลังจากแก้จมูกที่เมดเมติกมาแล้ว 9 เดือนกันค่ะ

ความต่างจากจมูกหลังแก้ 1 เดือน คือจมูกดูเป็นทรงที่ธรรมชาติมากขึ้น จากตอนนั้นว่าหน้าหวานขึ้นแล้ว เราว่าตอนนี้ดูหวานกว่าตอนนั้นอีก หน้าดูซอฟลงอย่างเห็นได้ชัด

สรุปการมาแก้จมูกที่เมดเมติก ไม่มีปัญหาเลยค่ะ ยิ่งนาน จมูกยิ่งเข้าทรงสวยถูกใจกว่าเดิมอีก ส่วนปากกระจับที่ทำพร้อมกันเราก็ชอบมากๆ ปากสวยขึ้นกว่าเดิมแบบสุดๆ อันนี้ถ้าเรามีเวลายังไง จะมาเล่าย้อนเวลารำลึกถึงศัลยกรรมปากกระจับอีกนะคะ ส่วนเรื่องจมูก ไม่ต้องพูดมากแล้ว รู้ว่าชอบมากกก ก็พอค่ะ
โพสต์ 2018-9-30 17:48:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โง้ยยย สวย หลงเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้