ดู: 2586|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่อง ขำ ๆ กับคุณหมอเฉลิม แห่งฟอร์จูน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ    เพื่อน ๆ  พี่  ๆ  น้อง ๆ ชาวดั้งโด่ง  หน้าเด้ง   อกตึงทุกท่าน   ปิ่นเคยมาโพสไว้ในนี้บ้าง  ๆ  แต่นาน ๆมาที  มาทีไรก็เห็นถึงพัฒนาการความงามของแต่ละคนที่เพิ่มมากขึ้นทุกวันจนรู้สึกถึงความอิจฉา   และก็ถึงเวลาที่ปิ่นจะสวยบ้างซะที   วันนั้นเป็นวันนัดปรึกษาที่คลินิค  ฟอร์จูนค่ะ   จำได้ว่ามา 2 ครั้งแล้ว  ครั้งแรกมารับเวลานัดปรึกษา เดือน มกราคม 53    บอกตรง ๆ นะค่ะ  หน้าตาคุณหมอน่ะ  ปิ่นไม่เคยเห็นรู้แต่ว่าคุณหมอมีผู้ช่วยที่ชื่อว่าคุณแดง    พอเปิดประตูมาปุ๊บ  เดินตรงมาเคาท์เตอร์  เราก็มาเลยย  เอ่อออ  ผู้ช่วยเพียบ   แล้วคนไหนว่ะ  คุณแดงเนี่ยย  แล้วก็มาสะดุดเอาพี่คนหนึ่งที่หน้าตาดุ ๆๆ  น้ำเสียงโหด  หน่อย  ( ในใจคิด  ชัดเลยยย )   ได้คิวปรึกษาเดือน  กรกฏาคม   ยาวมากเลยค่ะ  พอถึงวันที่คุณหอนักดวันปรึกษา  ปิ่นก็จะเอารูปต้นแบบไปให้ดู  Angela baby   เอาไปให้คุรหมอดูตอนนี้เด๋วก็ลืม  งั้นก็เอาไปตอนจะทำทีเดียว   พอไปถึงประมาน  12.05  ก้ไปรอคุณหมอ  ตอนนั้นมีลูกค้าในร้านประมาน 3-4 คน  แต่ดั้งเนี่ยนะ  อย่าให้บอกว่าโด่งและสวยสมคำร่ำลือ   ขนาดผู้ช่วยที่เคาท์เตอร์ยังโด่งเลยอ่ะ   ระหว่างรอก็นั่งสำรวจร้านไปพลาง ๆ  ลักษณ์โดยรวมสะอาดดีค่ะ   ระหว่างกำลังนั่งวัดดั้งว่าใครสวยกว่ากันนั้น  ปิ่นก็เห็น  ผุ้ชายคนหนึ่งอายุประมา  40  กว่า  ๆ ใส่แว่นกำลังถืออุปกรณ์การแพทย์  และกำลังคุยกับใครอยู่ก็ไม่รู้  ในตอนนั้นเค้าก็หันมายิ้มให้ปิ่น 1 ครั้ง  ปิ่นก็งง   คิดว่า  สงสัยจะมาขายอุปกรณ์การแพทย์   เออ  แต่เด๋วนี้เซล์มาขายอุปกรณ์การแพทย์เค้าหน้าเหมือนหมอกันเลยนะ   แล้วไอ้เครื่องที่ว่าเนี่ยรูปร่างเหมือนเครื่องกรอฟันของหมอฟันเลยอ่ะ   แล้วหมอเค้าจะเอาไปทำอะไรอ่ะ   หลังจากที่นั้งคิดนั่งสงสัยซักพัก   คุณแดง  ก็เรียกว่า  น้องค่ะ  พบคุณหมอได้เลยค่ะ   ปิ่นก้เดินเข้าไปด้วนสายตายิ้มร่า  มองหาพร้อมกับจะทักมายคุณหมอ   อ้าวเห้ย  !!!!  ไหนคุณหมออ่ะ   ซักพัก   คนที่มาขายอุปกรณ์การแพทย์ให้คุรหมอก็เดินเข้าพร้อมกับยิ้มเหมือนเดิม  แล้วกล่าวคำว่าสวัสดีครับ  ( เอ๊ะ  ชั้นไม่ซื้อนะ   เครื่องกรอฟันน่ะ  ) แล้วเค้าก็พูดกับปิ่นว่า   ขอโทษที่ให้รอนานครับ  พอดีมีคนมาขายอุปกรณ์นิดหน่อย  เพล้ง !!!!!!!  เหอๆๆๆ   ดีนะที่ปิ่นไม่พุดตามที่คิดออกไป   แต่คุณหมอท่านใจดีนะค่ะ  ให้ปิ่นซักไซ้ตลอด 15 นาที   ด้วยความที่ปิ่นค่อนข้างจะวิตกเนื่องจากตัวเองเป็นไซนัส  ( แต่อยากสวยอ่ะ )  แล้วเนื้อจมูกน้อยมาก   ( ก็จะพยายาม) เอาเป็นว่าความตั้งใจสูง  คุณหมอก็เลยอธิบายว่าจมูกของคนเราถ้าให้สวยแบบธรรมชาติอย่างที่คุณหมอ ถนัด  คือเอาขึ้นมาจากจมูกเดิม  0.3  มิล    และการที่เราเป็นไซนัสหากรักษาไซนัสจนแห้งแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรและอีกอย่างไซนัสมันอยู่บริเวร แก้ม   มิได้เกี่ยวกับส่วนที่จะเอาซิลิโคนไปวางเลย  ปิ่นก็เลยถามถึงราคา  18000  กับ  20000  ต่างกันตรงไหน   คุณหมอก็บอกว่าต่างกันน   แค่ราคารก็ต่างแล้วครับ   -*-   แต่ที่ต่างกันอีกคือ   ซิลืโคนที่ 18000  จะมีความแข็งกว่า  ตัว 20000  และทำให้พังพืด  เกาะยากกว่า  o.0 ?  พังพืดคืออะไร   คุณหมอคงสังเกตุเห็นความงง  เลยอธิบายต่อไปว่า   พังพืดคือเนื้อเยื้อที่ร่างกายจะสร้างขึ้น  เพราะฉะนั้น  บางคนที่ศัลไปแล้วคิดว่าไม่โด่ง  อีกซัก   2- 3 เดือนมันก็จะโด่งเพราะเจ้าพังพืดตัวนี้ล่ะ   นั่นก้หมายความว่าถ้าคุณอยากเสริมโด่ง  หมอก็เสริมให้ได้  แต่มันจะเสี่ยงต่อจมูกทะลุ  นั่นเอง   ปิ่นเลยตอบไปว่า  คุณหมอค่ะ  ถ้าเสริมมามันไม่โด่งมันเหมือนกับตอนไม่เสริม พอเพื่อนทักมา  นู๋ก็จะเซลฟ์อีกล่ะ   เอาเป็นว่าเอาโด่งเลยค่ะ  โด่งพอที่เนื่อจมูกจะรับได้   แล้วก็คุยกันต่ออีกเล็กน้อย   จนออกมาเสียตังพร้อมกับคิวเสริม  วันที่ 18 เมษา  2554 ค่ะ   ย๊าววววยาววว[/free][/free]
อยากได้ปรึกษามั่งจัง ของผมก็มีคิวปรึกษานะคับ แต่ติดงาน อดปรึกษา เจอคุณหมอวันทำเลย

คิวทำของผมอีก 7 วันแล้วครับ จันทร์หน้านี่ละ เริ่มๆ กลัวละ อิอิ
สู้ๆค่ะ หยกได้ 26 มีนา 54 รอนานพอกันค่ะ
แหะๆ ได้ปรึกษา ตั้ง 15 นาที ผมได้ปรึกษา 1 นาที อิอิ
เอาใจช่วยนะคับ ทำหลังสงกรานต์พอดีเลยเนอะ ได้มีเวลาเล่นน้ำ กิกิกิกิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้