ดู: 1318|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกทรงหยดน้ำ สวยธรรมชาติแค่ไหนมาดูกัน

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันขอมารีวิวเสริมหน้าอก ทำเอง เลือกเอง เขียนรีวิวเอง ครั้งแรกด้วย! ขออนุญาตเกริ่นก่อนนะคะ ส่วนตัวเป็นตัวเองไม่ค่อยมีหน้าอกเลย และเป็นคนใหญ่ด้วย เวลาใส่ชุดแล้วดูโล่งๆ ไม่มั่นใจเลยค่ะ

ในตอนที่ดิฉันตัดสินใจจะทำหน้าอก ก็ดูข้อมูลหลายคลินิก จนมีน้องคนหนึ่งที่รู้จัก เขาไปเสริมหน้าอกมา ตอนเขาบอก ก็รู้สึกว่าหน้าอกสวย ธรรมชาติมาก เลยถามว่าไปทำที่ไหนมา เขาเลยแนะนำที่นี่ค่ะ ดรีมคลินิก อยู่ในตัวกรุงเทพ (ดิฉันเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ) ดิฉันเลยแอดไลน์เข้าไปสอบถามก่อน พนักงานให้ข้อมูลกับแนะนำดีเลยค่ะ คุณหมอของคลินิกจะมีท่านเดียว คือคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ ...คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ที่เด่นด้านเสริมหน้าอกมาก ประวัติของคุณหมอกับรีวิวหลายๆ รีวิวที่ดิฉันดูมาทำให้มั่นใจ ว่านี่แหละ ใช่เลย

นัดวันเข้าปรึกษาเลยค่ะ ตอนนั้นบอกเลยว่าอยากทำไวที่สุด หาข้อมูลมาเยอะ พอจะทำแล้วก็ไม่อยากรอ เข้าไปจะมีน้องพนักงานต้อนรับ ถามประวัติ แล้วพาเข้าห้องไป เขาจะให้ดิฉันถอดเสื้อ ถอดชุดชั้นในแล้วสวมชุดคลุมไว้ รอไปสักพักคุณหมอก็มาค่ะ คุณหมอจะดูหน้าอกตัวเรา วัดประเมินอย่างละเอียดเพื่อหาซิลิโคนที่เหมาะที่สุดให้ ของดิฉัน คุณหมอแนะนำเป็นทรงหยดน้ำค่ะ เพราะดิฉันเป็นคนกระดูกนูน ถ้าทำทรงกลมเนินจะสูง ดิฉันอยากได้ธรรมชาติมากๆ ก็เชื่อคุณหมอค่ะ

ดิฉันเสริมหน้าอก Mentor หยดน้ำ ขนาด 390cc ซึ่งคุณหมอแจ้งว่าเป็นขนาดที่พอดีตัวค่ะ

วันทำจะมีพนักงานโทรมาแจ้งก่อนนะว่าต้องเตรียมตัวอย่างไง ดิฉันต้องงดน้ำงดอาหารประมาณ6ชม.ค่ะ วันนั้นสวมชุดสบายๆ ติดกระดุมหน้ามาที่เขาบอก ประมาณเกือบเที่ยงก็มีพยาบาลพาดิฉันขึ้นไปยังชั้นที่เป็นห้องผ่าตัด วันนี้ก็จะพบคุณหมออีกครั้ง คุณหมอวาดเส้นอย่างละเอียดเลยค่ะ

หลังทำเสร็จ คุณหมอจะให้ดิฉันนอนพักก่อน หลังจากนั้นถ้าไวก็สามารถกลับบ้านไป ตอนนั้นดิฉันไม่เจ็บเลย แต่รู้สึกตึงๆ หิวข้าวหิวน้ำมากก มีญาติมารอรับกลับที่ชั้นล่าง

อ่อ ลืมบอกว่า ช่วงที่ดิฉันจะเสริมหน้าอก ดิฉันมีอาการไอหนักมาก เนื่องจากการทำงานที่ต้องเจอสารเคมี พอไอมากจะมีผลหลังเสริมหน้าอก ทำให้เลือดไหลเยอะและเจ็บเวลาไอได้ คุณหมอจึงให้ไปตรวจ+เอกซเรย์ปอด ซึ่งผลออกมาปกติ แต่ดิฉันก็ไม่หายไอสักทีจนต้องเลื่อนผ่าตัด   (คุณหมอค่อนข้างเป็นห่วง จึงไม่ได้อนุญาตให้ดิฉันผ่าตัดในครั้งนี้ค่ะ)

เลื่อนครั้งแรก ดิฉันพยายามรักษาตัว หลีกเลี่ยงสารเคมี รวมถึงซื้อยาแก้ไอแบบพ่นมา เมื่อมาให้คุณหมอตรวจอีกครั้ง คุณหมอเห็นว่าดิฉันไม่ได้ไอถี่อะไรมากแล้ว ส่วนตัวดิฉันเองก็อยากทำมากก ก็เลยอนุญาตให้ดิฉันผ่าตัดได้

มาถึงหลังเสริมหน้าอกแล้ว มีอาการไอบ้างแต่ไม่มากพอทนได้ค่ะ คุณหมอนัดตรวจค่อนข้างบ่อยเลยในช่วงที่ยังใส่สายเดรน ซึ่งเป็นสายระบายเลือด เคสเสริมหน้าอกจะต้องใส่ทุกเคสค่ะ เนื่องจากจะลดปัญหาพังพืดและลดบวมได้ไว ระยะเวลาใส่ขึ้นกับแต่ละคนเลย ไม่รู้ว่าดิฉันมีอาการไอหรือเพราผลเลือดที่บ่งบอกว่าเลือดหยุดยากหรือเปล่า ดิฉันเลยต้องใส่เดรนเกือบสองสัปดาห์

เหมือนน่ากลัว แต่จริงๆตอนใส่ไม่ได้เจ็บอะไรค่ะ ช่วงแรกไม่ชินเท่านั้น ถอดออกไวได้ก็คงดี มันไม่ค่อยสะดวก

ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว หน้าอกสวยมาก ยุบบวมไวมากค่ะ ไม่เสียแรงที่ใส่เดรนนาน ผลลัพธ์หลังทำดีมาก เป็นธรรมชาติอย่างที่อยากได้จริงๆ ไม่รู้สึกถึงคำว่าเสริมหน้าอกแล้วเป็นบล็อกเลย ใส่ชุดแล้วมั่นใจ ชอบมากๆ ต้องขอขอบคุณคุณหมอทรงยศจริงๆค่ะ ที่แนะนำทรงและขนาดที่เหมาะกับตัว รวมถึงหลังทำคุณหมอดูแลดี พนักงานน่ารักทุกคนเลยค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-24 15:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  อัพเดตรูปค่ะ เนินคล้อยสวยมาก คนรู้จักยังดูไม่ออกเลยค่ะว่าทำหน้าอกมา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้