ดู: 822|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลือกเสริมจมูกที่เมดเมติกครั้งนี้ จมูกสวยได้อย่างใจไม่ผิดหวังเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเล่าเรื่องที่ไปเสริมจมูกที่คลินิกเมดเมติกค่ะ จมูกที่ทำมาแน่นอนว่าสวยถูกใจเรามาก แต่เรื่องของเรื่องที่เขียนรีวิวนี้ขึ้นมาเพราะเราอยากแชร์ประสบการณ์เลือกคลินิกศัลยกรรมเสริมจมูกค่ะ คิดว่าก่อนเสริมจมูกหลายคนคงจะมีปัญหาหนักอกหนักใจแบบเรา ส่วนเราจะเลือกยังไง ตามมาอ่านกันค่ะ

จริงๆ แล้วก่อนที่เราจะเลือกจองคิวที่เมดเมติกเราเคยลองไปดูที่คลินิกอื่นมาแล้ว แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ แล้วต่อมาพอมาเจอเมดเมติกที่รีวิวเยอะ ก็เลยรู้สึกว่าที่นี่โอเคจัง มีรีวิวให้ดูเยอะ แล้วบวกกับเจอคนรู้จักเคยมาทำแล้วสวย ก็เลยเลือกมาทำที่เมดเมติกเลย

ที่อยากจะแชร์ก็คือ ... เวลาเลือกคลินิก ลองไปดูรูปรีวิวของเขาเยอะๆ เลยค่ะ หรือถ้ามีคนรู้จัก เพื่อน พี่ น้อง เคยไปใช้บริการที่ไหน ให้ถามเขาเลยค่ะ อย่างน้อยก็เป็นประสบการณ์ตรงของเขาจริงๆ สิ่งที่เขาไปเจอมาจริงๆ ผลการศัลยกรรมก็เป็นของจริงด้วย เมคชัวร์ไปอีกขั้น ซึ่งสำหรับของเรามาลงล็อคที่เมดเมติก บาย เมโกะพอดี และถ้าให้เราแนะนำต่อ เราก็อยากแนะนำคลินิกเมดเมติกค่ะ จากประสบการณ์ตรงของเรา เวิร์คมากๆ ค่ะ

วันนัดทำจมูก พอมาที่คลินิกเราก็ให้คุณหมอดูทรงจมูก เราไม่ได้จะเอาสโลปปลายพุ่ง ปลายเชิด ทรงบาร์บี้ ตั๊กแตนอะไรต่างๆ แต่ให้ออกแบบให้เข้ากับรูปหน้าเฉยๆ ค่ะ เสร็จแล้วเราก็ออกมาเตรียมตัว เปลี่ยนชุด ล้างหน้า กินยาคลายเครียด และพอถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดตอนแรกก็กลัวนะคะ แต่พอเริ่มทำจริงๆ ไม่กลัวเลย รู้สึกตลอดว่าคุณหมอกำลังทำอะไรกับจมูก แต่ไม่รู้สึกเจ็บ ก็เป็นประสบการณ์ที่ตื่นเต้นดีค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด อยากให้มาลอง มันดจีย์มากจริงๆ ทุกคน

หลังทำหน้าไม่บวม จมูกก็บวมนิดเดียวเองค่ะ แต่ทรงเห็นชัดตั้งแต่ 4-5 วันแรกเลยว่าสวยมากกกกกกกก
ซึ่งตอนที่เราเห็นเพื่อนที่ทำที่อื่นมาคือหน้าจะบวมเป็นอาทิตย์เลย แต่ของเรามาทำที่เมดเมติกรู้สึกว่า อุ๊ย หน้าไม่บวมเลย ไม่ค่อยเขียว คือมีช้ำแต่ก็น้อยมากค่ะ แล้วคือคุณหมอมือเบามาก วันแรกหลังยาชาหมด เราไม่ค่อยระบมเลย พอเจอใครมีแต่คนชมว่าจมูกยุบบวมไวมาก อย่างเรานี่วันที่ 4 ก็แต่งหน้าได้แล้วรู้สึกดีใจที่เลือกเสริมจมูกที่เมดเมติกค่ะ เลือกคลินิกกับคุณหมอถูกจริงๆ

จมูก 1 เดือน - เดือนกว่าๆ ทรงก็โอเค เป๊ะเวอร์ ชอบมาก
ก็คาดหวังไว้อยู่แล้วว่าจมูกจะต้องออกมาสวย ตอนนี้เกินกว่าที่หวังอีกค่ะ

ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-30 11:31:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
prwq ตอบกลับเมื่อ 2018-8-23 16:22
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ

คุณหมอที่ทำจมูกให้เรา ชื่่อคุณหมอวรางค่ะ
แหะๆ ขอโทดที่ตอบช้านะคะ พอดีนานๆเข้ามาดูค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้