ดู: 3203|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แก้จมูกโดยใช้หลังหู กับคุณหมอสอง NCC nopparat cosmetic clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khotchanich เมื่อ 2018-8-3 18:44

สวัสดีคร้าาา...พี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคน  

ชื่อกอหญ้านะคะ วันนี้กอหญ้าจะมารีวิว แก้จมูกกับคุณหมอ นพ.นพรัตน์ รัตนวราห

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า เราเองค่อนข้างศึกษามาพอสมควรเพราะก็ไม่อยากเจ็บอีก555

แล้วพยายามหาคุณหมอที่เน้นทรงที่ธรรมชาติมากที่สุด คือเราอยากเอาขึ้นมาให้ดูเป็นมิติมากขึ้นกว่าเดิมหน่อย

แต่ไม่อยากได้โด่งมากและด้วยความที่ว่าเองจมูกค่อนข้างทำยาก

เพราะมีฮัพม์ค่อนข้างสูง โก่ง ฐานกระดูกกว้าง จึงได้ตัดสินใจทำแบบโอเพ่นแต่จริงๆแล้ว ปัญหากับหนักมากกว่าเดิม

เพราะเมื่อหมอไม่ชำนาญ จึงทำให้จมูกเอียง ยาว และ มีแผลเป็นที่ในจมูกเยอะมาก รวมถึงแผลภายนอกด้วย

เมื่อเราเจอประสบการณ์แบบนี้มา ครั้งที่จะแก้เราเลยตัดสินใจค่อนข้างนาน และเลือกคุณหมอที่มีความชำนาญมากที่สุด

และเน้นความเป็นธรรมชาติ ปลอดภัย ไม่เสี่ยงอีก จนมาเจอว่าคุณหมอสอง

จะทำเน้นทรงธรรมชาติ สวยเหมาะกับหน้าใบหน้าของเรา ด้วยประสบการณ์ที่มากถึง 20 ปี และรีวิวจากหลายๆคน

ก็ทำให้ กอหญ้าเองก็มั่นใจว่าคุณหมอ จะต้องแก้ไขจมูกที่แย่ๆของกอหญ้าได้อย่างแน่นอน

เดวก่อนอื่นจะให้ดูจมูกที่ยังไม่ได้ทำอะไรมาก่อนเลยนะคะ

อันนี้คือรูปก่อนทำนะคะ หน้าตรงก็จะดูไม่มีมิติเลย แล้วกระดูกด้านข้างก็ใหญ่มากคะ เนื้อค่อนข้างเยอะโดยเฉพาะปลายจมูกใหญ่มาก

อันนี้คือรูปก่อนแก้กับคุณหมอสองที่ทำแบบโอเพ่นมาค่ะ

ซึ่งทำที่คลินิกแถวย่านสะพานควาย จากรูปจากเห็นเลยว่าใหญ่มากและเอียง ปลายเป็นสีช้ำนาน

อยู่เกือบ6เดือนเลยคะ

ซึ่งก่อนทำกอหญ้าเองได้นัดเข้าปรึกษาคุณหมอนพรัตน์ ว่าจมูกเราเป็นแบบนี้จะแก้ไขยังไงดี ซึ่งเมื่อคุณหมอดูก็บอกเลยว่า จมูกเรา

ค่อนข้างที่จะเอียงซ้ายมากจนเห็นได้ชัด และยาวจนผิดรูปทำให้หน้าดูแข็ง และด้วยทุนเดิมที่มีเนื้อจมูกค่อนข้างเยอะมาก ฮัมพ์โก่ง

วิธีการแก้คือ  เหลาซิลิโคนให้เล็กผอมและบางสุด ใช้กระดูหลังหูเปิดองศายึดปลายจมูกให้เชิดขึ้น เพื่อแก้เนื้อที่ยืดจากซิลิโคนเก่าที่

ทำยาว เพื่อไม่ให้จมูกดูยาวจนเกินไป หน้าเราก็จะดูเด็กลง ดูน่ารักขึ้น จมูกก็จะผอมเรียวยาว เหมาะกับรูปหน้าของเรา

.....และแล้ววันนัดก็มาถึง จากรูปคือวันที่ออกจากห้องผ่าตัดวันแรกนะคะ

คือตอนทำรู้สึกว่าคุณหมอตอกกระดูกข้างซ้ายออกไปด้วย และคุณหมอนพรัตน์ตั้งใจอย่างมากเลยคะ

เราเลยรู้สึกเลยว่าการแก้จมูกครั้งนี้ มันต้องออกมาดีมากจริงๆ อาการหลังผ่าตัดไม่เจ็บมากคะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาอย่างเดียว  

ส่วนตัวบวมช้ำนานอยู่ประมาณ 7 วันได้ หลังจาก 7 วัน ก็สามารถแต่งหน้าสวยๆได้แล้วค่ะ

และนี่จมูกที่ได้แก้กับคุณหมอนพรัตน์ ได้2เดือนกว่าๆค่ะ

รูปนี้ครบ 3 เดือนพอดีค่ะ

ส่วนตัวรู้สึกว่าจมูก ดีขึ้นกว่าเดิมจนเห็นได้ชัดเลยคะ เราเองก็มีความมั่นใจมากย่ิงขึ้น ใครที่สนใจอยากทำกับคุณหมอนพรัตน์

สามารถติดต่อสอบถามเพิ่มเติม หรือดูรีวิวอื่นๆ ได้ทาง Facebook : https://www.facebook.com/NopparatClinic/

หรือ LINE: @ncc66

ก็อยากจะฝากถึงทุกคนที่คิดจะทำศัลยกรรมนะคะ ใครที่พลาดอย่างกอหญ้า ก็เป็นกำลังใจ สู้ๆต่อไปคะ

ที่สำคัญเลยจากประสบการณ์ตรง การเลือกคุณหมอดีๆ และมีความชำนาญ เป็นสิ่งที่สำคัญอย่างมาก

พร้อมกับประสบการณ์ของคุณหมอของแต่ละท่าน สุดท้ายการเลือกสถานที่ของคลินิก

ที่เราจะไปทำก็เป็นสิ่งที่ต้องคำนึงเช่นเดียวกัน ต้องสะอาด ปลอดภัย ไม่เสี่ยงต่อการติดเชื้อ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องเสียเวลาในการเจ็บตัว

และเสียเวลาพักฟื้นนานๆ ท้ายสุด หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมนะคะ

หากสงสัย หรืออยากสอบถามเพิ่มเติม IB มาได้ใน IG : Gorya_khotchanich นะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้