ดู: 3135|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ไลฟ์สไตล์เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือความอึ๋ม รีวิวเสริมหน้าอกนี้ที่มีแต่ความปัง!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อดิวนะคะ วันนี้ได้มีโอกาสมารีวิวเสริมหน้าอกให้ทุกคนได้อ่านกัน ส่วนตัวแล้วคิดว่าการทำศัลยกรรมเสริมหน้าอกไม่ใช่เรื่องหน้าอายค่ะ บางคนเสริมแล้วก็ไม่จำเป็นต้องแต่งตัวโป๊เปลือย แค่มันทำให้บุคลิกเราดีขึ้น จะใส่ชุดอะไรก็ดูดี ง่ายๆคืออยู่ที่ใจล้วนๆ <3

ดิวเป็นคนที่ชอบแต่งตัวค่ะ สูง170เซนติเมตร ดูแลหุ่นหน่อยก็คิดว่าใส่ชุดไหนก็มั่นใจใช่ไหมคะ แต่! พอเราลองมองตัวเองแล้ว รู้เลยว่าขาดไปหนึ่งสิ่งที่สำคัญคือความอึ๋ม!! ที่แม่ไม่ได้ให้มาT_T

ตัดสินใจทำหน้าอกก็หาข้อมูลที่จะเสริม บางที่ถูกไปก็น่ากลัว บางที่แพงไปก็ใช่ว่าดี คิดจะทำแล้วก็ต้องลงทุนศึกษาหน่อยค่ะ สุดท้ายก็มาตกลงที่ดรีมคลินิกแห่งนี้

คุณหมอทรงยศ จันทจิตร์ เป็นศัลยแพทย์ที่มีชื่อในเว็บแพทยสภา และมีความเชี่ยวชาญ รวมถึงมีบอกว่าจบหลักสูตร ศัลยกรรมพลาสติกตกแต่งมาด้วย  หากเป็นแค่ศัลยแพทย์เฉยๆ จะเป็นแพทย์ที่สามารถผ่าตัดทั้วไปได้ค่ะ แต่การทำศัลยกรรมจริงๆ จะเป็นอีกขั้นของการผ่าตัด ก็ควรเป็นแพทย์ที่จบหลักสูตรที่ว่ามานี้ด้วยค่ะ

ดิวนัดเข้าไปปรึกษาก่อน คุณหมอค่อนข้างละเอียด ดิวมองเป็นเมนเทอร์ ซึ่งช่วงนี้ทางคลินิกกำลังจัดโปรพอดี ตอนคุณหมอวัดให้ ดิวสามารถใส่ได้ถึง 500cc แต่ดิวว่ามันใหญ่ไปนะ 5555 เลยเลือกเป็นขนาด450cc ซึ่งคุณหมอเองก็บอกว่ากำลังพอดีตัวเลย

ตอนนั้นดิวตัดสินใจทำวันที่ 27/4/2018 เป็นช่วงลางานได้พอดี โดยตัวดิวไปตรวจเลือดที่รพ.เอง ผลเลือดปรากฏว่าอาจมีความเสี่ยงต้องใส่สายเดรนนานกว่าปกติ T_T โอเค ในจุดนี้ พยายามทำใจ ใครคิดเสริมหน้าอกก็แนะนำให้งดวิตามิน อาหารเสริมสัก1-2เดือนไว้ก่อนนะคะ ไม่งั้นเลือดหยุดยาก มีโอกาสใส่เดรนนานเหมือนดิวแน่ๆ

การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ดิวไม่ค่อยมีอาการมึนเวียนมากเท่าไหร่ ส่วนเรื่องเจ็บ ตอนนั้นไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอนัดช่วงสัปดาห์แรกบ่อยมาหๆ แต่จริงๆก็ดีนะคะ มีอยู่ช่วงหนึ่ง เป็นวัน8 ดิวมีนัดตัดไหมกับตรวจด้วย คุณหมอบอกว่ามีน้ำคั่งที่หน้าอก แต่ยังไม่มาก ก็เลยให้ยาฆ่าเชื้อมาทาน ซึ่งน้ำคั่งนี้จะเกิดขึ้นแล้วแต่ร่างกายแต่ละคน ถ้าเราทิ้งช่วงไป ไม่ได้มาพบคุณหมอ โอกาสติดเชื้อมีสูงเลยค่ะ

อัพเดตหน้าอกหลังทำค่ะ ตอนนี้3เดือนแล้ว แฮปปี้มากๆค่ะ ปัญหาไม่มี มีแต่รู้สึกว่าแต่งตัวแล้วมั่นใจขึ้น ดูดีขึ้นค่ะ อย่างชุดสีน้ำเงิน สีเหมือนกัน ไม่ได้เว้าอะไรมาก แต่พอมีหน้าอก เห็นชัดเลยว่าแตกต่าง

จะใส่ชุดสีไหนๆ จะเข้มจะอ่อน ถ้ามั่นใจก็ดูดี แต่เหนือจากมั่นใจคือการดูแลตัวเอง รักษาหุ่น ทรวดทรง ที่สำคัญคือหุ่นดี มีหน้าอก คือ The best สำหรับดิวค่ะ อยากให้ผู้หญิงทุกคนกล้าที่จะเปลี่ยน ใครคิดจะเสริมหน้าอก บอกเลยว่าที่ดรีมคลินิกค่ะ จะทำให้สวยปัง เป็นธรรมชาติและปลอดภัยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้