ดู: 1742|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] Eอกไข่ดาว Eจอแบน Eไม้กระดาน หืม!!!เจ็บจี๊ดไหมคะสาวๆทุกคน?! รีวิวเสริมหน้าอกฉบับเต็ม ไม่อ่านไม่ได้แล้ว!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีสาวๆทุกคนนะค่ะ เราชื่อโบลิ่งค่ะ

วันนี้โบจะมาขอรีวิว สิ่งที่สาวๆหลายคนอยากทำ หรือกำลังหาข้อมูลอยู่ นั้นก็คือน้องนมนั้นเอง

ส่วนตัวโบเองใฝ่ฝันและอยากทำมานานแล้วค่ะ เพราะโบเป็นคนโครงสร้างใหญ่และเป็นคนหุ่นตรงๆ
เพื่อนๆ ชอบให้ฉายาโบว่า..Eโบแบน 555

ไม่มี ไม่มีเลยเจ้าค่ะ

จนวันนึงมีงานสัมนาทริปร่องเรือยอร์ช และเป็นตรีมบิกินี่สีขาว มีพี่ๆตากล้องคอยถ่ายภาพจับวีดิโอตอนอยู่บนเรือตลอด555

โอ๊ยยย!! ทุกคนคะ โบอยากบอกว่าโบขาดความมั่นใจตั้งแต่รู้ว่าต้องใส่บิกินี่แล้วค่ะทุกคน

หาซื้อชุดอยู่หลายแบบหลายร้านมากเลยค่ะ ต้องบอกแม่ค้าว่า “พี่คะ ขอแบบที่มันมีฟองน้ำหนาๆมีไหมคะ”พี่แม่ค้าก็น่ารักมากเลยค่ะหาฟองน้ำหนาๆมาเสริมให้ โอ๊ยยย ทุกคนคะ มันเป็นอะไรที่อึดอัดมากค่ะ ไม่รู้จะพูดยังไง

แบนราบมากค่ะทุกคน

หลังจากกลับมาจากสัมนาก็ตัดสินใจว่าต้องทำน้องนมเป็นการด่วน! ส่วนตัวโบเองศึกษาข้อมูลมานานแล้วบวกกับมีพี่ที่รู้จัก และพี่สาวของโบเคยทำที่ดรีมคลีนิคมาก่อน อีกอย่างช่วงนั้นก็มีโปรโมชั่นดีๆเข้ามาพอดีเลยค่ะ จึงตัดสินใจทำเลย โบได้ติดต่อและนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอทรงยศค่ะ

โบเข้าไปปรึกษาวันที่ 21มิ.ย61สรุปแล้วโบได้ Mentor 450cc ทรงกลม ผิวเรียบ ใต้กล้ามเนื้อ โบตัดสินใจตรวจเลือดที่คลินิกหลังปรึกษากับคุณหมอเสร็จเลย และจองคิวทำวันที่22มิ.ย61เลยค่ะ

ตื่นเต้นมากกกกก

ก่อนถึงวันผ่าตัด เจ้าหน้าที่จะเตือนให้เรางดวิตามินล่วงหน้า / ดูแลสุขภาพร่างกายให้แข็งแรง ไม่ป่วยในวันผ่าตัด / ไม่เป็นประจำเดือนระหว่างผ่าตัด(เพราะจะทำให้เสียเลือดมาก) ถ้ารู้ตัวล่วงหน้าให้แนะนำกินยาเลื่อน หรือ ปรึกษาก่อนเพื่อเลื่อนวันนัด และคืนสุดท้ายก่อนผ่าตัด พยาบาลก็ยังโทรมาย้ำ ให้ตัดเล็บ สระผม เตรียมชุดใส่สบายกระดุมหน้า แล้วก็ให้ทานอาหารให้อิ่ม ก่อนงดน้ำ อดอาหาร 6 ชั่วโมงค่ะ (ถ้างดไปเลยยาวๆ จะทำให้หลังผ่าตัดจะเพลียมากค่ะ)

และแล้วก็มาถึงวันที่รอคอยค่ะ ตื่นเต้นมาก โบได้คิวที่2นะคะ วันนี้พี่สาวมาส่งค่ะ (เราต้องมีญาติหรือแฟนมาเป็นเพื่อนด้วยนะค่ะทุกคน)

ใส่ชุดนอนมาเลยค่ะทุกคน5555

นั่งรอสักพักพยาบาลก็เรียกไปเก็บของ เปลี่ยนเสื้อผ้า ให้ญาติไปหาไรทำก่อนเพราะจะต้องรอค่อนข้างนาน และก็รอคุณหมอมาถ่ายภาพก่อนทำ มีวัดคำนวน วาดโครงเส้นก่อนทำ ซึ่งคุณหมอวัดละเอียดมากเลยค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-29 15:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

พอถึงเวลาเข้าห้องผ่าเริ่มออกอาการหวิวและตื่นเต้นนิดนึงค่ะ แต่มาถึงขั้นนี้แล้ว สู้ตายค่ะ

พยาบาลให้ไปนอนบนเตียง และก็ขออนุญาติมัดแขนมัดขา ให้น้ำเกลือเพื่อวางยาสลบโดยแพทย์วิสัญญี และแพทย์วิสัญญีบอกให้กลืนน้ำลายในคอให้หมด รู้สึกกลืนไปอยู่สามครั้ง หลังจากนั้นเราก็ภาพตัดไม่รู้อะไรอีกเลยค่ะ555

ตื่นขึ้นมาอีกทีเข้ามาอยู่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ พอรู้สึกตัวรีบก้มมองนองนมเลยค่ะ

ความรู้สึกแรกคือไม่เจ็บ มึนๆ และหิวน้ำมาก เลยตะโกนเรียกพี่พยาบาลบอกว่าหิวน้ำมาก แทบจะไม่มีเสียง ยังรู้สึกว่ามีกลิ่นยาสลบติดคออยู่เลยค่ะ แต่พี่พยาบาลเดินเข้ามาบอกว่ายังทานไม่ได้ค่ะ เพราะยังไม่ถึง1ชั่วโมง ให้เรานอนพักต่ออีกนิด

หิวน้ำมาก

แต่ต้องนอนต่ออีกนิด ตื่นขึ้นมาครั้งที่สองก็ถามพี่พยาบาลอีกทีค่ะว่าหนูทานน้ำได้หรือยัง 555 พี่พยาบาลน่ารักมากเลยค่ะบอกว่าทานได้แล้ว แก้วแรกทานหมดไปแล้วพี่พยาบาลก็ถามต่อว่าเอาน้ำหวานไหมคะ เราก็เลยตอบทันทีเลยว่าเอาค่ะ555 แก้วแรกยังไม่อิ่มบวกกับกลิ่นยาสลบในคอแรงมาก

เสร็จพี่พยาบาลถามว่าไหวหรือยังคะ มีอาการเวียนหัวไหม?

ความรู้สึกโบตอนนั้นไหวแล้วค่ะ ไม่เจ็บ ไม่เวียนหัวเลย แต่ดันพลาดเอามือตัวเองไปขยี้ตาหลังจากนั้นก็แสบตามาก น้ำตาไหลตลอด แต่น้องนมไม่เจ็บนะ เลยบอกพี่พยาบาลว่าไหวค่ะเพราะอยากกลับบ้านแล้ว พี่พยาบาลก็ใส่เสื้อให้และคอยพยุงเราเดินไปหาญาติค่ะ

พอดีวันนั้นโบไม่ได้เอารถส่วนตัวไป พี่ๆที่คลีนิคเลยให้พี่สาวโบไปเรียกแท็กซี่ให้เข้ามารับแต่ไม่มีเข้ามารับเลยค่ะ พี่ๆพนักงานน่ารักมากเลยช่วยเรียกแก๊ปให้

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-7-29 16:00:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นอนสูงๆนะค่ะทุกคน❤️❤️❤️

หลังจากนั้นคุณหมอนัดอีกทีค่ะหลังทำได้3วัน ตรวจดูระดับเลือด อ้อ! โบลืมบอกไปว่าทำกับคุณหมอทรงยศ คุณหมอจะให้ใส่สายเดรนจนกว่าเลือดจะหยุดไหลนะคะทุกคน เพื่อลดอาการเจ็บ ตึง บวมและลดการเกิดพังผืด คุณหมอจะให้เราขีดเส้นหรือทำเครื่องหมายไว้ที่กระปุกสายเดรนทุกวันค่ะ และติดตามเคสเองทุกครั้งค่ะ อยากบอกว่าคุณหมอนัดบ่อยมากค่ะและคุณหมอยังละเอียดมาก

และแล้วก็ครบ7วันแล้วค่ะ วันนี้จะมีนัดตัดไหมและถอดสายเดรน โบเลือดไหลไม่เยอะบวกกับโบขอให้คุณหมอฉีดยาหยุดเลือด เพราะว่าต้องไปออกงานสัมนา และต้องถ่ายรูป ไม่อยากถือสายเดรนไป555

เย้ๆๆๆ ตัดไหมแล้ว ถอดสายเดรนด้วยตอนถอนสายเดรนเจ็บแปปๆค่ะ

วันที่8ออกงานเลยค่ะ มีความมั่นใจมาก555

ตอนนี้น้องนมครบ1เดือน4วันแล้วค่ะ

มีความมั่นใจมากขึ้น❤️ และชอบน้องนมมากเลยค่ะ

คุณหมอทรงยศน่ารักและติดตามดูผลตลอดและดูแลหลังผ่าตัดดีมากเลยค่ะ

พี่ๆพยาบาล และพี่ๆพนักงานทุกคนน่ารักมากเลยค่ะ

สำหรับใครที่กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่แนะนำที่ดรีมคลีนิคเลยค่ะ นมสวยเป็นธรรมชาติ คุณหมอน่ารัก และบริการก็ดีค่ะ
สวยจังเลยค่ะ  
เราก็เพิ่งไปทำมากับคุณหมอคณิต แม็กซี่คลินิก: ได้3เดือน  หลังทำมามั่นใจขึ้นเยอะเลย
เราก็ทำกับคุณหมอทรงยศเหมือนกันค่ะ แฮปปี้ม๊ากกกก ดูแลดีมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้